• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20748.1.4.0)

anhbaba

Sao mình download về bung ra thì bị báo lỗi, có bác nào bị vậy không? Mình kg dùng phần mềm hỗ trợ DL nào cả, chỉ save về thôi

alanlee

Nếu bạn không down được link mediafire thì có thể tải file đính kèm trong đó có địa chỉ khác đó.
Bản này ngon đấy :)

anhbaba

Mình dùng link trong files đính kèm để DL về và bung ra vẫn bị lỗi tương tự khi dùng link Mediafire. Cụ thể là nó báo:
! D:\ASUS_P535_WM6.1_PDAVIET_DIAMOND STYLE_@520_FIX\WM6.1_20748\WM6.1_20748.7z: CRC failed in WM6.1_20748\GalaxyII_new.NB0. The file is corrupt
! D:\ASUS_P535_WM6.1_PDAVIET_DIAMOND STYLE_@520_FIX\WM6.1_20748\WM6.1_20748.7z: Error - operation failed
Có bác nào bị như mình không vậy?

kysycodon

Cách Up ROM

Các bạn làm ơn cho tôi hướng dẫn cụ thể cách làm đối với ROM này được không? tôi down về, giãn nén thì được 3 file GalaxyII_new.NB0;
P535_UpdateROM.cmd; USBLoader.exe
Sau đó thì chẳng biết làm thế nào nữa ....
Trước đây 1,2 năm tôi đã từng up ROM 1 lần sau đó đến giờ quên mất cách rùi

Ngoài ra cho tôi hỏi mấy câu nữa :
- Khi up ROM thì có thể bỏ thẻ nhớ ( MicroSD Card ) ra được không ?( vì tôi sợ dữ liệu trong thẻ bị xóa)

- Trước khi up ROM tôi đã Backup hệ thống bằng Spb Backup, sau khi up ROm , restore lại bằng file Backup đó (backup dữ liệu trên bản ROM cũ ) thì các chương trình có như cũ không ? hay lại phải cài lại từ đầu?

Còn một số câu nữa có lẽ hỏi sau...
Làm ơn trả lời sớm ...
Cám ơn nhiều

--------
kysycodon

khacduy1978

Well-Known Member
Các bạn làm ơn cho tôi hướng dẫn cụ thể cách làm đối với ROM này được không? tôi down về, giãn nén thì được 3 file GalaxyII_new.NB0;

- Khi up ROM thì có thể bỏ thẻ nhớ ( MicroSD Card ) ra được không ?( vì tôi sợ dữ liệu trong thẻ bị xóa)

- Trước khi up ROM tôi đã Backup hệ thống bằng Spb Backup, sau khi up ROm , restore lại bằng file Backup đó (backup dữ liệu trên bản ROM cũ ) thì các chương trình có như cũ không ? hay lại phải cài lại từ đầu?

Làm ơn trả lời sớm ...
Cám ơn nhiều

--------
kysycodon

Cách uprom bạn seacrh trong các bài trước nhé, đã nói nhiều rồi.
- Khi uprom bạn có thể rút thẻ nhớ ra, không cần thẻ phải nằm trong máy đâu. Trừ khi bạn uprom bằng thẻ thì mới cần.
- Về nguyên tắc thì khi dùng Spb backup thì bạn có thể restore sử dụng bình thường. Tuy nhiên mình khuyên bạn nên cài lại các phần mềm. Lúc đó máy chạy sẽ ổn định hơn. Thân.

alanlee

Làm ơn trả lời sớm ...
Cám ơn nhiều

--------
kysycodon

Về up ROM, bạn nên search trước để xem thêm một số kinh nghiệm :D , nếu là up qua PC thì bấm vào P535_UpdateROM.cmd và ... làm theo hướng dẫn tiếng Anh ....và OK.

Khi up ROM không cần rút thẻ cũng được ( qua PC ) và cần thẻ khi up bằng thẻ :D ( dung lượng <= 512 MB ).

Bạn khacduy1978 nói rất đúng, backup lại thì không ổn định lắm, nói chung là không phục hồi được 100%. Tốt nhất là cài lại ;)

Và cuối cùng , nếu chưa hiểu rõ lắm thì search lại nữa :p

kysycodon

Cám ơn các bạn alanlee và khacduy1978
xin lỗi đã hỏi câu ban đầu, tôi cũng đã tìm trong forum nhưng kết quả nhiều quá nên .... nhưng cuối cùng tôi cũng đã Up ROM thành công , nói chung bản ROM này chạy rất tốt và nhanh, nhanh hơn hẳn bản 6.0 trước đó ( mới chạy một ngày hôm nay ... không biết sau này thế nào , dù sao cũng rất hài lòng :) )
Tôi đã cài lại toàn bộ phần mềm .
Hiện tại tôi thấy có một việc nhỏ ... không phải là lỗi mà hình như do màn hình ..... nhậy quá thì phải : Mỗi lần cần đóng một ứng dụng đang chạy thì tôi click vào nút x ở phía trên bên phải . Ở bản 6.0 thì rất OK, trình đóng và trở lại màn hình Today, nhưng với bản này .. thì tự nhiên có một cửa sổ Context hiện ra , lần nào cũng như lần nào ....
như thế này này:

Tất nhiên cũng chẳng phiền lắm nhưng mà khi đang làm việc ... thì cũng phải click thêm vài cái ..

Nếu còn vấn đề gì thì tôi sẽ hỏi các bạn sau.
Cám ơn lần nữa.
Lưu ý: Trong các file cài mà bạn đã up thì tôi đã phải đổi lại tên file GalaxyII_new.NB0 thành GalaxyII.NB0 thì máy mới nhận được .
----------
kysycodon.

khacduy1978

Well-Known Member
Cám ơn các bạn alanlee và khacduy1978
xin lỗi đã hỏi câu ban đầu, tôi cũng đã tìm trong forum nhưng kết quả nhiều quá nên .... nhưng cuối cùng tôi cũng đã Up ROM thành công , nói chung bản ROM này chạy rất tốt và nhanh, nhanh hơn hẳn bản 6.0 trước đó ( mới chạy một ngày hôm nay ... không biết sau này thế nào , dù sao cũng rất hài lòng :) )
Tôi đã cài lại toàn bộ phần mềm .
Hiện tại tôi thấy có một việc nhỏ ... không phải là lỗi mà hình như do màn hình ..... nhậy quá thì phải : Mỗi lần cần đóng một ứng dụng đang chạy thì tôi click vào nút x ở phía trên bên phải . Ở bản 6.0 thì rất OK, trình đóng và trở lại màn hình Today, nhưng với bản này .. thì tự nhiên có một cửa sổ Context hiện ra , lần nào cũng như lần nào ....
như thế này này:

Tất nhiên cũng chẳng phiền lắm nhưng mà khi đang làm việc ... thì cũng phải click thêm vài cái ..

Nếu còn vấn đề gì thì tôi sẽ hỏi các bạn sau.
Cám ơn lần nữa.
Lưu ý: Trong các file cài mà bạn đã up thì tôi đã phải đổi lại tên file GalaxyII_new.NB0 thành GalaxyII.NB0 thì máy mới nhận được .
----------
kysycodon.

Đó là do chương trình wktask đó, không phải là do màn hình nhạy quá đâu. Khi bạn nhấn vào góc phải màn hình sẽ hiện ra bảng lựa chọn đó.

xtitan

cái này là do wktask đụng với close button của SPB PocketPlus rồi bác, bác vào settings của SPB PocketPlus disable cái Close Button đi là ok :)

alanlee

----------
kysycodon.

Đó là khi up Rom bằng thẻ mới cần đổi lại tên file GalaxyII_new.NB0 thành GalaxyII.NB0, còn up qua USB thì không cần :).

Thân !

fuman8770

Thank´s for your work is the fastest Rom what i´ve tried but I´ve some problems with wifi conections, sometimes conect and sometimes not with good signal of corse. I went back to Diamond style v1 rom and always conect so problems are by this Rom and when i put ac power activesync runs on.

Thank´s for your work. :)

Chỉnh sửa cuối:

DuaBeo35

Bàn này chạy khá mượt nhưng vẫn không bằng bản ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20273.1.3.3).

Dạo này lâu lâu không thấy bác ra bản rom mới nhỉ. Mong sẽ có nhiều bản như bản trên. Chạy ổn định, nhanh, mượt mà :D

Chúc bác sức khỏe

alanlee

Dạo này lâu lâu không thấy bác ra bản rom mới nhỉ. Mong sẽ có nhiều bản như bản trên. Chạy ổn định, nhanh, mượt mà :D

Chúc bác sức khỏe

Dạo này lâu lâu không thấy bác tải và up bản rom mới nhỉ. :))Mong sẽ có nhiều lần ra vào để biết có bản ROM mới hơn bản trên mà tải về up ! :D

Các ROM 20753 19971 là bản cũ hơn à ? >:)

Chúc bác sức khỏe;)

DuaBeo35

Hic mấy bản mới hơn bản ASUS P535 - ROM WM6.1 PDAVIET (Build 20273.1.3.3) mình đều đã cài và thử nghiệm nhưng nó không mượt bằng bản này nên mới mong có bản mới. với lại bẵng một thời gian hôm nay bác duy mới cho ra 1 bản rom mới nên tui mới hỏi bác ạ