• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan

kaminagai

Em mới đổi từ O2 Neo lên ATL cách up rom con này đọc thấy hơi lạ.
Hỏi các bác xem có cần phải fomat thẻ nhớ không, hay cứ để lẫn lộn cả file up rom lẫn các file khác trên thẻ nhớ và làm theo hướng dẫn là được

quocsan

Mọi người không trả lời là vì v/đ này đã có giải thích trên diễn đàn; nếu bạn không đọc qua mà nhảy ngang vào hỏi thì có nguy cơ gặp ...sự im lặng đấy!

Nếu thẻ của bạn đã định dạng FAT/FAT16 và đang sài bình thường thì không cần format lại thẻ.
Thẻ để up ROM chỉ nên chứa duy nhất file AL1.DIO

boythathoc

T2M ơi cho mình hỏi chút,mình cài rom này thấy ổn định nhưng gặp phải vấn đề là cứ sử dụng một thời gian thì ringtones lại trở về mặc định,không cho thay đổi ringtones khác ngoài mấy cái mặc định của nó,mình đã thử mọi cách mà vẫn không đổi được,không biết có phải đụng phần mềm hay ko nữa, T2M có cách gì khắc phục giúp mình được không

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

T2M ơi cho mình hỏi chút,mình cài rom này thấy ổn định nhưng gặp phải vấn đề là cứ sử dụng một thời gian thì ringtones lại trở về mặc định,không cho thay đổi ringtones khác ngoài mấy cái mặc định của nó,mình đã thử mọi cách mà vẫn không đổi được,không biết có phải đụng phần mềm hay ko nữa, T2M có cách gì khắc phục giúp mình được không

Bạn dùng phần mềm gì để set ringstone vậy, bạn thử copy bản nhạc cần làm ringstone vào thư mục Windows\Rings thử xem sao đi, chúc vui :)

boythathoc

Mình dùng phần mềm Audio Manager đểt set ring tones ,đã thử copy vào My RIngtones , windows\rings như vẫn ko thay đổi được,sử dụng bản ROM này mình bị tình trạng này nhiều lần,Do không biết cách nên toàn phải HR,mỗi lần HR lại phải cài lại soft rất mất thời gian...
Bạn nào biết cách khắc phục tình trạng này giúp mình với

QuangThang89

Vậy thì bạn chuyển sang bản lite core 19971 đi, bản này chuẩn nhất từ trước đến giờ đó, muốn có M2D thì cài thêm, free ram~24

TranMinhMan

Super V.I.P
Link download đã được cập nhật trở lại ở bài #1!
Download link was re_updated at post #1!

poison071089

Sao bác ko up lên Mediafire nhỉ? Down ở 4share chậm mà toàn đứt gánh giữa đường!:-??

QuangThang89

Có lý do nào đó mới ko up Mediafire bạn ạh, mình đã thử up lên Mediafire file rom rất nhiều nhưng khi up gần xong nó toàn báo lỗi và phải up lại từ đầu, trong khi up những file có dung lượng thấp hơn thì lại ok, ko hiểu nguyên nhân vì sao :-?

dolthanhdol1

em up len bản này thi thấy không nhắn tin bằng chương trình tin nhắn bình thường của máy được.nhắn tin xong nó nhảy vào hộp outbox nó ngồi luôn ở đấy.không đi tiếp.cái t2 là khi tin nhắn đến có cái vào hộp inbox của messenger có cái vào hộp inbox của SMS Plus.khi nhắn tin phải vào SMS plus nhắn mới gửi đi được.còn lại mọi thứ đều ổn.Có ai bị như mình không cho minh biết cách khắc phục với.Thân.

tampham

sao tab thời tiết không thấy hiện lên gì vậy các bác, mình đã chọn update xong rồi chỉ thấy tên thành phố mà không thấy hình ảnh thời tiết nào cả

Dung_MDA

sao tab thời tiết không thấy hiện lên gì vậy các bác, mình đã chọn update xong rồi chỉ thấy tên thành phố mà không thấy hình ảnh thời tiết nào cả

Không loại trừ khả năng Mod TranMinhMan khi build đã bỏ các file ảnh thời tiết rồi bạn à.:))