• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

TranMinhMan

Super V.I.P
cái nút shortcut bên dưới nút end mình ấn vô thì nó ko vào ctr media player mà vào mesaging
nút dó là phím tắt dể chơi nhạc chắc bị lỗi gì dó bro medkid

Bạn vào Setting --> Personal --> Button --> Select a button (chọn Messaging) --> Asign a program (chọn ctr bạn muốn set, VD: Windows Media)
Có lẽ Medkid nghĩ sử dụng Message nhiều hơn nên set sẵn như vậy!
Chúc vui!:D

Medkid

cái nút shortcut bên dưới nút end mình ấn vô thì nó ko vào ctr media player mà vào mesaging
nút dó là phím tắt dể chơi nhạc chắc bị lỗi gì dó bro medkid

Bạn vào Setting --> Personal --> Button --> Select a button (chọn Messaging) --> Asign a program (chọn ctr bạn muốn set, VD: Windows Media)
Có lẽ Medkid nghĩ sử dụng Message nhiều hơn nên set sẵn như vậy!

Nút đó default trên Atom life 6.0 là vào Media center, còn trên bản rom của mình đã loại bỏ Media center nên gán cái nút đó vào Messaging cho nó giống Atom exec. Thực ra trong máy mình thì mình chỉnh nó lại thành nút <OK/Close> thấy hữu dụng hơn. 1 nút mở Start, 1 nút OK/Close :D :))

huysanhdieu

thank 2 bro
mình có 1 góp ý nhỏ vầy nếu cái touch flo của bản rom này giống touch của pocket plus thì có lẽ sẽ hay hơn vì touch của rom khi mình dang vuốt nếu bỏ tay ra thì nó sẽ dừng lại ko như của pocket plus vuốt 1 cái là chạy lun
ý của mình là như vậy thui ko bít ý cá bro khác thế nào

còn cái media player lâu lâu nó ko chơi nhạc dược phải chạy 1 ctrinh nhạc khác (vd pocket muíc) rồi mở lại thì nó mới chơi dược
bản rom này hình như làm treo máy nhiều thì phải

dù sao thì chỉ là mấy lỗi nhỏ ko làm ảnh hưởng gì dến bản rom cả
1 lần nữa thank bro medkid dã làm ra 1 bản rom tuyệt vời
hy vọng nhiều mới lạ ở bản rom kế

M_R

Tôi hôm nay đã up xong bản rom của pa MedKid. Thoạt nhìn thì nó mềm mại hơn bản cũ thật, bộ nhớ nhiều hơn, chạy có vẻ nhanh hơn. Các phim tắt thì hơn ngược với thói quen chút nhưng chắc không có vấn đề gì lớn. Đó mới là cảm nhận ban đầu.
Chương trình RepliGo 2.0 vẫn không chạy được trên bản rom này, chạy là out ngay, chán thật. Ai có phần mềm này chạy trên w6, w6.1 thì cho mình xin với. Phần mềm này ưu điểm cái là chạy không quan hệ gì tới font chữ và khá nhanh.
Để up được rom mình phải mất 260k tiền thẻ 1G KingMax ở MyPDA, hic... đắt quá! Sau khi lòng vòng mấy chỗ bán thẻ toàn thẻ rẻ bèo vào bootloader là không nhận được, mình đành chui vào MyPDA Trần Quốc Toản thử thì thẻ chạy được ngay. Uprom mất có 1 phút, chẳng lẽ bảo tôi không mua thẻ nữa :D, thế là phải nghiến răng mua 260k thẻ 1G đó trong khi đang dùng 1 cái thẻ 1G KingTon tàu :((... Tốn xiền quá!
Cám ơn pa MedKid vì bản rom mới!

Edit: Xin lỗi , tui chưa có vợ nên hổng có con đâu .
Medkid

Last edited by a moderator:

Medkid

thank 2 bro
mình có 1 góp ý nhỏ vầy nếu cái touch flo của bản rom này giống touch của pocket plus thì có lẽ sẽ hay hơn vì touch của rom khi mình dang vuốt nếu bỏ tay ra thì nó sẽ dừng lại ko như của pocket plus vuốt 1 cái là chạy lun
ý của mình là như vậy thui ko bít ý cá bro khác thế nào

còn cái media player lâu lâu nó ko chơi nhạc dược phải chạy 1 ctrinh nhạc khác (vd pocket muíc) rồi mở lại thì nó mới chơi dược
bản rom này hình như làm treo máy nhiều thì phải

dù sao thì chỉ là mấy lỗi nhỏ ko làm ảnh hưởng gì dến bản rom cả
1 lần nữa thank bro medkid dã làm ra 1 bản rom tuyệt vời
hy vọng nhiều mới lạ ở bản rom kế

1.bạn có thể bỏ tính năng scroll của Ftouch Flo thông qua Ftouch settings mà.
2.Media player của mình vẫn chạy tốt, bạn cần kiểm tra lại file nhạc của bạn đấy.
3.hổng hỉu treo chỗ nào ? :p

huysanhdieu

1.ý mình là 2 cái dều có tính năng trượt nhưng trượt của pocket plus thì vuốt là nó trược lun còn của bản rom thì mình bỏ ngón tay ra là nó dừng lại.nếu mà touch của bản rom vuốt 1 cái là chạy lun thì hay wa
ngòai ra touch flo có nhiều cái hay vd vuốt từ trên xuống là minimize ứng dụng dang chạy...
2.còn cái media sau khi mình chạy nhiều trương trình rồi chọn media thì nó có vo libary nhưng chọn bài chơi thì nó ko chơi dược fai thoát ra rồi vô lại hoặc chạy pocket musíc rồi chọn lại media player thì nó mới play dược
nếu mà mới sòt rết mà chạy media player thì bình thường ko bị gì cả
3. treo máy ở dây là khi mình chạy 2-3 ctr rồi mình ấn close (dấu x) thì nó dứnng yên lun fai soft rêsét lại mặ dù ram là 24
khi lướt web cũng vậy nếu dang lướt web thóat ra dột ngột nó cũng bị treo

sau khi tét bản rom mình chỉ có 1 vài ý vậy ngoài ra bản rom rất là tuyệt vời
chạy tốt wifi nhay kết nhất là phần sms

Medkid

1.ý mình là 2 cái dều có tính năng trượt nhưng trượt của pocket plus thì vuốt là nó trược lun còn của bản rom thì mình bỏ ngón tay ra là nó dừng lại.nếu mà touch của bản rom vuốt 1 cái là chạy lun thì hay wa
ngòai ra touch flo có nhiều cái hay vd vuốt từ trên xuống là minimize ứng dụng dang chạy...
2.còn cái media sau khi mình chạy nhiều trương trình rồi chọn media thì nó có vo libary nhưng chọn bài chơi thì nó ko chơi dược fai thoát ra rồi vô lại hoặc chạy pocket musíc rồi chọn lại media player thì nó mới play dược
nếu mà mới sòt rết mà chạy media player thì bình thường ko bị gì cả
3. treo máy ở dây là khi mình chạy 2-3 ctr rồi mình ấn close (dấu x) thì nó dứnng yên lun fai soft rêsét lại mặ dù ram là 24
khi lướt web cũng vậy nếu dang lướt web thóat ra dột ngột nó cũng bị treo

sau khi tét bản rom mình chỉ có 1 vài ý vậy ngoài ra bản rom rất là tuyệt vời
chạy tốt wifi nhay kết nhất là phần sms

Thank vì đã phản hồi nhé.
1.Mình thì thấy chức năng vuốt của Ftouch hay hơn của pocket plus, vì nếu vuốt mà nó chạy tuốt luốt luôn thì bạn sẽ khó tìm được cái mình muốn tìm :D , mỗi cái có ưu nhược riêng. Hồi trước mình dùng wizard build mấy bản rom có chức năng touch giống HTC touch cũng có tình trạng vuốt rồi chạy tuốt luôn, chả biết đến đâu mà dừng.
2.Bạn không nên chạy "free mem" (tên gốc là Close Apps) quá thường xuyên, nó sẽ làm cho máy của bạn bị đóng các ứng dụng đang chạy ngầm.
3.Bạn nên chờ 1 chút, sau khi thoát 1 số ứng dụng lớn phải có thời gian để máy "nghỉ" rồi nó mới thoát hoàn toàn. Đối với Internet explorer cũng vậy.

>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

mình sẽ ráng cho ra bản rom tiếp theo dựa trên build mới 19202 sớm. Chờ nhé. :D

huysanhdieu

thank bro
bạn mình cũng hay bị dứng máy mà ko biết tại sao
lâu lâu thì nó tự nhiên dứng ko làm gì dược fai soft reset
chắc cái này là do rom

TranMinhMan

Super V.I.P
Theo mình nghĩ thì khó có sự hoàn hảo nếu bạn muốn sử dụng PPC (ngay cả PC cũng vậy) mà ko treo máy, nó chỉ tương đối thôi bạn à! Thói quen của chúng ta là khi sử dụng máy thường đóng mở liên tục các ứng dụng, khi dùng ctr thường thì ko sao nhưng đối với nhưng ctr đòi hỏi chạy trên một nền khác (VD: .Net CF...) thì sẽ treo ngay. Vì vậy bên PC mới có những CPU thế hệ sau có chip 2 nhân thậm chí 4 nhân như Duo Core.. chuyên để xử lý những tác vụ song song, hy vọng trong tương lai gần PPC sẽ có những CPU như vậy!:-/:p

phong2102us

Nút đó default trên Atom life 6.0 là vào Media center, còn trên bản rom của mình đã loại bỏ Media center nên gán cái nút đó vào Messaging cho nó giống Atom exec. Thực ra trong máy mình thì mình chỉnh nó lại thành nút <OK/Close> thấy hữu dụng hơn. 1 nút mở Start, 1 nút OK/Close :D :))

1 nút OK/Close
Bro bảo mình cách set phím này nhé.
Thank Bro.
=D>=D>

triquang

Mình đã cài ROM này mà bị lỗi như sau:
Khi nhấn fím CALL trên máy -->mở màn hình phone CALL thì tự nhiên nó tự nhập các số 0 và 2 , p ,w vào ---> Không thể control hay stop việc nhập phone CALL này.
Có bro nào từng bị giống mình không chỉ cách cho mình với. :-??

Và bản ROM này có cái chức năng chọn lock device lại giống WM6.0 không?

Chỉnh sửa cuối:

nhooi

bác mekid cho em hỏi
cái WKTask settings trong system của setings em không muốn nó khởi động cùng windows,em vào win nhưng không thể xóa nó được,mà trong âdd remoer thì lại khong thay hic...giúp em với nhé...

TranMinhMan

Super V.I.P
bác mekid cho em hỏi
cái WKTask settings trong system của setings em không muốn nó khởi động cùng windows,em vào win nhưng không thể xóa nó được,mà trong âdd remoer thì lại khong thay hic...giúp em với nhé...

Phần mềm đã plugin vào ROM thì khó mà remove được bạn àh! Bạn chỉ vào Settings tắt nó đi khi Windows khởi động thui.;)

nhooi

Cám ơn bác Tran Minh Man nhieu lắm,nhưng e không thể nào làm được.
Bác cho e hỏi thêm không biết nó bị sao,mà cái atom life của em up rom 6.1 xong cho tới giờ nó kô có nhạc chuông khi có người gọi tới,lúc đầu củng không có rung,em chọt riết bây giờ thi run nhưng vẩn không có chuông,e vô settings chọnPersonal>Sounds&Notifications chỉnh nhưng kô thể nào được,mà thoát ra hay tắt nó củng không xong chỉ có khởi động lại nó mới tắt thôi,bác giúp em với
Cám ơn bác lần nửa thôi..mong lắm

BraDo

Cám ơn bác Tran Minh Man nhieu lắm,nhưng e không thể nào làm được.
Bác cho e hỏi thêm không biết nó bị sao,mà cái atom life của em up rom 6.1 xong cho tới giờ nó kô có nhạc chuông khi có người gọi tới,lúc đầu củng không có rung,em chọt riết bây giờ thi run nhưng vẩn không có chuông,e vô settings chọnPersonal>Sounds&Notifications chỉnh nhưng kô thể nào được,mà thoát ra hay tắt nó củng không xong chỉ có khởi động lại nó mới tắt thôi,bác giúp em với
Cám ơn bác lần nửa thôi..mong lắm

Có thể trong quá trình up ROM bị lỗi gì đó. Bạn thử up lại xem sao, trong box ROM AL còn rất nhiều ROM có cập nhật các phần mềm tiện ích...test từng ROM để chọn cho mình bản ưng ý, đó là cái thú của dân Pờ Pờ Cờ mà...:))

nhooi

Để em dợt a,nhưng chưa bao giơ được khóc hi...
thưc sự là em chưa up ROM bao giờ cả,để em khóc với nó cùng mấy anh em.
một lần nửa cám ơn Bravedoan và bác Tran Minh Man..
chúc các chiến hữu vui và chọt tốt...

tainhachay

Active Member
bản ôm này thực sự rất tốt ! mình đã dùng đc hơn 1 tháng kô thấy lỗi gì ! quyết định dùng bản này đến hết đời em AL ! theo mình thấy ưu điểm cảu bản này là pin cực lâu hết so với các bản khác!:)

Sonblack

Super V.I.P
Bản ROM khá cũ và không còn được phát triển, người build nó cũng chuyển sang dùng loại điện thoại khác!