• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20226) by TranMinhMan

TranMinhMan

Super V.I.P
Dear Mẫn,
Rom rất đẹp, co điều Rom 19949 và bản Rom nay duoc build tu Sony X1 phân giải QXVGA, không biết điều này có ảnh hưởng gì không vi minh không sử dụng được FTouch Flo cho hai bản Rom này.
Có cách nào khắc phục không?
Tks bạn nhiều!

Cảm ơn những ý kiến của bạn rất nhiều!=D> Đó đúng là điểm yếu khi port từ Core WVGA qua QVGA!:((
Xài FTouch Flo cũng thích thật nhưng bạn ko nên lạm dụng wá nhé! Vì AL màn hình cảm ứng mềm (ko giống HTC thế hệ mới sau này, màn hình cứng như Iphone) nên xài FTouch Flo một thời gian hay bị lệch cảm ứng lém. Đã có nhiều mem phải ghé tiệm của Batkid thay cảm ứng rùi đó!:p
Thân!:D

isoftvn

Dear Mẫn,

Mình đã Up ROM và test được 2 ngày thấy rất ổn, nhưng mình không muốn sài TAB Weather của HTC Home thì không thấy Option để uncheck như bản ROM trước của Mẫn nữa, có thể chỉ mình cách loại bỏ TAB đó đi không vậy.

Thanks

TranMinhMan

Super V.I.P
Dear Mẫn,

Mình đã Up ROM và test được 2 ngày thấy rất ổn, nhưng mình không muốn sài TAB Weather của HTC Home thì không thấy Option để uncheck như bản ROM trước của Mẫn nữa, có thể chỉ mình cách loại bỏ TAB đó đi không vậy.

Thanks

Đúng là source cab của bản HTC Home Diamond Shadow này thiếu chức năng config đó. Khi bỏ vào mình cũng đã biết vấn đề này, nhưng ko có thời gian để so sánh và làm lại bản mới này cho hoàn thiện như bản trước. Được cái này lại mất cái kia bạn nhỉ, bạn chịu khó vậy!:p
Thân:D

phamcongli

Các bạn down lại đi nhé . 3 Link trên đều rất tốt down nhanh không hề bị gì cả . Lưu ý lúc down thì yêu cầu nhập ID pass là PDAVIET nhé .

sondaica1

CHO EM HỎI THẺ 2G CÓ DC KO? VỚI LẠI THẺ CỦA EM KÔ BIẾT CÓ FAIR THẺ XỊN KO CÓ NÊN DÙNG THẺ KÔ RÕ NGUỒN GỐC KO?

T2M: Vấn đề ko hẳn là thẻ xịn hay dởm, mà là khi bạn đưa về Bootloder máy có detect được thẻ để up ko thui!(thường thì những thẻ chất lượng ổn định thì máy detect và loading trong qtr up ROM tốt hơn). Nếu thẻ 2G bạn đưa về Bootloader máy vẫn detect được thì bạn up vẫn được!:D

Last edited by a moderator:

sondaica1

cho em hỏi luôn ram của em nó cứ bị tụt xuống mức đỏ suốt. khi vào 1 trang web nào đó thì tụt ko còn tí nào luôn, bác nào chỉ cho em cách khắc fucj với.

T2M: nó tuột nhưng có treo máy ko, và khi bạn tắt IE thì nó có refresh và trả lại Ram ko! Nếu ko treo máy, và trả Ram bình thường thì bạn lo làm gì, vì khi mở 1 trang web nó cần phải có tài nguyên để loading và buffering chứ! Bạn có thể dùng ctr FreeRam để can thiệp nóng việc trả lại Ram cho máy.:D

Last edited by a moderator:

rrempas

Not sure if someone has posted this or not (since I do not speak Vietnamnese), the VT call from contact is not working. Nice ROM other than that so far, Thanks TranMinhMan!

lehoangtu81

sao em danh u va p  "PDAVIET" lai khong dc. mong bac xem lai

TranMinhMan

Super V.I.P
sao em danh u va p  "PDAVIET" lai khong dc. mong bac xem lai

Mình sẽ cập nhật lại trên host free khi có thời gian, bạn quay lại sau nhé!;)

bintang456

ROM very good man..
but in surakarta,indonesia i can't download in your link
can u upload in mediafire or megaupload
sory for my request...
i think AL wm 6 and wm 6.1 very good and stable

thank for medkid,sonblack and all people in pda viet and xda dev