• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM EXEC ROM WM6.1 CE OS 5.2.19214 Build 19214 by Khoa_ha

hanhhn

anh khoa ơi hình như bluetooth bị lỗi anh ơi, ah em lỡ tay tắt cái quick menu rồi anh chỉ em cách khởi động lại với được ko?em cám ơn

Khoa_ha

anh khoa ơi hình như bluetooth bị lỗi anh ơi, ah em lỡ tay tắt cái quick menu rồi anh chỉ em cách khởi động lại với được ko?em cám ơn

cái này nói nhiều rồi bluetooth kô bị lỗi mình vẫn dùng rất tốt. để bật quick menu vào thư mục windows tìm file QuickMenu mà chay là được thôi.

vuquang

hix! khoa_ha à! rom này của bạn mình ko cài được gprs, còn cái phần mềm tự động cài gprs trong rom thì bị lỗi ngay từ đầu rồi, ko biết có ai bị giống mình ko?

Khoa_ha

hix! khoa_ha à! rom này của bạn mình ko cài được gprs, còn cái phần mềm tự động cài gprs trong rom thì bị lỗi ngay từ đầu rồi, ko biết có ai bị giống mình ko?

không bị lỗi đó đâu bạn cài lại thử nhé! phần mềm tự động cài gprs lúc đầu bị lỗi là do đang cài cùng các phần mềm khác nữa nên cái đó có thể xảy ra! bạn chỉ cần khởi động lại máy vào program->System và chon Auto Configurator và chạy sau đó nhấn OK là cài gprs được tự động.

triken

cho hỏi bản này là up từ thẻ hay = cáp vậy ạ ? Sao có bản up của bác PhamQuang, em up = cáp, up ko đc, nó cứ báo lỗi "Không kết nối đc". Xin chỉ giáo :(

Khoa_ha

cho hỏi bản này là up từ thẻ hay = cáp vậy ạ ? Sao có bản up của bác PhamQuang, em up = cáp, up ko đc, nó cứ báo lỗi "Không kết nối đc". Xin chỉ giáo :(

bạn cần đọc kỹ các bài trên diễn đàn nhé! bản này up bằng cab còn muốn up bằng thẻ nhớ bạn dùng chương trình HexEditor cắt 12 byte đầu đi là up được.
:)

Medkid

Đưa về bootloader (camera + reset) là up được.

babystar0401

Bạn ơi, sao cứ mỗi lần mình bấm vào, nó hiện lên checking device xong rùi hiện lên thông báo lỗi: CreateFile: C:\windows\temp failed. sao đó thì tịt ngòi lun. Bạn giúp mình với. Thanks

vbclg

Bạn ơi, sao cứ mỗi lần mình bấm vào, nó hiện lên checking device xong rùi hiện lên thông báo lỗi: CreateFile: C:\windows\temp failed. sao đó thì tịt ngòi lun. Bạn giúp mình với. Thanks

Có lẽ là do quyền USER của bạn không đủ quyền để unpack sang ổ C, bạn sài máy cá nhân hay máy cty?

vbclg

bạn cần đọc kỹ các bài trên diễn đàn nhé! bản này up bằng cab còn muốn up bằng thẻ nhớ bạn dùng chương trình HexEditor cắt 12 byte đầu đi là up được.
:)

Nếu có thể thì mod nào đó (hoặc tác giả của bản ROM) nên có rom cho up bằng thẻ (ghi chú là bản này up bằng thẻ, bản này up bằng cable (chữ phải to và đỏ chói lên) là rất tốt, đọc bản ROM nào cũng có ACE hỏi up bằng thẻ? với lại có người k biết cách dùng chương trình cắt hoặc không biết cắt, nên sợ cứ hỏi hoài.
Chỉ là góp ý thôi nhé :D
vbclg

babystar0401

Có lẽ là do quyền USER của bạn không đủ quyền để unpack sang ổ C, bạn sài máy cá nhân hay máy cty?

Mình xài máy cá nhân. Ko bít như thế nào nữa. Lần nnào nó cũng báo lỗi như thế hít ah.:(

hongky80

Hix em đang up Rom của bác nè bác Khoa Ha Em cho nó chạy đến bước 2 rồi ngủ ở đó chạy mãi chảng thấy báo gì nữa dừng ở bứoc 2 và nằm nguyên ở đó chẳng báo lên được chút % nào cả ? Chẳng biết có bị die ko đây em chờ bứoc 2 cả nửa tiếng Chẳng thấy gì cả
! giúp em với có toi hay ko vậy các bác hỏi nhưng vẫn cắm cab trong máy nín thở chờ kết quà?
Màn hình báo nguyên văn như thế này : Update Utility
Update
Boot loader
please wait.....
hết em chờ cả nửa giờ rồi hĩ hĩ

TranMinhMan

Super V.I.P
Hix em đang up Rom của bác nè bác Khoa Ha Em cho nó chạy đến bước 2 rồi ngủ ở đó chạy mãi chảng thấy báo gì nữa dừng ở bứoc 2 và nằm nguyên ở đó chẳng báo lên được chút % nào cả ? Chẳng biết có bị die ko đây em chờ bứoc 2 cả nửa tiếng Chẳng thấy gì cả
! giúp em với có toi hay ko vậy các bác hỏi nhưng vẫn cắm cab trong máy nín thở chờ kết quà?
Màn hình báo nguyên văn như thế này : Update Utility
Update
Boot loader
please wait.....
hết em chờ cả nửa giờ rồi hĩ hĩ

Bạn hãy bình tĩnh và tham khảo lại Topic này thật kỹ, rùi qua đây (hoặc đây) down về bản WM5 chính hãng cho AE. Tiến hành up ROM này bình thường, sau khi trả về bản chính hãng này thì bạn có thể up lại bản ROM khác trên diễn đàn tùy ý! (đã có nhiều mem bị như bạn rùi nhưng ko sao đâu!)
Chúc thành công!:D

hongky80

Hix các bác ơi máy của em bây giờ nó trắng tinh và lên mỗi dòng chữ update Utilitythoi6 hic hic

Khoa_ha

Hix các bác ơi máy của em bây giờ nó trắng tinh và lên mỗi dòng chữ update Utilitythoi6 hic hic

Chắc là trong khi up ROM em làm lỏng cab nên nó dừng lại rồi! không phải lo lắng gì cả em rut cab ra và lấy bút chọt vào lỗ con con ở đít máy để reset lại máy sẽ hiện lên màn hình đen có chữ Update Utilities
em để nguyên đấy. và cào chương trình active sync bật nó lên sau đó vào file->connection settings...sau đó hiện lên một bảng em bỏ dấu tích ở dòng Allow ÚB connections đi sau đó khởi động lai win và cắm cab nối với PPC và tiến hành up lại ROM như bình thường thôi rất đơn giản! chúc thành công.

hongky80

Thanks các anh rất nhiều em sẽ cố gắng ko có là em ăn luôn cả cây máy này là hết lưong7cua3 cả tháng ah2 hĩc hĩc hĩc

hongky80

Anh Khoa ơi bây giờ nó lại lên bước 2 nhưng mà báo creat file fail ( em viết sai rồi nôm na là ko tạo được file trên bước 2 là sao hả anh? hix hồi hộp wa' ah`

Khoa_ha

Anh Khoa ơi bây giờ nó lại lên bước 2 nhưng mà báo creat file fail ( em viết sai rồi nôm na là ko tạo được file trên bước 2 là sao hả anh? hix hồi hộp wa' ah`

Em thử lại nhé extract tất cả các file của ROM down về vào một thư mục nào đó rồi vào thư mục đó copy tất cả các file (6 file) đó vào trong thư mục temp của windows trên máy tính (thường thì ở ổ C:\windows\temp) và cũng trong thư mục temp đó bạn chay file Device Software Update Utility.exe và cứ next để chờ cài thôi chắc chắn không vấn đề gì!

babystar0401

Thanks Khoa_ha nhìu lắm. Cuối cùng thì mình cũng đã up được ROM rùi. Nhưng mỗi tội chạy hơi chậm. Không bít remove bớt những chương trình ít xài đi thì máy có chạy lẹ hơn được ko bạn?

babystar0401

Cho mình hỏi, mình cài ROM xong rùi. Chạy tốt nhưng mỗi khi mình chọn 1 bài nhạc set làm ringtone thì nó hiện lên bảng báo lỗi: "There was an error copying the ring tone to \My Document\My Ringtones. The ring tone could not be set. Please vẻify you have enough rôm on your device and try again". Bạn nào bít cách khắc phục chỉ mình với nha. Thanks. ^__^