• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Exec không Turn On được chức năng WIFI

Status
Không mở trả lời sau này.

justice

máy Atom Exec của em không Turn On được WIFI. các bác cho em hỏi em phải dùng bản ROM nào để fix lỗi đây các bác? em cài Win 06 cũng không được mà cài trở lại cái Win 05 tải trên trang seeo2 cũng không được luôn. bác nào rành thì chỉ em với

justice

Bạn bấm thử All Wireless off sau nó rùi enable nó lại thử xem sao?
thử đủ kiểu luôn rồi mà không được. up ROM 06 lẫn 05 luôn mà cũng không fix được. bác nào biết chỉ em với

cat

Mình cũng bị như bạn, chắc do up win2006 nên bị chăng?
Các cao thu giúp mình với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thử đủ kiểu luôn rồi mà không được. up ROM 06 lẫn 05 luôn mà cũng không fix được. bác nào biết chỉ em với

Mình cũng bị như bạn, chắc do up win2006 nên bị chăng?
Các cao thu giúp mình với.

Khi bạn on thì máy thế nào??? có báo gì không??? Có bị treo máy không??? tả rõ tý mình cũng dùng atom nhưng không bị tình trạng như các bạn. Thử up về bản rom gốc xem sao nhé. Thân!!!

justice

Khi bạn on thì máy thế nào??? có báo gì không??? Có bị treo máy không??? tả rõ tý mình cũng dùng atom nhưng không bị tình trạng như các bạn. Thử up về bản rom gốc xem sao nhé. Thân!!!
khi em turn on thì nó hiện cái vòng tròn xoay xoay 1 xíu rồi thôi, không thấy báo hiệu turn on gì cả. anh có đường link để tải bản ROM gốc của Atom Exec thì share cho em với
cám ơn anh

kmkz

Cái này em cũng bị vài tháng nay đây. Bật wifi ở Wless manager thì nó xoay xoay vài cái rồi đơ luôn, thực ra nếu làm thế thì wifi đã kích hoạt nhưng không vào mạng được vì ở wifi utility nó detect ra hotspot. Thế nhưng mà ở tab đầu thì nó vẫn báo là disconnected, khi chọn "Link to network cards" thì nó bị mất phéng đi 1 tab, đúng ra nó phải có 2 tab là "wireless" và "cards" thì bây giờ nó chỉ còn có 1 (là cái cards trước đây).
Em xài O2 atom life, bực mình up lên bản ROM mới nhất cũng vẫn bị y hệt. Có điều đang bận quá nên chưa đem đi sửa được :(

anhtuananh

máy Atom Exec của em không Turn On được WIFI. các bác cho em hỏi em phải dùng bản ROM nào để fix lỗi đây các bác? em cài Win 06 cũng không được mà cài trở lại cái Win 05 tải trên trang seeo2 cũng không được luôn. bác nào rành thì chỉ em với

Mình cũng bi như vậy, Atom Exec sau khi up lên WM 6.0 thấy chạy không ổn định đã cài lại bản gốc WM5.0. Sau khi cài lại WM5.0 mọi thứ đều OK, riêng wifi mất luôn. Đã khắc phục bằng mọi cách mà không được. Đang bó tay đây mặc dù rất ấm ức. Mong các cao thủ chỉ giáo.

spiderman_anhvu

bác thử dùng tính năng self-diagnostics của atom exec, test cái chức năng tên là WLAN Module (bác nhớ ra quán có wifi để test nhé) thử xem có pass không? Nếu không được thì chắc máy bác bị phần cứng rồi.

abcviet

khi em turn on thì nó hiện cái vòng tròn xoay xoay 1 xíu rồi thôi, không thấy báo hiệu turn on gì cả. anh có đường link để tải bản ROM gốc của Atom Exec thì share cho em với
cám ơn anh

Bạn vào www.seeo2.com, đăng ký 1 tài khoản (free đấy) rồi download về thôi!

Vladikox

mình xài atom exec cũng bị trường hợp y hệt, trong phần option mất hẳn một tab, nhưng một thời gian sau (mấy tuần), nó lại mở được, rồi lại một thời gian nữa, lại hư.

thanhoc

Nhiều người bị như vậy. Mình cũng đang bị như vậy đây này. Một vài lần Hard Reset lại thấy xuất hiện Wifi, chạy ầm ầm rồi lại mất. Có lẽ do mình Upgrate thêm O2 Plus,... thì phải. Giờ mình sẽ thử Flas lại. Hy vọng là được!

antheo

Mình bị y chang như các bác: up rom 7,8 lần với đủ ver. rom, dùng đủ phần mềm để mở wifi, search đủ thông tin trên mạng, bám sát xda-deverlopers.com mà wifi vẩn không từng thức dậy. cứ quay đều quay đều quay đều... rồi thôi. Lang thang đi tìm chổ sửa vì bị phần cứng chắc rồi, hỏi thăm rồi vào Hồng Quang ở 3/2 nó ngâm 1 tuần, mang về Wifi chạy vù vù, chạy như chưa lần nào được chạy. mất 3 xị thế mà ngủ ngon. Gặp tay Duy cao cao ấy thấy rành hơn mấy con nhỏ kia. nó còn cho mươn máy tí hon mà ò í khi chờ sửa.

cat

Bác xài được bao lâu rùi, nếu được mình đem ra mần luôn! Con của mình cũng bị tình trạng trên, chỉ sợ chạy vài ngày hay hardreset là bị lại thì tốn lắm!!!

antheo

Bác xài được bao lâu rùi, nếu được mình đem ra mần luôn! Con của mình cũng bị tình trạng trên, chỉ sợ chạy vài ngày hay hardreset là bị lại thì tốn lắm!!!

Hơn tháng rồi, chạy ok.

Status
Không mở trả lời sau này.