• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20931) by TranMinhMan

maxxoros

Vấn đề từ rapidshare

Error

This file is neither allocated to a Premium Account, or a Collector's Account, and can therefore only be downloaded 10 times.

This limit is reached.

To download this file, the uploader either needs to transfer this file into his/her Collector's Account, or upload the file again. The file can later be moved to a Collector's Account. The uploader just needs to click the delete link of the file to get further information.

maxxoros

rất mong các bác giúp đỡ :((... e vừa mua con Atom life cần cài mới lại quá mà... :((

maxxoros

Tks các bác e cài rồi, cài nhanh thật. NGày xưa e dùng xda II mỗi lần up rom là lại lo mất điện :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Link download đã được cập nhật trở lại ở bài #1!
Download link was re_updated at post #1!

Chỉnh sửa cuối:

ohtt

em up đến 100% trong co 20s sau đó nó bootmaf mãi k vò đc win là sao ạ?

QuangThang89

Trước khi up bạn đã format thẻ ở định dang FAT chưa, trong thẻ bạn có để file nào ngoài file AL1.DIO nữa ko, nếu tất cả ok mà máy vẫn bị thì bạn hãy up lại với 1 cái thẻ khác, vì up rom bằng thẻ rất kén thẻ đó bạn, thân :)

ohtt

Trong thẻ có rất nhiều file ạ! ĐỊNH DẠNG vẫn là FAT
Để em fomat lại thử xem sao! THANKS!

ohtt

Em nghĩ chắc là do thẻ! Bây h đg up thấy nó đi từ từ! Chắc đc rồi! ^_^ THANKS bác!

QuangThang89

Trong thẻ có rất nhiều file ạ! ĐỊNH DẠNG vẫn là FAT
Để em fomat lại thử xem sao! THANKS!

Lưu ý là trong thẻ ko bỏ bất cứ 1 file nào ngoài file AL1.DIO bạn nha, có như vậy tỷ lệ thành công mới cao, chúc thành công :)

donghue

Shortcut của newSMS và newMMS của Room này bi sai rùi, bạn chỉnh lại nhé, còn bạn nào đã uo rồi thì sửa trong phần properties thành 30#windows\tmail.exe -service "SMS" -to "" -body ""
là Ok thôi
Room chạy nhanh và ổn định. Thanks

poison071089

Link gì cứ down đến 86% là đơ vậy ta! Ai có link mediafire cho mình với !
Posted via Mobile Device

duchunglda

wifi không vào được

mình up rom này, mọi thứ đều ok cả, chỉ có wifi la không vô được. các rom khác đều vô ầm ầm. ai biết chỉ giúp nhé. thanks

QuangThang89

mình up rom này, mọi thứ đều ok cả, chỉ có wifi la không vô được. các rom khác đều vô ầm ầm. ai biết chỉ giúp nhé. thanks

Từ khi ra đời bản rom này chưa có ai nói là ko vào wifi được cả, bạn thử up lại thử xem, chúc thành công :)

baynhuan

fomat thẻ nhớ trên ppc hay pc

các bác chỉ em cách format thẻ trên ppc với. còn pc chắc em phải mượn đầu đọc thẻ quá

QuangThang89

các bác chỉ em cách format thẻ trên ppc với. còn pc chắc em phải mượn đầu đọc thẻ quá

Mượn đầu đọc thẻ đi cho rồi chứ chắc gì nữa hả bạn, hình như mình nhớ ctr Pim backup có chức năng format thẻ ở định dạng FAT thì phải :-?

baynhuan

up rom lần đầu qua thẻ

ẹc chọc mãi mới chịu cài.
Có lẽ lúc trước chọc chưa mạnh chưa đủ sướng lên nó ko kêu la gì cả
Chọc mạnh 1 tí bóp nút record mạnh 1 tí
vừa chọc vừa bóp nó mới chịu
Lưu ý các bạn ko cần fomat thẻ nó vẫn cài
kẻo fomat hỏng thẻ
mình làm được rồi

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

ẹc chọc mãi mới chịu cài.
Có lẽ lúc trước chọc chưa mạnh chưa đủ sướng lên nó ko kêu la gì cả
Chọc mạnh 1 tí bóp nút record mạnh 1 tí
vừa chọc vừa bóp nó mới chịu
Lưu ý các bạn ko cần fomat thẻ nó vẫn cài
kẻo fomat hỏng thẻ
mình làm được rồi

Bạn ko format thẻ sang định dạng FAT thì làm sao máy nó nhận mà Flash rom :-?, đưa về bootloader thì nhấn và giữ record +chọc reset, nhả reset trước, đến khi xuất hiện màn hình bootloader thì nhả Record ra thui, trường hợp ko Flash thì do thẻ, thay thẻ khác rồi thử lại, thân :)