• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755) by TranMinhMan

conmeo8ya

Mình thấy atom life ROM tới 1GB mà, cài thoải mái :p

Cái nào ngốn nhiều RAM và ít sử dụng thì mới bỏ được :p

TranMinhMan

Super V.I.P
Quan điểm Build ROM là thế này nhé:
- Cố gắng giữ như ROM gốc.
- Ctr nhúng vào hay, nhỏ gọn, tốt nhất là freeware.
- Hiện tại ROM ra liên tục ko như trước đây phải đằng đẳng mấy tháng trời mới có ROM để test. Vì vậy chúng ta sẽ lun thử nghiệm những cái mới hay, mà thử nghiệm thì phải có lỗi => phải fix lỗi ở bản kế.

Còn về Kitchen thì thú thật, thứ này sẽ hạn chế phổ biến. Đây là diễn đàn trước hết các bạn hãy chia sẻ (kiến thức, niềm đam mê) của mình trước khi đòi hỏi. Thật sự các KTV trên PV phần lớn tự đi mày mò Build ROM (tìm kiếm tài liệu, kitchen... những cái này thì google ko thiếu) trước khi có được sự hỗ trợ chính thức từ diễn đàn để trở thành KTV PV. Có mày mò là có đam mê, và tâm huyết lâu dài. Công việc Build ROM ko phải một sớm một chiều, nó cần cả 1 quá trình. Vì vậy đôi khi đã có Kitchen trong tay thì chẳng làm được mấy hồi là nản và bỏ ngang.
Túm lại: khi bạn tham gia diễn đàn sự chia sẻ của bạn đến với mọi người lun được các Mod thừa nhận. Và đến lúc nào đó trong số các bạn sẽ là những người thay thế chúng tôi.
Tổng chào!

bigtoe

T2M ơi bản ROM này sao Opera 9.5 có biểu tượng mà bấm ko thấy chạy nhỉ? Hay là phải cài thêm vào chứ chưa có sẵn trong ROM?

conmeo8ya

Em mới mua thêm con Flame để vọc, đuối ghê. ROM ít mà up ROM cũng khó nữa. Phải chi lấy ROM atom LIFE up cho nó được :D

mars_huce

Em mới cài bản rom này. Giao diện đẹp quá nhưng bị lỗi ko nhận và gửi tin nhắn được ngậm ngùi cài lại bản cũ thì ok hết. Ko biết có ai bị trường hợp như em ko?

conmeo8ya

Em mới cài bản rom này. Giao diện đẹp quá nhưng bị lỗi ko nhận và gửi tin nhắn được ngậm ngùi cài lại bản cũ thì ok hết. Ko biết có ai bị trường hợp như em ko?

Sao bạn hem cài bản 19971, mà cài bản này chi :D bản kia ok lắm

HuynhThanh

Bác mẫn ơi cho em hỏi là : Sao cái Active Syn cứ tự động chạy hoài,vừa tắt xong là nó hiện lên nữa. Bực mình quá, bác chỉ em với

HuynhThanh

Với lại cái phần touch dỡ quá, mấy bản room trước của bác Mẫn, em cài Sbp shuit vô là nó kéo với trượt nhanh lắm, cái này ko chạy nhanh dc, kéo tới đâu thì nó chạy tới đó thui. Cài Sbp vô thì ko còn phần Scrol nữa rùi

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác mẫn ơi cho em hỏi là : Sao cái Active Syn cứ tự động chạy hoài,vừa tắt xong là nó hiện lên nữa. Bực mình quá, bác chỉ em với
Đó là hiện tượng Active Sync Killer của Core Beta!:p
Với lại cái phần touch dỡ quá, mấy bản room trước của bác Mẫn, em cài Sbp shuit vô là nó kéo với trượt nhanh lắm, cái này ko chạy nhanh dc, kéo tới đâu thì nó chạy tới đó thui. Cài Sbp vô thì ko còn phần Scrol nữa rùi
Bản thân M2D đã có TouchFlo, có thể do đụng các ctr Touch với nhau!:D

maerit

format FAT16 (trên PC là FAT) là gì vậy anh?hay là e phai format cả thẻ nhớ.e mới tậu con atom lìe hôm qua rồi uprom của anh nhưng để cả đêm nó hiện ***MiniSD Detected*** **Minisd update image ok***rồi đứng im .e không thấy chỗ nào hiện %...cuối cùng sáng nay dậy thấy máy đã hết pin ..xạc 1 tý rồii bật lên vẫn WM 5.0...xin anh chĩ giúp!e có cần phải cắt 12 files đầu như bác PHAMQUANG đã nói ko?

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

format FAT16 (trên PC là FAT) là gì vậy anh?hay là e phai format cả thẻ nhớ.e mới tậu con atom lìe hôm qua rồi uprom của anh nhưng để cả đêm nó hiện ***MiniSD Detected*** **Minisd update image ok***rồi đứng im .e không thấy chỗ nào hiện %...cuối cùng sáng nay dậy thấy máy đã hết pin ..xạc 1 tý rồii bật lên vẫn WM 5.0...xin anh chĩ giúp!e có cần phải cắt 12 files đầu như bác PHAMQUANG đã nói ko?

Up từ thẻ nhớ thì phải cắt bỏ 12 byte đầu tiên bro ah. Bro đọc kỹ cách thức up ROM lại nhé. Nhớ phải sạc pin đầy và format thẻ nhớ là FAT (FAT16).

maerit

THAX!nhưng huynh có thể gửi e cái soft để cắt được ko?format thẻ bằng cách nào vậy huynh?e ko có dồ đọc thẻ.FAT16 e có thể tìm ở đâu.cảm ơnn huynh vì giúp đỡ.e xài atom exec up rom dễ nhưng qua con này sao thấy khó quá!

AnhPheCT

THAX!nhưng huynh có thể gửi e cái soft để cắt được ko?format thẻ bằng cách nào vậy huynh?e ko có dồ đọc thẻ.FAT16 e có thể tìm ở đâu.cảm ơnn huynh vì giúp đỡ.e xài atom exec up rom dễ nhưng qua con này sao thấy khó quá!
Phần mềm cắt 12 byte đầu Bác SonBlack đã HD rồi trong bài HD UP Rom bằng thẻ ko nói thêm. Còn Format thẻ FAT (FAT16 thì lấy đầu đọc thẻ bỏ vào đưa vào PC (máy Vi tính) thì Format chứ làm sao!!!) hoặc thử PM này nè:

nueStorageManager 1.1

TranMinhMan

Super V.I.P

Vấn đề của bạn là do thẻ nhớ thui. Đọc kỹ hướng dẫn up ROM của mình trước khi up. File ROM mình up lên ko cần cắt 12byte chi nữa hết, mọi thứ mình đã làm hết rùi. Bạn chỉ format thẻ nhớ và chép file AL1.DIO rùi đưa về BootLoader để up thui.
Nếu vẫn bị hiện tượng như bạn nói thì bạn nên thử lại với 1 cái thẻ nhớ khác. Up ROM rất kén thẻ. Up ROM AL bằng thẻ còn nhanh và lẹ hơn cả AE, do bạn mới nên tìm hiểu kỹ trước khi up nhé.
Chúc thành công!:D

maerit

Cảm ơn các huynh và huynh TranMinhMan !cuốii cùng e đã thành công.UPROM chưa đến 5 phút!=D>;)chúc huynh sức khoẻ!

HuynhThanh

Bác Mẫn ơi cho em hỏi là : Trong bản room này thì bác nhúng Manila 2D là bản 17, hay 19b vậy ? Làm sao để biết là mình dg sử dụng bản nào hả bác ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác Mẫn ơi cho em hỏi là : Trong bản room này thì bác nhúng Manila 2D là bản 17, hay 19b vậy ? Làm sao để biết là mình dg sử dụng bản nào hả bác ?

Bản M2D này là bản update17 bạn àh, vì thời điểm ra bản ROM này thì bản update19 chưa có!:D

supermanban

em uprom xong, sao wifi không hoạt động, nó dò được mạng nhưng không connect được, mong anh em chỉ thêm

huysmall

em uprom xong, sao wifi không hoạt động, nó dò được mạng nhưng không connect được, mong anh em chỉ thêm

Xem thử mạng nó có cần code truy cập ko. Có nhiều nguyên nhân, bro nên thử ra quán cafe để test lại nó nhé.