• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom Life ko gửi tin nhắn đc?

temp304

Tình hình hiện giờ là máy tớ ko thể gửi tin nhắn được, mỗi khi nhấn Send là nó cứ đưa vào Outbox mà ko chịu gửi, mặc dù đã hard-reset và ko cài cái gì, gửi vẫn bị như vậy

Thêm nữa, đôi khi tớ cũng gặp tình trạng nó thông báo là The message can not be sent khi gửi tin (lúc còn gửi tin được); và thỉnh thoảng nhận đc tin nhắn nhưng khi vào xem nó báo là The message can not be displayed, và tất nhiên là ko xem đc tin nhắn này

Vậy là sao hở các pác? Và cách khắc phục ntn? Thank nhiều

kiet_xu

Bạn đang xài mạng gì vậy?Những cái này hầu hết đa phần do nhà mạng chứ không phải do máy,bạn thử thay sim khác để gửi tin nhắn xem sao.Còn việc nó đưa vào outbox là đang trong quá trình gửi nhưng bị lỗi nên đưa vào đấy.Khi nào không gửi được máy sẽ tự động chuyển tin nhắn vào Drafts.

min18vn

Xem lại sim xem đã cài số của service center chưa, mà dùng ATOM thì qua bên PPC mà hỏi chứ :)