• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life hay bi tắt máy

minhkhangtn

các bạn lấy giấy nhỏ chèn vào 1trong 2 cực pin (2 chân giữa) rồi chạy thử .nếu máy chạy bình thường thì cứ để cho máy chạy đến khi máy tự tắt rồi bỏ mảnh giấy ra lắp pin vào xạc bằng xạc jin đến khi đầy thi thôi .còn nếu máy vẫn bị thì các bạn nên up lại bản rom khác là ok .(kể cả trường hợp máy ăn pin)

skaterboy

Atom Life bị tắt nguồn

em vừa lấy về con atom life mới tinh. chẳng hiểu sao cứ còn khoản 30%pin hoặc là đang nghe ca nhạc mà có điện thoại hay tin nhắn là nó tắt ngúm. bỏ thêm 300k mua cục pin mới vẫn vậy.
Ai giúp em với( em đang bên trung quốc, chẳng biết hỏi ai)

sonthai85

Hình như con Atom Life nào cũng mắc bệnh này các bạn nhỉ? chán thật.
Tôi cũng đang có nhu cầu muốn tìm 1 viên pin mới, nhưng không biết phải mua ở đâu và bao nhiêu tiền. cảm ơn rất nhiều.

skaterboy

thank bác! nhưng em làm đủ mọi cách rồi mà vẫn thế:(. sáng nay vừa phải ra bưu điện gửi lại cho cửa hàng. em mua hàng nó bảo hàng của hồng kông nhưng mở máy ra xem chẳng có cái tem nào cả thì liệu có tin được không? ngoài vụ tắt nguồn ra em dùng 1 tuần rùi mọi thứ vẫn ok. lần đầu tiên dùng ppc chỉ sợ bị lừa thui.:((

skaterboy

tiện bác hướng dẫn em cách upload rom lên diễn đàn! có mấy cái rom trung quốc hay hay muốn up len cho mọi người cùng test xem trung quốc với vn thằng nào vọc giỏi hơn:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Vấn đề của bạn rất khó xác định (nó giống như PC mà tự động Restart vậy), có thể do:
- Kinh nghiệm sử dụng:
*Bạn đang dùng bản ROM nào ("nấu" hay gốc). Nếu là ROM "nấu" thì nên trở về ROM gốc và đừng cài phần mềm nào thêm, rồi test trong 1-2 ngày. Nếu là ROM gốc thì là bản nào của O2 hay MWG. Àh mà con AL bạn mới lấy là của O2 hay MWG nhỉ!?:-/
*Quá trình sử dụng bạn có thoát ctr triệt để ko (nên nhớ khi bạn đóng nút x thì phần lớn các ctr là minimize nhé ko phải close đâu), và như thế nó sẽ giữ Ram và bắt CPU làm việc nhiều nên có ĐT hoặc tin nhắn tới nó sẽ tắt lun.
*Bạn có cài ctr nào can thiệp xung nhịp của CPU ko, VD: XScalar chẳng hạn. Và hãy dùng TaskManager kiểm tra Freeram và xung nhịp của CPU thường xuyên.;;)
- Nếu mọi việc ở trên đều ổn mà vẫn bị thì lúc này bạn mới nên xem lại phần cứng.;)
Chúc may mắn!:D

Chỉnh sửa cuối:

skaterboy

em đang thử. 1,2 ngày nữa xem kết quả em thông báo! em đang dùng rom gốc 6.0 phiên tiếng trung giản thể của trung quốc. nhưng down trên seeo2.com chỉ thấy phiên bản chữ phồn thể của hồng kông! chẳng biết thế nào

skaterboy

quên mất! em lấy con O2 kô phải mwg! check imei thấy ghi Q1 2007! dễ gặp phải hàng tồn kho quá:(

BraDo

tiện bác hướng dẫn em cách upload rom lên diễn đàn! có mấy cái rom trung quốc hay hay muốn up len cho mọi người cùng test xem trung quốc với vn thằng nào vọc giỏi hơn:D

Bạn up lên 4share hay MegaUpload rồi dẫn link về diễn đàn.

skaterboy

Đã có kết quả! dùng pin zin của máy chỉ được đến khoảng 40%, thử 5 cục bị cả 5!!!! thế là chơi cho nó quả pin đểu của bọn trung quốc(chất lượng tương đương) thì dùng được đến 1% mới tắt! tức quá đi mất:|

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đã có kết quả! dùng pin zin của máy chỉ được đến khoảng 40%, thử 5 cục bị cả 5!!!! thế là chơi cho nó quả pin đểu của bọn trung quốc(chất lượng tương đương) thì dùng được đến 1% mới tắt! tức quá đi mất:|

Nếu pin lô mà vẫn được thì không có lý do gì mà pin zin không được chắc mấy quả pin đó của bạn đều có vấn đề cả. Chưa thấy trường hợp nào nói pin lô được mà zin không được cả...

skaterboy

Thế thì em mới thấy lạ! máy em mới lấy được 1 tuần thì làm j đã chai được!:-/5 cục pin em thử là mang đến cửa hàng thử song song với 4 con AL nữa, mỗi con 1 cục thì lâu nhất là được đến 35% thì ngỏm! lên diễn đàn của bọn trung quốc cũng thấy bọn nó bảo pin zin chỉ được khoảng 30% nên thay cục pin Yoobao của bọn nó vào thì chạy được!

skaterboy

Bác nào ở hà nội tết này về giúp em kiểm tra cái máy với! từ trước toàn dùng nokia giờ mới chuyển sang PPC nên gà quá! sợ bị lừa!!!:(

duylong187

Nếu ở TpHCM thì bạn ghé 92 Trần Nhân Tôn mà mua, giá hình như khoảng 250 gì đó thôi

huysmall

Pin bro mua bảo là pin zin nhưng thực tế ko phải zin rồi. Giá pin tốt CS Tech loại 1600 mah đã là 420k. Pin 250k thì ko thể là pin zin dc.

skaterboy

Sau 1 thời gian lang thang trên internet cũng như các diễn đàn của trung quốc em rút ra kết luận cho al:
1. kô dùng pin zin thì không chết ở 40%(pin zin cho cai Hp6828 dùng đến 1% mới tắt nhưng cho vào al là ngỏm)
2.nên dùng sạc đa năng để sạc pin thì sẽ hạn chế được tiinhf trạng tắt máy lúc nghe thoại, nhắn tin( hình như tại output của sạc đa năng thấp hơn sạc zin nên tốt hơn-4.2v-180mA)
3. lót thêm tấm card nhỏ giữa lắp pin và pin giúp tiếp xúc tốt hơn cũng hạn chế tắt máy

huysmall

Sau 1 thời gian lang thang trên internet cũng như các diễn đàn của trung quốc em rút ra kết luận cho al:
1. kô dùng pin zin thì không chết ở 40%(pin zin cho cai Hp6828 dùng đến 1% mới tắt nhưng cho vào al là ngỏm)
2.nên dùng sạc đa năng để sạc pin thì sẽ hạn chế được tiinhf trạng tắt máy lúc nghe thoại, nhắn tin( hình như tại output của sạc đa năng thấp hơn sạc zin nên tốt hơn-4.2v-180mA)
3. lót thêm tấm card nhỏ giữa lắp pin và pin giúp tiếp xúc tốt hơn cũng hạn chế tắt máy

Kết luận của bro nghe có vẻ ko hợp lý rồi.
- Sạc theo máy vẫn tốt hơn sạc đa năng chứ.
- Khoảng không giữa pin và nắp thì có thể chêm 1 tấm card như bro nói. Nhưng thực ra lỗi tắt máy nằm ở chỗ công tắc lẫy pin. Nếu sử dụng pin dung lượng cao thì hiện tượng tắt máy do lẫy pin ko chèn tốt không xảy ra bao giờ.

skaterboy

đúng là mình dùng pin dung lượng cao thì dùng được đến khoảng 20% mới có thông báo hết pin!^^ còn vụ sạc đa năng thì mình thấy là cùng 1 cục pin nhưng sạc bằng sạc zin thì thời lượng dùng chỉ băng1/2 sạc bằng sạc đa năng(sạc cho cục 2400mAh 15 tiếng vẫn chưa thấy đầy) nên mình mới nghĩ vậy! có j kô đúng khai thông mình, mới ti toe dùng ppc mà:D