• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20748.1.4.0)

khacduy1978

Well-Known Member
ASUS P535 PV-ROM WM6.1
CE OS 5.2.20748 (Build 20748.1.4.0) (V14)

Special Thanks:

Man PhamQuang
Mod Sonblack
Mod Ancola66
Mod Dvha79_ddt

and XDA-Developers.com

Về cơ bản vẫn giống bản rom trước. Chủ yếu là nâng cấp lên CORE mới mà thôi. Chạy khá nhanh và ổn định.

Mirror link: http://www.mediafire.com/download.php?lmwmrjegxfm
Pass to unzip: PDAVIET

Một vài hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

brk

Hi khacduy1978

Keep up the good work.

Best regards

Chỉnh sửa cuối:

xtitan

cảm ơn bác nhiều , em đang sạc pin và chuẩn bị up tiếp :D

hurvinek007

this so far the best rom i ever tried :). very very good job!!!!

only one issue the "G" icon that shows the presence of GPRS in the area is some kind of disabled i think.
can you please post a way how to make it visible again :)

thanks in andvance

alanlee

Bạn nào có link khác không ;;) ? IDM bắt link của khacduy1978 không được :(

khacduy1978

Well-Known Member
this so far the best rom i ever tried :). very very good job!!!!

only one issue the "G" icon that shows the presence of GPRS in the area is some kind of disabled i think.
can you please post a way how to make it visible again :)

thanks in andvance

The "G" icon is not compatible with screen rotation. I can make the "G" icon enable. But screen rotation will make your device "think" a little time to do next task when you adjust screen rotation more than one time. Howerver, GPRS work normally. Regard.

Chỉnh sửa cuối:

brk

Hi khacduy1978

I've a question, what is the camera icon on the icontray that is present on this image?

attachment.php

Where can I get it?

xtitan

bản này chạy rất nhanh và ổn định bác ạ, em ko dùng GPRS nên ko test được
Cảm ơn bác khacduy1978 và mong bác build nhiều bản ROM ngon nữa cho pdaviet :)

kazzi

Anh khacduy cho hỏi làm sao để remove tray icons được nhỉ?

À, em tìm ra cách rồi, thanks anyway

Chỉnh sửa cuối:

xtitan

phát hiện ra lỗi của bản này khi contact có cả Mobi Tel và Work Tel, không thể nào add vào Speed Dial được, cứ chọn Work Tel là đơ luôn

p/s : em có sử dụng Contact Fix, ko biết có phải do nó ko ?

khacduy1978

Well-Known Member
phát hiện ra lỗi của bản này khi contact có cả Mobi Tel và Work Tel, không thể nào add vào Speed Dial được, cứ chọn Work Tel là đơ luôn

p/s : em có sử dụng Contact Fix, ko biết có phải do nó ko ?

Không thấy lỗi đó trên máy mình. Add và speed dial bình thường đối với các contact có đủ thông tin bao gồm mobile, work, home..... Thân.

xtitan

bản này hình như vẫn có lỗi khi xoay màn hình 2 lần liên tiếp bác ạ :D

tincoi

cho minh hoi tai sao khong copi danh ba tu contacts toi sim du

Lỗi gõ Tiếng Việt không dấu. Lần này tha do bạn là members mới. Lần sau mình sẽ del bài đó. Bạn nhớ dọc kỹ nội quy trước khi post bài nhé.

Last edited by a moderator:

khacduy1978

Well-Known Member
ban rom nay khong copi danh ba tu contacts toi sim duoc? ban Khac Duy chi giup minh:-??

Bạn sử dụng chương trình Sim Manager kèm theo rom để copy từ Sim --> Contact và ngược lại nhé.

bản này hình như vẫn có lỗi khi xoay màn hình 2 lần liên tiếp bác ạ :D
Mình đã kiểm tra kỹ rồi, không bị tình trạng lỗi xoay màn hình đâu. Thậm chí mình xoay đến 5 lần liên tiếp mà vẫn bình thường. Bạn xem lại máy mình nhé.

tincoi

Khắc Duy à: minh ắp bản rôm này. sao cứ cóp pi danh bạ sang sim chỉ được có một số ví dụ như anh Minh có 3 số điện thoại thì chỉ cóp được một số thôi nếu cóp thêm số khác thì bị mất số kia?:-? :-?? bạn chỉ giúp minh với