• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM 6.1 (Core 20270) by TranMinhMan

bocapdo11

lại sắp có rom mới,khoai quá bà con ơi.Cám ơn Đai ca Mẫn nhiều lắm.bản nayf bac co để HTC hom k?theo E bac để dang file đính kèm ai thích thì cài k thi thoi.nhin mãi cai đồng hồ chan rồi bac ạ

duylong187

em làm dúng các hướng dẫn trên nhưng không duoc

Em để nguyên thẻ trong máy điện thoại luôn, rồi vào system->setting->USB setting để chuyển sang chế độ mass storgat only. Sau đó kết nối vào PC chọn vào ổ đĩa thẻ nhớ đó rồi format full theo chuẩn FAT (không lấy FAT 32 nhé), rồi chép file ROM vào thẻ luôn. Nhấn Record+Soft Reset vào BL để up luôn là ok thôi. Tôi dùng cách này để up ROM và sử dụng thẻ 2Gb luôn mà vẫn ok đấy;;)
Chúc thành công.

solo883

anh Mẫn ơi! e đang dùng bản rom này, nhưng có 1 lổi là "không nhận USB khi kết nối vào PC", e đã hard reset lại vẫn ko đc! các bản rom khác thì con atom life của e vẫn nhận đc bình thường!!
e rất thích bản rom này!! a chỉ e cách khắc phục đc ko?
Thanksss

TranMinhMan

Super V.I.P
anh Mẫn ơi! e đang dùng bản rom này, nhưng có 1 lổi là "không nhận USB khi kết nối vào PC", e đã hard reset lại vẫn ko đc! các bản rom khác thì con atom life của e vẫn nhận đc bình thường!!
e rất thích bản rom này!! a chỉ e cách khắc phục đc ko?
Thanksss

Bạn xem lại trong Setting=>Connections=> USB to PC chọn lại options kết nối wa ActiveSync nhé!;;)