• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ASUS P535 - ROM WM6.5 PDAVIET (Build 23001.5.0.60)

khacduy1978

Well-Known Member
Khổ 1 nỗi là Contact của win thì quản lý 1 kiểu,còn Simmanager lại quản lý thứ tự 1 kiểu alanlee ah. Thành ra mới có chuyện trong Sim thì đúng thứ tự,còn khi add vào contact thì lại bị ngược.

Mình nhớ ngày xưa có mấy bản rom của Ancola66,ko bị đổi ngược thế,chả hiểu bác í làm tnao. Còn cái hoán đổi thì mình cũng thử rồi,nhưng cứ phải làm từng cái,mệt phết. May sao làm xong Sync vào laptop,h chỉ cần connect activesync là nó tự sync danh bạ luôn. Sướng!

Tiện đây mình gửi cái đổi ngược trước sau của danh bạ,xem có đúng ko nhé

Các bạn có thể dùng HTC Sim Manager để copy từ Sim, Rom của Mod Ancola66 dùng chương trình đó.

qqonline33

Sắp ra WM6.5 chính thức. Bác Duy add luôn cái HTC SIMManager ấy đi,cho a e đỡ cực mỗi lần cop danh bạ sau khi up rom test thử...

khacduy1978

Well-Known Member
Sắp ra WM6.5 chính thức. Bác Duy add luôn cái HTC SIMManager ấy đi,cho a e đỡ cực mỗi lần cop danh bạ sau khi up rom test thử...

Chính thức thì mình nghĩ còn lâu mới ra, core thì có vẻ ổn, còn UI thì đang phát triển, chủ yếu là tập trung vào việc sử dụng finger nhiều hơn, WM6.5 Build 23022 là ví dụ cụ thể. Rất tiếc là build 23022 còn bị lỗi với với màn hình Phone dialer đối với dòng QVGA nên không thể up cho các bạn test được. Hy vọng là sẽ được fixed vào phiên bản sau. Thân. Mình sẽ sử dụng HTC Sim Manager vào bản sau vì mình cũng ít khi nào sùng Sim Manager. Sao các bạn không thử sử dụng MS My Phone để backup PIM nhỉ, nó sẽ sync với hotmail. Lúc đó thì các bạn không bao giờ lo bị mất danh bạ mặc dù máy có thể mất. Thân.

alanlee

Chính thức thì mình nghĩ còn lâu mới ra, core thì có vẻ ổn, còn UI thì đang phát triển, chủ yếu là tập trung vào việc sử dụng finger nhiều hơn, WM6.5 Build 23022 là ví dụ cụ thể. Rất tiếc là build 23022 còn bị lỗi với với màn hình Phone dialer đối với dòng QVGA nên không thể up cho các bạn test được. Hy vọng là sẽ được fixed vào phiên bản sau. Thân. Mình sẽ sử dụng HTC Sim Manager vào bản sau vì mình cũng ít khi nào sùng Sim Manager. Sao các bạn không thử sử dụng MS My Phone để backup PIM nhỉ, nó sẽ sync với hotmail. Lúc đó thì các bạn không bao giờ lo bị mất danh bạ mặc dù máy có thể mất. Thân.

Theo xu hướng thì không biết các bản sau có đỡ ngốn ram không khacduy nhỉ.

Với thực trạng tại VN chưa thể độ ram cho P535 mà nhu cầu ram lại càng ngày càng lớn, e rằng ......:-?

khacduy1978

Well-Known Member
Theo xu hướng thì không biết các bản sau có đỡ ngốn ram không khacduy nhỉ.

Với thực trạng tại VN chưa thể độ ram cho P535 mà nhu cầu ram lại càng ngày càng lớn, e rằng ......:-?

Ram chắc chắn là tốn rồi, nhưng winmo 6.5 mà còn free 22-25M như hiện tại thì mình thấy cũng ổn. Nếu độ được Ram thì tốt quá.

vihali

Em dùng con Asus P535 để kết nối Bluetooth với đầu DVD trên xe. Asus kết nối được DVD, có outgoing nhưng nhất định không có incoming signal. DVD vẫn lắc đầu quầy quậy, bảo là Disconnect. Thử chạy Media player thì tiếng vẫn ra loa của xe nhưng chức năng phone vẫn không được.

Em hỏi các bác bên otofun thì có người nói là lỗi bluetooth của Windows Mobile. Tìm trên mạng thì thấy có bản rom cho i900 của samsung có fix lỗi bluetooth (bản của khuanchai) nhưng không có bản nào như thế cho Asus.

Vậy lỗi bluetooth có phải là lỗi chung của WM không các bác? Có bản nào cho asus mà không bị lỗi này không (6.1 hay 6.0 cũng được)?

khacduy1978

Well-Known Member
Em dùng con Asus P535 để kết nối Bluetooth với đầu DVD trên xe. Asus kết nối được DVD, có outgoing nhưng nhất định không có incoming signal. DVD vẫn lắc đầu quầy quậy, bảo là Disconnect. Thử chạy Media player thì tiếng vẫn ra loa của xe nhưng chức năng phone vẫn không được.

Em hỏi các bác bên otofun thì có người nói là lỗi bluetooth của Windows Mobile. Tìm trên mạng thì thấy có bản rom cho i900 của samsung có fix lỗi bluetooth (bản của khuanchai) nhưng không có bản nào như thế cho Asus.

Vậy lỗi bluetooth có phải là lỗi chung của WM không các bác? Có bản nào cho asus mà không bị lỗi này không (6.1 hay 6.0 cũng được)?

Mình không có để thử, nhưng P535 đang sử dụng bản bluetooth broadcom, theo mình biết là tốt hơn so với phần mềm bluetooth của HTC. Nó gần như có tất cả các dịch vụ bluetooth đó, bạn thử lại xem sao.

vihali

Tìm mọi cách rồi nhưng vẫn không được. Cái DVD kết nối với các dòng máy khác (Nokia, BB, suntek,...), nhưng asus thì không. Thực ra thì nó vẫn nhận tín hiệu của asus khi chơi nhạc nhưng riêng chức năng phone thì không mà cái này mới quan trọng.

Bác có biết một bản rom nào dùng bluetooth khác hẳn với rom hiện tại không? Tôi thử xem sao.

alanlee

Mình thấy nhiều lần kết nối blutooth với máy khác, nhiều lúc phải nhập mã 1234 ( trên P35 ), nếu không nhập thì không " mấn ăn trao đổi " gỉ được :|, mà lơ là nhập mật mã thì nó đã báo Disconnect rồi :|

Bạn co lưu ý cái nì chưa ?

vihali

Cài đè ROM 6.1 vào 6.5 thì kết nối được rồi các bác ạ. Có điều là khi nói chuyện, loa ra xe bé quá, hầu như không nghe thấy gì cho dù bật hết cỡ volume, trong khi nếu nghe nhạc (cũng dùng phone==>loa qua bluetooth) thì lại như bình thường.

Xem ra lỗi này xuất hiện ở cả Nokia, Treo. Tuy nhiên, đọc một số bài, em thấy họ nói có thể khi kết xuất ra loa, có một vài cấu hình để tối ưu hóa đường truyền, ví dụ như nếu để nghe nhạc thì bitrate sẽ cao hơn còn nghe phone thì bitrate thấp. Mặc dù bitrate chỉ ảnh hưởng tới chất lượng âm thanh chứ không phải volume nhưng em hi vọng có bác nào làm ROM hiểu được cơ chế của việc truyền BT thì bày cho em cách sửa registry để sao cho khi nói chuyện, kênh giao tiếp có volume cũng giống như đang nghe nhạc.

Chỉnh sửa cuối: