• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE KHI XẠC PIN THÌ ĐÈN FLASH SÁNG MỜ MỜ KO TẮT ĐƯỢC

co1changtraidep

Ko biết con atomlife của mình có giống của các bạn ko? khi xạc pin thì đèn flash sáng mờ mờ! nhìn bình thường khó thấy! trong bóng đêm nhìn 1 cái là nhận ra được liền! Mua lại máy cũ nên ko biết trước đó có bị gì ko? xài rất ổn định! hic! cho em xin phần mềm tắt đèn flash khi xạc hoặc can thiệp registry càng tốt nhé mấy bác! chứ xạc pin kiểu này chắc chai pin hết!

HuynhThanh

Ko biết con atomlife của mình có giống của các bạn ko? khi xạc pin thì đèn flash sáng mờ mờ! nhìn bình thường khó thấy! trong bóng đêm nhìn 1 cái là nhận ra được liền! Mua lại máy cũ nên ko biết trước đó có bị gì ko? xài rất ổn định! hic! cho em xin phần mềm tắt đèn flash khi xạc hoặc can thiệp registry càng tốt nhé mấy bác! chứ xạc pin kiểu này chắc chai pin hết!

Đấy là bị lỗi đấy bạn à! Hồi trước mình cũng có một con A.L, xài lúc đầu thì xạc đèn đỏ rất sáng, xài khoảng 1 tháng thì đèn cháy rất mờ, đem lên hãng thì nói là lỗi này rất hiếm 100 cái có một cái! Nhưng đành phải chịu, không lẽ bung máy ra chỉ để sửa cái đèn flash.

Theo mình bạn không nên tắt đèn flash làm gì vì nó không có hao điện bao nhiêu đâu mà chay pin. Dòng PPC máy nào cũng phải có đèn để báo pin cả!

QuangThang89

Máy mình cũng bị như bạn nè nhưng nó sáng rất yếu, mà mình để ý khi nào mình tắt nguồn máy thôi, nghĩa là rút pin ra rồi gắn lại nhưng ko khởi động máy lên thì nó có sáng, nhưng khi khởi động máy lên thì nó tắt, đèn flash này khi sáng mạnh mới tốn pin, còn sáng mờ mờ thì bạn đừng lo, nó ko hao pin mấy đâu, mà xài PPC trước sau gì nó cũng chai thôi bạn àh, nó ko chai kiểu này thì cũng chai kiểu khác :D

LRA

Lúc trước khi mua máy cũng bị lỗi này, đem đi bảo hành người ta sửa cho mới hết.
Sáng yếu nhưng liên tục như thế cũng ảnh hưởng đến pin và đèn; do đó tốt nhất là tìm chỗ nào có uy tín để sửa.

AngelLe

Chà, cái này mình cũng bị. Chẳng lẽ bung máy ra làm sao? Không biết để vậy có hư đen không nữa?

QuangThang89

Đó là bệnh chung của AL, bệnh của máy mình là khi nào tắt nguồn hoàn toàn mới sáng mờ nhưng rất yếu (tắt nguồn hoàn toàn là tháo pin ra rồi lắp lại nhưng ko khởi động máy lên), khi mình khởi động máy lên thì nó tắt :)

dai_atomlife

máy của mình đập hộp cũng vậy,khi cắm xạc thì nó lóe sáng,khi sạc thì nó mờ mờ rất yếu thôi,mình mang đến chỗ mua, lấy máy khác đang trưng bày và máy nguyên hôp của họ thì thấy 10 máy như 10 nên mình ko quan tâm đến nó nữa. không sao đâu bạn dùng vô tư đi=)).
mình dùng MWG atom life cũng thế:D

sonicdisto

máy của em cũng bị y như vậy , thỉnh thoảng thấy đèn sáng lên cả đêm sạc sáng dạy thấy vẫn sáng'

QuangThang89

Sáng ở đây là sáng rất mờ, chỉ khi nào tắt hết đèn mới thấy, nếu máy ai sang mạnh thì phải xem lại rồi. Và 1 điều nữa là khi nào mình tắt nguồn hoàn toàn (tháo pin ra rồi gắn lại nhưng ko nhấn power để khở động máy lên) thì đèn mới sáng, còn ai mà máy đang chạy khi sạc đèn sáng lên thì vẫn phải xem lại, thân :)

AngelLe

Đúng rồi, khi mới cắm sạc vào thì sáng rất yếu (phải để ý mới thấy). Nhưng khi sạc đầy thì sáng mạnh hơn nhiều. Tuy nhiên cũng không sáng như mình mở flash lúc chụp hình (theo mình thì độ sáng khoãng 30% lúc dùng flash).

dai_atomlife

mình cũng thấy trừong hợp,có máy bị sáng lóe không tắt được,phải mang đi bổ máy..
mình tính nếu máy của mình mà bị như vậy thì mình sẽ tháo nắp trên và lấy kìm bóp vỡ đèn là xong,vì mình chẳng mấy khi dùng đến nó=))

quanktv

Đúng rồi, khi mới cắm sạc vào thì sáng rất yếu (phải để ý mới thấy). Nhưng khi sạc đầy thì sáng mạnh hơn nhiều. Tuy nhiên cũng không sáng như mình mở flash lúc chụp hình (theo mình thì độ sáng khoãng 30% lúc dùng flash).

Máy mình cũng bị sáng đèn flash, tuy nhiên chỉ sáng có một đèn thôi(đèn bên dưới sáng), và lúc sáng lúc tắt. Lúc sáng mờ, lúc sáng rõ(tuy nhiên có lẽ khoảng 30% như bạn nói). Nhưng mình thấy cũng không có vấn đề gì lắm, và cũng ảnh hưởng không đáng kể đến việc hao pin.

mình cũng thấy trừong hợp,có máy bị sáng lóe không tắt được,phải mang đi bổ máy..
mình tính nếu máy của mình mà bị như vậy thì mình sẽ tháo nắp trên và lấy kìm bóp vỡ đèn là xong,vì mình chẳng mấy khi dùng đến nó=))

Gì mà tiêu cực quá vậy=)). Mình nghĩ dùng chương trình light on trong WM6.1 của bác Mẫn cũng hay đấy chứ. Mình gán phím cứng cho chương trình này và sử dụng máy điện thoại làm đèn pin những lúc mất điện hoặc cần soi vào những góc tối kể cũng tiện...

AngelLe

Hì, vậy đây là lỗi chung của AL rồi. Cứ yên tâm vì có nhiều người cùng cảnh ngộ mừ =))

donghue

Mình cũng như vậy, chỉ lúc nào cắm xạc pin thì đèn flash phía trên sáng mờ mờ (yếu lắm) lúc không xạc thì không sáng, mình cũng chẳng quan tâm gì, máy vẫn chạy ngon lành, xài ROOM 6.1 của bác Mẫn, nhiều cái hay hay, cũng up tùm lum rồi quay về lại 6.1, xài mãi cho đến giờ. Còn pin thì đã xài thì phải chai thôi.

ohtt

Sao của mình sạc ko thấy đền flash sáng nhỉ? Tháo Pin ra cắm nguòn thì sáng! Mà cái chân sim của atomlife nó ntn vậy? cái trong hướng dẫn thì là dạngnhaacs lên rồi gắn vào! CÁi của mình là dạng nhét thẳng!
Tem void thì nó dán đè lên nhau! Mình thấy có cái tem màu đen nhưng sao của mình lại màu trắng nhỉ?

quanktv

Sao của mình sạc ko thấy đền flash sáng nhỉ? Tháo Pin ra cắm nguòn thì sáng!

Nếu là bình thường thì khi cắm xạc vào đèn flash lóe sáng rồi tắt. Còn việc tháo pin ra cắm nguồn thì mình chưa thử.

QuangThang89

Tháo pin ra rồi cắm nguồn vào thì đèn Flash sẽ nháy liên tục cùng với các đèn ở phím cứng, thân :)

AngelLe

Sao của mình sạc ko thấy đền flash sáng nhỉ? Tháo Pin ra cắm nguòn thì sáng! Mà cái chân sim của atomlife nó ntn vậy? cái trong hướng dẫn thì là dạngnhaacs lên rồi gắn vào! CÁi của mình là dạng nhét thẳng!
Tem void thì nó dán đè lên nhau! Mình thấy có cái tem màu đen nhưng sao của mình lại màu trắng nhỉ?

Chân sim của AL đúng là dạng nhét thẳng như bạn nói đấy ;;)
Còn vấn đề sạc mà sáng đèn là bị bệnh mà. Bạn muốn máy mình bị bệnh à =))

QuangThang89

Còn vấn đề sạc mà sáng đèn là bị bệnh mà. Bạn muốn máy mình bị bệnh à
Chả có bệnh hoạn gì cả, đèn Flash sáng là để báo cho mình biết thui, mà nếu là bị bệnh thiệt thì đó là bệnh gì, chẵng lẽ dùng kìm bấm cái đèn Flash đi :p

AngelLe

Chả có bệnh hoạn gì cả, đèn Flash sáng là để báo cho mình biết thui, mà nếu là bị bệnh thiệt thì đó là bệnh gì, chẵng lẽ dùng kìm bấm cái đèn Flash đi :p

Thế lúc nó không sáng thì sao nhỉ. Hay là thích thì sáng không thì thôi?=))