• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19591.1.1.6)

khacduy1978

Well-Known Member
WM 6.1 Build 19591.1.1.6
== CORE 5.2.19591 Build 19591.1.1.6 ==​

Special Thanks:

Man PhamQuang
Mod Sonblack
Mod Ancola66
Vip Minhanhtran
and XDA-Developers.com

Bản Rom này được port từ phiên bản chính thức mới nhất của dòng Diamond. Khác biệt với bản trước không nhiều, chủ yếu là thay đổi CORE mới mà thôi. Chạy khá ổn và nhanh.

Thay đổi so với bản trước:
* Gỡ bỏ HTC Network Wizard
* Đưa vào Network Setting của bản rom ship, đã chỉnh lại thông số GPRS, MMS cho phù hợp với mạng của Vietnam.

Link download: http://www.mediafire.com/?grlybbmqz0y

Một vài hình ảnh của bản Rom:

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Từ hôm qua đến giờ up 3 thứ ROM rùi :|, vậy có thể mai up nữa :-??

Mong link :))

@ khacduy1978 : cho mình hỏi nếu ROM version V6.1.0 WWE thì có khác gì với ROM version V4.7 trong phần System Information của bạn up không vậy ? Mong chỉ giáo.:D

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
Từ hôm qua đến giờ up 3 thứ ROM rùi :|, vậy có thể mai up nữa :-??

Mong link :))

@ khacduy1978 : cho mình hỏi nếu ROM version V6.1.0 WWE thì có khác gì với ROM version V4.7 trong phần System Information của bạn up không vậy ? Mong chỉ giáo.:D

Không khác gì cả bạn à, quan trọng là CORE thôi. Còn rom version chẳng qua là để phân biệt thôi, có thể được thay thế bằng bất kỳ chữ gì. Thân.

Hadola

khacduy1978 ơi! Sao mình up Rom này thì trong phần MMSsetting kg có sẵn các profiles để mình chọn như trong hình của bạn vậy? Hướng dẫn dùm mình chút nha. Thx!

khacduy1978

Well-Known Member
khacduy1978 ơi! Sao mình up Rom này thì trong phần MMSsetting kg có sẵn các profiles để mình chọn như trong hình của bạn vậy? Hướng dẫn dùm mình chút nha. Thx!

Bạn vào settings --> Connection --> network setting --> chọn mạng mà bạn đang sử dụng rồi nhấn ok là xong thôi. Thân

Hadola

Vấn đề là mình đã làm như bạn hướng dẫn rùi mà vẫn kg đc. Trong profiles vẫn trống trơn, kg có gì để chọn cả. Hic...

khacduy1978

Well-Known Member
Vấn đề là mình đã làm như bạn hướng dẫn rùi mà vẫn kg đc. Trong profiles vẫn trống trơn, kg có gì để chọn cả. Hic...

Bạn xem lại xem sao chứ mình đang sử dụng ok mà. Nếu có gì thắc mắc thì YH nhé. Thân

alanlee

Bản này không hỗ trợ file đuôi cpl

@khacduy1978 : Bản này không hỗ trợ file đuôi cpl :( , các bản trước đều sử dụng được :-?

khacduy1978

Well-Known Member
@khacduy1978 : Bản này không hỗ trợ file đuôi cpl :( , các bản trước đều sử dụng được :-?

Hỗ trợ bình thường mà bạn, chỉ là những version cũ thì không chạy được ngon lành thôi. Nếu không hỗ trợ thì làm sao các icon như asus, voice commander... xuất hiện trong mục setting chứ. hic

alanlee

Các bản trước mình chép 01 file đuôi cpl ( file tiếng Hoa che bớt những bộ gõ không cần thiết ) vào Windows thì sử dụng ngon lành, ROM này thì sau khi chép trong phần Settings vẫn hiện icon ngon lành nhưng kích vào thì không sử dụng được :((

anhnga

một số file cpl không chạy được...

Các bản trước mình chép 01 file đuôi cpl ( file tiếng Hoa che bớt những bộ gõ không cần thiết ) vào Windows thì sử dụng ngon lành, ROM này thì sau khi chép trong phần Settings vẫn hiện icon ngon lành nhưng kích vào thì không sử dụng được :((

Đúng thế, mình chép cái NetworkWizard.cpl vào, nó hiện ở Connect ngon lành nhưng khi click vào nó thì nó không chạy...chạy file .exe ở trong thư mục win thì lại chạy ngon lành......:D

khacduy1978

Well-Known Member
Đúng thế, mình chép cái NetworkWizard.cpl vào, nó hiện ở Connect ngon lành nhưng khi click vào nó thì nó không chạy...chạy file .exe ở trong thư mục win thì lại chạy ngon lành......:D

Đối với các build sau này thì các chương trình có version cũ chạy không được hoặc chạy không tốt lắm. Các bạn thử kiếm version mới hơn xem sao. Nếu bạn muốn thiết lập thông số GPRS và MMS sao không dùng chương trình của bản rom ship, mình đã chỉnh sửa các thông số cho phù hợp với mạng Vietnam rồi, chạy tốt hơn nhiều so với Network Wiward. Thân