• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ARTEMIS & LOVE WM6.1 ROM V35 (BLUE) - Build 20924.1.5.0 (Manila2D)

especen

dang tìm soft nào back up lại data sau khi uprom chứ mỗi lần up rom xong cài lại các soft oải quá, sẽ report sớm cho mọi người.
thanks Mr P.Q
Dùng luôn cái tiện ích đi kèm theo ROM là hay nhất
Programs > Applications > PIM Backup
Em cũng cứ hì hục đi tìm các soft backup, thử mãi rồi lại thấy cái PIM Backup đi theo ROM là tốt nhất.

mdapro

Dùng luôn cái tiện ích đi kèm theo ROM là hay nhất
Programs > Applications > PIM Backup
Em cũng cứ hì hục đi tìm các soft backup, thử mãi rồi lại thấy cái PIM Backup đi theo ROM là tốt nhất.
PIM backup chủ yếu để backup contact, mess... mấy cái data như soft thì sao mà back được :-?

Mà cho e hỏi làm thế nào để PPC không ở chế độ sạc khi cắm kết nối usb với PC (tránh chai pin :D)

Chỉnh sửa cuối:

sonicdisto

Nhìn phê quá mà em lại ko up đc , chẳng là cái chân sync bị hỏng , em toàn sync qua bluetooth . BÁc Quang chỉ giúp em cách up qua thẻ nhớ với ạ .

PhamQuang

Manager
Nhìn phê quá mà em lại ko up đc , chẳng là cái chân sync bị hỏng , em toàn sync qua bluetooth . BÁc Quang chỉ giúp em cách up qua thẻ nhớ với ạ .

1. Empty (erase the contents) of your microSD card from the Windows Mobile file explorer or format it from your computer using a card reader (in some cases format doesn't work).(not necessary, do it only if 1st attemt fails)
2. Extract the .NBH file from your prefered ROM upgrade: In windows use winrar (right click) to extract the contents of the exe file. In Linux / MacOS use cabextract.
3. Rename the .NBH file to ARTEIMG.nbh and copy it to the root folder of your microSD card.
4. With microSD card inserted on the phone, start the bootloader (The bootloader is invoked by pressing down the Power & Record buttons and using the stylus at the same time to press the RESET button at the left side), keep both buttons pressed after releasing the reset button.
5. You should see the screen pictured on the left, confirm flashing on screen by pressing the volume slider down.
6. Flashing might hang after some time but this is normal. Just wait. Complete flash takes about 30 minutes, so check your battery or connect to charger before the flashing process starts.

SuperCID devices are able to flash any NBH image using this method.

Phương pháp Up thẻ đã hướng dẫn từ lâu rồi mà, lưu ý là máy phải có SuperCID.

sonicdisto

Phương pháp Up thẻ đã hướng dẫn từ lâu rồi mà, lưu ý là máy phải có SuperCID.

Thanks bác . Em hỏi thêm 1 câu hơi Nod : em ko rõ về cái SuperCID , em tìm chỉ có các bài hướng dẫn về unlockCID , nhưng cái unlock này vẫn fai Sync qua cable . Bác hướng dẫn em cụ thể 1 chút ạ . cảm ơn bác:D

sgking21

Các bác có ai gặp khó khăn gì khi Active Sync với Windows Vista trong bản này không? Giúp mình với, mình Active Sync với Vista khi chạy ROM này khó khăn quá, lúc connect được, lúc không được. Nhưng khi Active Sync với XP thì bình thường

Cảm ơn các bác!

sgking21

Sau khi chụp một bức hình ta có thể đánh dấu điểm ta đang đứng = bức hình đó (gán bức ảnh đó vào điểm được xác định = GPS trên bản đồ, VD: google maps), cái này em dùng trên google earth nên => trên ppc cũng vậy :|

Bạn giải thích đúng rồi đó, chụp hình GPS Photo chủ yếu load lên Google Maps để đánh dấu tấm hình đó chụp tại tọa độ địa lý nào...

especen

Các bác có ai gặp khó khăn gì khi Active Sync với Windows Vista trong bản này không? Giúp mình với, mình Active Sync với Vista khi chạy ROM này khó khăn quá, lúc connect được, lúc không được. Nhưng khi Active Sync với XP thì bình thường
Mỗi lần sync không được thế thì bạn Reset lại PPC xong là Sync được. Cái Sync 6.1 dùng với Windows Vista nó vẫn lởm thế.

the_sea

bác nào biết làm ơn hướng dẫn cài GPRS ở chổ nào ạ. Cài V35 vào kiếm hoài không được chổ setup GPRS.
Cám ơn thật nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác nào biết làm ơn hướng dẫn cài GPRS ở chổ nào ạ. Cài V35 vào kiếm hoài không được chổ setup GPRS.
Cám ơn thật nhiều.

Đây là box rom vấn đề của bạn qua box thảo luận kết nối sẽ rõ lần sau nhớ post đúng nơi quy định nhé.....

dang tìm soft nào back up lại data sau khi uprom chứ mỗi lần up rom xong cài lại các soft oải quá, sẽ report sớm cho mọi người.
thanks Mr P.Q
Đảm bảo với bạn là hông có soft nào như vậy đâu.
Về nguyên tắc, quá trình back up và restore chỉ có thể trên cùng một máy, một bản rom. Không thể back up từ bản Rom này, restore trên bản Rom khác.

mdungsg

Các bác cho em hỏi cái radio FM của em(O2 orbit) từ bản Rom 2005 cho tới 6.1 này ko bản nào là dò được đài hết, ko hiểu do máy , do bản Rom hay do chính cái chương trình Radio FM đó nhỉ, bác nào biết chỉ giúp em cái nhé, thanhks

sgking21

Mỗi lần sync không được thế thì bạn Reset lại PPC xong là Sync được. Cái Sync 6.1 dùng với Windows Vista nó vẫn lởm thế.

cảm ơn bác, nhưng lần này em phải reset cả ppc lẫn computer hơn 5 lần nó mới chịu sync được!:((

sgking21

Đảm bảo với bạn là hông có soft nào như vậy đâu.
Về nguyên tắc, quá trình back up và restore chỉ có thể trên cùng một máy, một bản rom. Không thể back up từ bản Rom này, restore trên bản Rom khác.

Hình như Spb Backup 2.0.1 có đó bác, chức năng Restore Backup vào Options ở các bước cuối có chức năng "Force ROM upgrade mode" sau đó có thể chọn giữa các mode:
1. Normal Mode: Select this mode when restoring to the same device on which this backup was made
2. ROM Upgrade Mode: This mode is used when restoring to the same device but with different ROM version
3. Device Upgrade Mode: This mode is used when restoring backup on the different device model

Nhưng mình chưa thử qua bao giờ, bác nào có thử rồi cho biết kinh nghiệm nhe :D

blackwhite169

Các bác cho em hỏi cái radio FM của em(O2 orbit) từ bản Rom 2005 cho tới 6.1 này ko bản nào là dò được đài hết, ko hiểu do máy , do bản Rom hay do chính cái chương trình Radio FM đó nhỉ, bác nào biết chỉ giúp em cái nhé, thanhks

Hầu như các bản Rom mình đều thấy có thu đc sóng FM mà, nhưng mà đc ít kênh lắm, hầu như là chỉ thu tốt kênh 102,7 Mhz thôi bạn ah!
Có thể là do nơi mình đứng tín hiệu FM kém, và PPC hỗ trợ thu FM cũng ko đc tốt nữa!

hodinhha

Các bạn có bị lỗi GPS (Chạy Vietmap không bắt được tín hiệu GPS) khi dùng bản Rom v.35 này không, bản v.34 lại không bị

sgking21

Các bạn có bị lỗi GPS (Chạy Vietmap không bắt được tín hiệu GPS) khi dùng bản Rom v.35 này không, bản v.34 lại không bị

mình đang sử dụng O2 Orbit nè, cài bản V.35 thấy Vietmap chạy bình thường, GPS ổn định, không lỗi gì hết.

Vietmap vào Công cụ -> Chức năng khác -> tùy chọn...-> GPS -> set ở chế độ tự chọn COM4, tốc độ truyền 9600...

Hoặc bác sử dụng soft Gps Viewer đi kèm trong Vietmap để dò xem máy của bác GPS mở ở cổng COM nào nhe

especen

cảm ơn bác, nhưng lần này em phải reset cả ppc lẫn computer hơn 5 lần nó mới chịu sync được!:((
Giờ thì đến lượt em cũng bị như bác rồi. Khởi động cả PC lẫn PPC mấy lần mà vẫn ko sync được... chắc lại phải quay lại ROM 33F rồi.