• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19949.1.2.0)

khacduy1978

Well-Known Member
vẫn bị y nguyên như thế bác ơi

Chả thay đổi được j cả

The tui ko xịn lắm

Hay là do thẻ nhỉ ????

Nếu bạn uprom bằng cable thì đâu liên quan gì đến thẻ đâu, chỉ cần đưa máy về chế độ bootloader, tắt activesync và chạy file P535_UpdateROM.cmd là ok thôi mà. Bạn kiểm tra lại nhé.

kimcuongtu1978

Tôi up bản rom CPU@624 mà sao khi cài BatteryStatus nó báo tốc độ CPU vẫn là 520 Mhz. Không hiểu vấn đề này lắm, nhờ mod giải thích giùm cái. Cám ơn nhiều!!!

DuaBeo35

Không hiểu sao thi thoảng mình mới update rom từ cable được.

Khi mình ấn rec + power + camera + reset xong nó toàn báo
usb cable plugin

và một dòng nhấp nháy 2 câu sau thay nhau:

minisd card inserted

GalaxyII.NBO nót found

DuaBeo35

Link 520 Mhz đai roài bác ơi. Nó báo có thể file bị gỡ bởi người sử dụng bác ạ

link 6xx vẫn chạy ngon lành

alanlee

Nguyên văn bởi DuaBeo35
Link 520 Mhz đai roài bác ơi. Nó báo có thể file bị gỡ bởi người sử dụng bác ạ

link 6xx vẫn chạy ngon lành

Vẫn ngon lành mừ :|

minisd card inserted

GalaxyII.NBO nót found

Mình bị bạn, cách giải quyết máy móc của mình :

1. Đổi tên file GalaxyII_new.NBO thành GalaxyII.NBO ( mặc dù khacduy1978 đã giải thích nhưng khi mình vừa tiến hành đổi tên là chấm dứt tình trạng GalaxyII.NBO not found ngay :-?? )

2. Đặt file GalaxyII.NBO vào thư mục Minicard\GalaxyII.NBO ( không nằm trong thư mục nào cả ).

Còn nếu vẫn không được nữa thì chúng ta nên đưa bài qua thảo luận đúng chủ đề. Nếu không thì nghe lời thì thầm bất tử của Mod đấy. :|

DuaBeo35

Vẫn ngon lành mừ :|

Mình bị bạn, cách giải quyết máy móc của mình :

1. Đổi tên file GalaxyII_new.NBO thành GalaxyII.NBO ( mặc dù khacduy1978 đã giải thích nhưng khi mình vừa tiến hành đổi tên là chấm dứt tình trạng GalaxyII.NBO not found ngay :-?? )

2. Đặt file GalaxyII.NBO vào thư mục Minicard\GalaxyII.NBO ( không nằm trong thư mục nào cả ).

Còn nếu vẫn không được nữa thì chúng ta nên đưa bài qua thảo luận đúng chủ đề. Nếu không thì nghe lời thì thầm bất tử của Mod đấy. :|

1. việc đổi tên là đúng vì bác uprom bằng thẻ. còn up bằng cable thì ko cần

2. Tui đã thử up bằng cả thẻ và cable nhưng cái máy củ chuối của tôi cứ bảo

checksum error
update fail

3. Đây là trường hợp xảy ra với rom này nên tui hỏi ở đây là dúng roài có j mà bác lo sai chủ đề,

Hic hic
Các bác cứu giùm em.

P/S: tự dưng hôm qua mình up được bản rom bị lỗi timebomb

Hôm nay thấy bản fix down về nhưng ko up đựoc nữa toàn bị báo lỗi checksum bó tay

deamon_ip

@DuaBeo35: Em cũng giống như bác nhưng fix được rồi, bác đưa về trạng thái BootLoader thì ấn 4 nút này thôi nhé: Reset+Nav up+hard button+voice record. Bản Rom này ngon lắm, không phải do lỗi bản Rom đâu bác à

deamon_ip

Em ấn rec + power + camera + reset cũng bị lỗi như bác, phải ấn là Reset+Nav up+hard button+voice record mới đúng

alanlee

Mình đã up bản 624 ( chưa timebomb fix ), hôm nay tự nhiên sau hiện ra màn hình sau trắng có các dòng chữ sau :

" This concludes the beta test of thí software release. Thanks you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.

To obtain a newer release ỏ further information, please revisit the web site that you used to obtain your curent beta release. "

:-/:-/:-/

butsinh

new rom

WM 6.1 Build 19949.1.2.0
== CORE 5.2.19949 Build 19949.1.2.0 ==

Special Thanks:
Man PhamQuang
Mod ancola66
Vip minhanhtran
and bebe, misar, mrtoto... for their great tools

Bản rom này vẫn là clean, theme đưa về màu xanh của bản rom ship, chủ yếu thay đổi CORE mới mà thôi

Thay đổi so với bản trước:
* Thêm vào lại WKtask
* Sắp xếp lại các icon cho gọn gàng

Ngoài ra, bản rom này được chia thành 2 bản như đã nói ở bài trước:
1. Rom với CPU chạy ở tốc độ 520 Mhz
2. Rom với CPU overlock chạy ở tốc độ 624 Mhz.

Các bạn test và cho ý kiến nhé. Thân.

Link download cho rom CPU@520:
http://www.mediafire.com/?szdsfyuxxuo (timebomb fix)

Link download cho rom CPU@624:
http://www.mediafire.com/?szxbisw9bbz (timebomb fix)

Link donwload cho Multi Regional Setting:
http://www.mediafire.com/?mhdln1doyyc

Vài hình ảnh về bản rom:

Chào VM Khắc Duy!
Cám ơn bạn Khắc Duy đã cho mọi người được thưởng thức các bản rom chạy nhanh. Hiện tại tôi đã up bản rom này của bạn, tôi gặp phải vấn đề sau: VietMap R12 ko thể cài được (cả trên máy lẫn thẻ) mà các bản trước tôi vẫn cài bình thường. Ko hiểu vì sao nữa...
Bản Rom này chạy khá nhanh so vơí bản trước, theo tôi bạn Khắc Duy có thể thêm chuông khởi động và màn hình chào Winmobile 6.1 có thêm chữ Wellcome giống như XP được ko?
Chào bạn và chờ được đón tiếp bản rom tiếp theo của bạn.=D>

khacduy1978

Well-Known Member
Mình đã up bản 624 ( chưa timebomb fix ), hôm nay tự nhiên sau hiện ra màn hình sau trắng có các dòng chữ sau :

" This concludes the beta test of thí software release. Thanks you very much for your time and effort in helping make this a great product for our customers.

To obtain a newer release ỏ further information, please revisit the web site that you used to obtain your curent beta release. "

:-/:-/:-/

Bạn lên đầu trang và down về bản timebomd fix nhé. Theo như các dòng chữ trên thì build này là bản beta và có thời hạn sử dụng cho các tester dùng thử nghiệm đến thời điểm hiện tại. Bạn up lại bản đã fix lỗi timebomb ở trên là ok thôi. Thân.

Chỉnh sửa cuối:

khacduy1978

Well-Known Member
Chào VM Khắc Duy!
Cám ơn bạn Khắc Duy đã cho mọi người được thưởng thức các bản rom chạy nhanh. Hiện tại tôi đã up bản rom này của bạn, tôi gặp phải vấn đề sau: VietMap R12 ko thể cài được (cả trên máy lẫn thẻ) mà các bản trước tôi vẫn cài bình thường. Ko hiểu vì sao nữa...
Bản Rom này chạy khá nhanh so vơí bản trước, theo tôi bạn Khắc Duy có thể thêm chuông khởi động và màn hình chào Winmobile 6.1 có thêm chữ Wellcome giống như XP được ko?
Chào bạn và chờ được đón tiếp bản rom tiếp theo của bạn.=D>

Mình đang sử dụng Rom CPU@624 và Vietmap, Mapking chạy rất bình thường. Còn màn hình chào Winmobile 6.1 có thêm chữ Wellcome ý bạn muốn nói đến màn hình animation lúc khởi động, hay là màn hình màu xanh của Wm6.1?

crazyboy_t2

- MiniSD Encryption is still not working.
- This release has some issues with the Backligth switching off time i.e. if I have 1 minute configured the Backligth shuts down after only 10 seconds.

Other than that this ROM rocks!!!

Chỉnh sửa cuối:

DuaBeo35

@DuaBeo35: Em cũng giống như bác nhưng fix được rồi, bác đưa về trạng thái BootLoader thì ấn 4 nút này thôi nhé: Reset+Nav up+hard button+voice record. Bản Rom này ngon lắm, không phải do lỗi bản Rom đâu bác à

Em hỏi hơi ngu tý như sau:

1. reset là chọc reset đúng ko? Nếu đúng thì chọc rồi mới ấn ạ

2 hand button là nút nào vậy bác??

3. Cách này là đưa bootloader để up bằng thẻ hay cable hả các bác

Nhờ các bác chỉ giùm em.
Thanks các bác
DuaBeo35

deamon_ip

@DuaBeo35: Nếu ấn như cách của bạn thì nó đưa về cái màn hình như bạn nói đó, mình đã thử rồi. Reset là chọc nút reset. Hard button là cái nút tắt nguồn đó bạn. Mình up bằng cable vẫn bình thường. Nhớ ấn 4 nút này nhé Reset+Nav up+hard button+voice record

ancola66

Super V.I.P
Em hỏi hơi ngu tý như sau:

1. reset là chọc reset đúng ko? Nếu đúng thì chọc rồi mới ấn ạ

2 hand button là nút nào vậy bác??

3. Cách này là đưa bootloader để up bằng thẻ hay cable hả các bác

Nhờ các bác chỉ giùm em.
Thanks các bác
DuaBeo35

@DuaBeo35: Nếu ấn như cách của bạn thì nó đưa về cái màn hình như bạn nói đó, mình đã thử rồi. Reset là chọc nút reset. Hard button là cái nút tắt nguồn đó bạn. Mình up bằng cable vẫn bình thường. Nhớ ấn 4 nút này nhé Reset+Nav up+hard button+voice record
Để đưa máy vào trạng thái bootloader thì chỉ cần nhấn 2 nút : Power (phía trên đỉnh máy) + Record (Nút có hình chiếc micro bên phải máy)chọc nhả SR .Giữ 2 phím trên khi nào lên màn hình bootloader thì bỏ tay ra

haiphusy

Bản này em dùng có 1 cái lỗi là điện thoại gọi đến k hiện số, khi bấm OK nghe rồi thì mới hiện số, nếu Contact có hình ảnh thì chỉ hiện mỗi ảnh thôi, các bro check lại giúp em với.

anhnga

Vẫn bình thường mà

Bản này em dùng có 1 cái lỗi là điện thoại gọi đến k hiện số, khi bấm OK nghe rồi thì mới hiện số, nếu Contact có hình ảnh thì chỉ hiện mỗi ảnh thôi, các bro check lại giúp em với.

Mình up thử thấy vẫn bình thường mà.... vẫn hiện số khi gọi đến như bình thường :D