• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19960.1.2.2)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.1
CE OS 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2)

Special Thanks:

Man PhamQuang
Mod Sonblack
Mod Ancola66
Mod Dvha79_ddt
Vip Minhanhtran

and XDA-Developers.com

Bản Rom này được port từ bản rom ship của dòng Raphael, vẫn giữ màu Green đặc trưng của Windows Mobile 6.1. Về cơ bản không khác biệt so với build 20226, chủ yếu là thay đổi CORE mới mà thôi.
Các bạn test và cho ý kiến nhé. Thân.

Link download: http://www.mediafire.com/?m3xljydvdmj

Một vài hình minh họa:

khacduy1978

Well-Known Member
Hi khacduy1978

What is the difference between this ROM and build 20226?

The difference is the latest core because this rom is ported from the latest romship from HTC Raphael. Others are the same with the build 20226. Regard.

crazyboy_t2

Nice, the backligth issue seems to be fixed with this build...However the virtual keyboard in sms writing is messed up!!!

:((

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Lại có ROM mới rồi, đưa lên chú ý nào :)
Không biết bao giờ mới mua đc 1 chiếc ASUS đây anh Duy ơi :((

baomeo

Mình đang down về, nhưng thực sự vẫn không hiểu bản core này có gì khác với bản 20266?

khacduy1978

Well-Known Member
Mình đang down về, nhưng thực sự vẫn không hiểu bản core này có gì khác với bản 20266?

Bản này được port từ bản chính thức rom Raphael. Còn build 20226 được port từ bản beta của Xony Xperia. Thân

baomeo

Không có bác nào review về bản Rom này nhỉ, tôi dùng từ hôm qua đến giờ chưa thấy có trục trặc gì, chỉ có cảm giác hơi chậm hơn so với bản 20226, không biết có đúng không hay chỉ do cảm tính. Thích nhất là GPScatcher làm tăng tốc độ nhận GPS hơn rất nhiều so với Rom gốc.

crazyboy_t2

What initially happened was that the vỉtual keyboard was shifted to the right and only half of it appeared on the screen. But after a HARD RESET everything is OK!

brk

Hi again

From your own experience, which build is better (faster, stable, uses less ram, ...), build 19960.1.2.2 or build 20266.1.3.0?

Thanks.

alanlee

@ khacduy1978 : Hình như bản ROM này tích hợp luôn cả font tiếng Hoa phải không bạn ? Nó hỗ trợ xem font tiếng Hoa khá tốt ( cả font của một số chương trình ), mình không cần cài cả file hỗ trợ Regional and Language nữa :) , nên tiết kiệm kha khá dung lượng trong máy :p

Cảm nhận máy chạy nhanh. mượt, bước đầu không bị treo máy như một số build gần đây mà máy mình hay gặp phải =D> ( hi vọng một thời gian nữa vẫn thế ).

Có lúc tưởng phải đẩy con P535 này đi và chia tay nó luôn chứ :D

crazyboy_t2

Hi again

From your own experience, which build is better (faster, stable, uses less ram, ...), build 19960.1.2.2 or build 20266.1.3.0?

Thanks.

I have the backlight turning off to soon issue with de sony xperia ports (20266 is included) so I have to say 19960.

alanlee

@khacduy1978 : Sao ROM build này mình kích vào các tin nhắn trong inbox của Text Messages thì không mở được tin nhắn đó vậy ? Chỉ xem được một phần nội dung trong bảng liệt kê đó thôi
View attachment 88650
Kích vào tin nhắn không thấy hiện bảng chi tiết nội dung :-/
Trừ khi kích vào nội dung tin nhắn của bà xã mới xem được chi tiết theo dạng chat thôi :D:-??

dvh

Các bạn cho mình hỏi: sau khi up bản Rom này máy mình bị hiện tượng tin nhắn, mỗi lần gửi tin nhắn tới một máy nào đó máy đó thì tự nó gửi tới máy đó 3-4 tin nhắn liên tục. Mình đã hỏi tổng đài của vinaphone họ nói là tại máy, mình chỉ cài mỗi chương trình vietmap trên máy. Các bạn giúp mình nhé. Cám ơn!