• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom life có vấn đề về nguồn và màn hình

hungtdh2006

Chào các bác, vào một ngày đẹp trời, con Atom của em đang đề trong túi quần mang ra định gọi thì thấy màn hình tối thui, ấn hết các nút mà không thấy có hiện tượng gì xảy ra. Mang về nhà sạc thì thấy đèn đỏ hiện lên và ấn nút nguồn thì máy khởi động lại được nhưng chậm và màn hình nhìn nhợt nhạt giống như kiểu là chỉ có vài k màu thôi ý. mọi chức năng vẫn dùng bình thường. Nếu rút giây nguồn sạc ra thì máy tắt ngúm luôn. Em đã thử thay cục pin khác(pin vẫn chạy ngon ở máy khác ra thì vẫn bị trường hợp tương tự). Có bác này cao kiến gì không ạ

BraDo

Cắm sạc liên tục 8 tiếng, sau đó HR (vẫn để cắm sạc) xem còn bị ko. Nếu vẫn bị thì là do phần cứng rồi, đem ra tiệm có uy tín để kiểm tra thôi. Đừng up lại ROM khi tình trạng trên chưa đc khắc phục bạn nhé (dễ die lắm).

hungtdh2006

hôm qua mình mang ra mấy tiệm sửa rồi. Họ bảo là chết IC nguồn hay là phần công suất bị chập gì đó. Đại loại là họ kiểm tra 2 đầu +/- của điểm tiếp xúc với pin trên máy thì thấy nó bị chập. Mình hỏi là nếu sửa thì hết bao nhiêu. Ỏ 88 Trần hung đạo thì họ bảo hết 500k còn ở 114 Mai Hắc Đế thì họ bảo là hết 700k . không biết là thế nào nữa. các bác biết chỗ nào sửa bảo đảm mà giá đúng không ạ. Chứ hôm qua ra chỗ 88 Trần Hưng Đạo thấy có một chị mang ĐT ra sửa, nhân viên bảo hành nói máy đang bị lỏng chân IC cần hàn lại mà họ phát giá là hết 200k. nghe song thấy choáng. cái điện thoại của chị ấy có vài trăm nghìn, chỉ hàn lại IC cho người ta mà bảo hết 200k. ĐÚng là cướp trên giàn mướp.

QuangThang89

Tụi thợ điện thoại thời nay là thế đó bạn àh :)), toàn 1 lũ gà, con PPC bị HR mà nó còn nói là bị lỗi HDH phải up lại HDH nữa huống gì mấy thứ đó :))=))

spritetth

hôm qua mình mang ra mấy tiệm sửa rồi. Họ bảo là chết IC nguồn hay là phần công suất bị chập gì đó. Đại loại là họ kiểm tra 2 đầu +/- của điểm tiếp xúc với pin trên máy thì thấy nó bị chập. Mình hỏi là nếu sửa thì hết bao nhiêu. Ỏ 88 Trần hung đạo thì họ bảo hết 500k còn ở 114 Mai Hắc Đế thì họ bảo là hết 700k . không biết là thế nào nữa. các bác biết chỗ nào sửa bảo đảm mà giá đúng không ạ. Chứ hôm qua ra chỗ 88 Trần Hưng Đạo thấy có một chị mang ĐT ra sửa, nhân viên bảo hành nói máy đang bị lỏng chân IC cần hàn lại mà họ phát giá là hết 200k. nghe song thấy choáng. cái điện thoại của chị ấy có vài trăm nghìn, chỉ hàn lại IC cho người ta mà bảo hết 200k. ĐÚng là cướp trên giàn mướp.

bạn thử mang lên Nhật Cường ở Lý Quốc Sư xem tnào. thấy mọi ng hay sửa ở đấy, nhg vẫn cứ fải hỏi giá cho chắc nhé :D

JongZiZi

Tụi thợ điện thoại thời nay là thế đó bạn àh :)), toàn 1 lũ gà, con PPC bị HR mà nó còn nói là bị lỗi HDH phải up lại HDH nữa huống gì mấy thứ đó :))=))

Đây nè, gãy chân sạc, lúc rớt máy khi up ROM. Đen sửa, mấy ảnh bảo hàn đc mạch sạc, ko sàn đc mạch kết nối. Cãi mãi, cuối cùng cũng bảo làm đc. Hàn lại đc chân sạc, lại phán cho 1 câu: Mất nguồn. Cứ bảo nó do chưa up xong nên sao lên đc. Tụi nó cứ cãi. Thôi đành câm nín cho mấy anh thegioididong chọt mất 450k. Quá ghê. :))
Đã vậy khi lấy máy còn bảo khuyến mãi: Em cài luôn software cho anh đầy đủ rồi đó. Nghe ẻm nói ngọt ghê.
Tưởng sao. Soft cùi ko thể tả. Bó tay. =))
Và đó cũng là lần cuối cùng, sẽ ko có lần "thông minh" nào mang lên 1 lần nữa.

hungtdh2006

chạy lòng vòng bây giờ mình thấy giằng khi đi sửa mấy thứ lung tung như thế này càng trong nội thành, càng ở mấy tuyến phố trung tâm thì giá càng cao. hôm nào rỗi rãi chắc là mang ra chỗ mấy bác ở đường Bưởi hay Trần Khát Chân xem thế nào thôi. Chỉ khổ là con này của mình nhìn còn mới toanh, có 2 pin mà mới chỉ dùng một quả, 1 quả để trong hòm chưa kịp bóc tem cho nó

spellcaster

Con máy còn ngon giờ cũng tầm 1t8 thôi. Sửa mất mấy trăm k thì thà để đó ngắm, mua con khác về dùng cho đỡ ức chế

duong2205

nhân lỗi của bạn cho mình hỏi, sao máy mình muốn sử dụng lại khống ấn được nút nào ngoại trừ nút nguồn hay tại mình để chế độ chờ nhỉ, mình thấy máy khác chỉ cần chạm vào màn hay nhấn nút bình thường là dùng được, trước mình dùng mini cũng vậy. nay đổi sang AL nên chưa rõ thế nào. mong các quân sư chỉ giúp !!!