• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 19974.1.2.8)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.1
CE OS 5.2.19974 (Build 19974.1.2.8) (V17)​

Special Thanks:

Man PhamQuang
RomDev Sonblack
RomDev Dvha79_ddt
Mod Ancola66

and XDA-Developers.com

Rom được port từ bản rom ship của dòng HTC Jade nên độ ổn định và tương thích khá tốt. Các bạn test thử nhé.

Link donwload: http://kc9.info/pdaviet/rom/Khacduy1978/P535/WM6.1_19974.rar
User/Pass to download: PDAVIET

Một vài hình ảnh minh họa:

T

trungquanbds29

Guest
anh Duy ơi, bản này WM player 10 bị lỗi hay sao í, e mở file .AVI (e quay Video) thì hiện lên thông báo "The source filter for thí file could not be loaded." e cài Core player thì xem bình thường??? e thử remove Coreplayer và cài doec vẫn ko được. hy vọng bản ROM sao anh Duy fix lỗi này. thanks =D>

ancola66

Super V.I.P
anh Duy ơi, bản này WM player 10 bị lỗi hay sao í, e mở file .AVI (e quay Video) thì hiện lên thông báo "The source filter for thí file could not be loaded." e cài Core player thì xem bình thường??? e thử remove Coreplayer và cài doec vẫn ko được. hy vọng bản ROM sao anh Duy fix lỗi này. thanks =D>
WM Player chỉ xem được định dạng 3gpMP4 thôi, chứ có xem được AVI đâu? Bản thân dùng PPC để quay phim thì cũng chỉ có 2 lựa chọn là 3gp và MP4 thôi:D

T

trungquanbds29

Guest
vậy anh Ân có quay Video dạng MP4 và xem lại bằng WM player 10 chưa? e chỉ xem được 3gp thui à. còn MP4 cũng ko xem được.:(( nó báo lỗi như trên "The source filter for thí file could not be loaded."

ancola66

Super V.I.P
vậy anh Ân có quay Video dạng MP4 và xem lại bằng WM player 10 chưa? e chỉ xem được 3gp thui à. còn MP4 cũng ko xem được.:(( nó báo lỗi như trên "The source filter for thí file could not be loaded."
Bản này thì mình chưa thử nhưng các bản khác mình vẫn quay bằng định dạng MP4 và xem bằng WM Media bình thường mà (Vì nếu quay bằng định dạng 3GP thì file ảnh có độ phân giải thấp )

DuaBeo35

Bản này của bác không cài được HTC Enlager Start Menu và HTC Lager Title Bar bác ơi.

Bác Duy có thể làm một bản ROM có tíc hợp hai phần mềm trên không? Mình thấy đây là hai phần mềm rất hữu ích.

Có cách nào khắc phục cài được hai phần mềm này không bác? Như bác Ân làm được để tích hợp trong ROM ấy.

ROM này chạy rất mượt :D.

(Muốn cài ROM M2D dùng nhưng mới có Lịch Phù Đổng mới của Bác Cường nên không xài được giao diện M2D chán quá)

zogger

Shout out loud

Hi,
first of all thanks for your efforts!
I know a lot of people who are interested in your roms too
but because of the thai language they don't come up on this site.
It would be cool if you put some of your projects to a international platform,
like xda developers.
There are already some roms of you, but quite old stuff.
Here is a link to a P525 Rom site.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=423148
Would love to have a totally lite rom for P535...

khacduy1978

Well-Known Member

Quay video mp4 xem bằng WM 10 bình thường bạn ah. Bạn xem lại nhé.

khacduy1978

Well-Known Member
Hi,
first of all thanks for your efforts!
I know a lot of people who are interested in your roms too
but because of the thai language they don't come up on this site.
It would be cool if you put some of your projects to a international platform,
like xda developers.
There are already some roms of you, but quite old stuff.
Here is a link to a P525 Rom site.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=423148
Would love to have a totally lite rom for P535...

Thank you for loving my cooked rom. If you want, you can post my rom to xda-developers for me because i have no much time to do it. Just please show that PDAVIET is owner. Thanks and Regard.