• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE WM6.1 - PDAVIET BLACK ROM OS 5.2.19213 by TranMinhMan

1107

Bạn nên xem lại ở đầu bài, mình đã có hướng dẫn kỹ cách up ROM.
Chúc thành công!
:D
pro chỉ hướng dẫn up bằng thẻ nhớ thôi mà. thôi để em up bằng cap usb trước. có gì sẽ hỏi anh em sao. thánk nhiều lắm.

Sonblack

Super V.I.P
không ý em muốn hỏi là bản rom ở trên em thấy hướng dẫn cách up bằng thẻ nhớ. nên em tưởng ko up bằng cap usb được . thanks pro nha.

Up bằng thẻ nhớ an toàn hơn, đỡ phải có thêm 1 cục chặn giấy!

TranMinhMan

Super V.I.P
pro chỉ hướng dẫn up bằng thẻ nhớ thôi mà. thôi để em up bằng cap usb trước. có gì sẽ hỏi anh em sao. thánk nhiều lắm.

Lưu ý nha bạn!!!;;)
Atom Life up bằng USB nên unclock ID thì mới an toàn, ko như Atom và Atom Exec đâu nhá!
Và file AL1.DIO mình đã cắt 12byte đầu chỉ để up thẻ.
Chúc vui!:D

quan_pa

Hi,
Đã loaded - và up xong
Lần đầu tiên up bằng thẻ nhớ, thấy nhanh quá, nhanh hơn up bằng USB nhiều
không tìm thấy O2phoneplus?
chạy có vẻ nhanh
thanks

1107

Lưu ý nha bạn!!!;;)
Atom Life up bằng USB nên unclock ID thì mới an toàn, ko như Atom và Atom Exec đâu nhá!

em mới up bảng 6.0 down trên wmg , khi em up no đâu có hỏi unclock id gì đâu anh. vậy có sao không anh.
file em dơn trên wmg là file exe. còn file ở trên anh up là file .dio thì up bằng cáp usb như thế nào hả anh. thanks.

TranMinhMan

Super V.I.P
Hi,
Đã loaded - và up xong
Lần đầu tiên up bằng thẻ nhớ, thấy nhanh quá, nhanh hơn up bằng USB nhiều
không tìm thấy O2phoneplus?
chạy có vẻ nhanh
thanks

Sau khi up xong, Atom Life tự reset, ctr O2 Autoinstaller sẽ tự động chạy. Bạn thấy các checkbox ctr có O2 Themes ko!?
- Nếu có thì bạn chọn và cài bình thường, và ctr O2 Phone Plus sẽ có.
- Nếu ko có thì trước đây bạn có up ROM qua USB chưa! Nhất là bản của MWG. Vì cab ctr O2 Theme nằm trong Extended ROM của máy.
* Ở bản này các ctr plugin gốc của O2, mình chỉ loại bỏ O2 Media Plus thui!

TranMinhMan

Super V.I.P
em mới up bảng 6.0 down trên wmg , khi em up no đâu có hỏi unclock id gì đâu anh. vậy có sao không anh.
file em dơn trên wmg là file exe. còn file ở trên anh up là file .dio thì up bằng cáp usb như thế nào hả anh. thanks.

Đấy là do bạn hơi liều đấy, unclock là cho an toàn thui bạn!
Up wa cab: thật sự khi bạn chạy file exe, nó sẽ extract ra nhiều file (vd: flash.dio để up OS, và các file để up Bootloader, Extended ROM, Radio... mình nhớ ko rõ lém):p.
Up wa thẻ: mình chỉ để file AL1.DIO(file này thật ra là file flash.dio, nhưng được cắt 12byte đầu và lưu với tên nay dùng cho up thẻ) thui, bạn chỉ up OS nó sẽ an toàn hơn.
Chúc vui!

1107

Đấy là do bạn hơi liều đấy, unclock là cho an toàn thui bạn!
Up wa cab: thật sự khi bạn chạy file exe, nó sẽ extract ra nhiều file (vd: flash.dio để up OS, và các file để up Bootloader, Extended ROM, Radio... mình nhớ ko rõ lém):p.
Up wa thẻ: mình chỉ để file AL1.DIO(file này thật ra là file flash.dio, nhưng được cắt 12byte đầu và lưu với tên nay dùng cho up thẻ) thui, bạn chỉ up OS nó sẽ an toàn hơn.
Chúc vui!

"bạn chỉ up OS " cái đó là sao vậy bác.

1107

UNCLOCK ID làm bằng cách nào vậy pro, hỏi để sao này có cơ hội thì mò.
anh em ai xài rom này rồi thì cho em ý kiến đi nha, xài có ok kô vậy.
thí dụ bây giờ em up lên rom này rồi thì có thể up lại rom 6.0 đươc không.

Medkid

Lưu ý nha bạn!!!;;)

UNCLOCK ID làm bằng cách nào vậy pro, hỏi để sao này có cơ hội thì mò.
anh em ai xài rom này rồi thì cho em ý kiến đi nha, xài có ok kô vậy.
thí dụ bây giờ em up lên rom này rồi thì có thể up lại rom 6.0 đươc không.

Thực ra Atom life up bằng cable không cần unlock CID gì cả, vấn đề là ở file pass.32 trong gói Rom khi giải nén file ROM (chạy file .exe tải từ MWG về, hoặc Rom gốc của O2 nó sẽ sinh ra cái file này trong C:\Windows\Temp) tùy các máy có ngôn ngữ mặc định khác nhau thì cái file pass.32 này cũng khác nhau.

Nói dễ hiểu là cái pass.32 là file để kiểm tra ngôn ngữ gốc trên máy bạn, nếu bạn kiếm được bản Rom nào đó có thể up qua cable mà nó không báo lỗi CID thì hãy copy và lưu lại cái pass.32 này để dành dùng cho những lần sau. (Tải bất kì bản Rom bất kì ngôn ngữ nào dành cho Atom life, chạy file Rom để giải nén vào Temp, chép đè cái pass.32 mà bạn có vào đó, rồi tiến hành up Rom qua cable bình thường) b-)

ZhuYu

Đã Up Thành Công
Ưu điểm : Loa To, Themes đẹp , sắp xếp gọn gàng
Nhc điểm : Chưa tìm ra .

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bạn có hứng thú test tiếp bản CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3 PV T2M from Kaiser Original ROM WM6.1!?:D

Vài tấm hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

isoftvn

Mình đã cài rồi, mà hình như là font có vấn đề hay sao á vanlydochanh, sao chương trình Lịch Việt bị sai font nhiều lắm, bạn có thể hướng dẫn mình cài lại font được ko vậy? Thanks trước

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình đã cài rồi, mà hình như là font có vấn đề hay sao á vanlydochanh, sao chương trình Lịch Việt bị sai font nhiều lắm, bạn có thể hướng dẫn mình cài lại font được ko vậy? Thanks trước

Bạn chịu khó cài Font Tiếng Việt nha!:p:D

ZhuYu

Anh Mẫn bao h có link down CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3 PV T2M from Kaiser Original ROM WM6.1vậy
Em đang có hứng thú thử nghiệm đây :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Bác ơi, sao em không tìm thấy link down đâu vậy cà?

Anh Mẫn bao h có link down CE OS 5.2.19212 Build 19212.1.0.3 PV T2M from Kaiser Original ROM WM6.1vậy
Em đang có hứng thú thử nghiệm đây :D

Vì mình thấy topic hơi im ắng, chỉ lẳng lặng down, ko đánh giá, ko viết bài, nên mình ko biết các bạn có thích ko!? Nếu thích thì mình sẽ cập nhật link trong thời gian sớm.

minhkhangtn

sau một thời gian chạy bản rom nay thi mình có nhận xét sau:
bản này chạy nhanh .ram tụt xuống 17mb vẫn truy cập tốt ko gây đơ treo máy
cảm nhận độ ổn định cao(riêng về pin thì ko xác nhân được)
tiếng khá tốt như bản của bác Medkid
nhưng có một số chương trình thì phải cài thêm như:pPCTahoma...BatteryStatusExt...metrix....OxiosMemory
cái skin của phần máy tính thì theo mình hơi khó nhìn khi sử dụng
và điều nữa là mình tìm (newsms) để gán phím cho nó ko được ! ko hiểu nó ẩn chỗ nào?
-qua một thời gian mình sử dụng thì thấy như vậy .rất mong được góp ý và học hỏi_
CHÚC: vanlydochanh thành công hơn nữa .....
Cám ơn vanlydochanh cùng anh em PDAVIET..

TranMinhMan

Super V.I.P
... như:pPCTahoma...BatteryStatusExt...metrix....OxiosMemory
cái skin của phần máy tính thì theo mình hơi khó nhìn khi sử dụng
và điều nữa là mình tìm (newsms) để gán phím cho nó ko được ! ko hiểu nó ẩn chỗ nào?
...

- Mình sẽ plugin font TV ở bản ROM kế.:p
- Thay vì xài BetteryStatus, sao bạn ko dùng O2 Theme mặc định của Atom Life. Nó có cả O2 Menu, báo pin, memory, storagecard theo % rất pro trên Today.(Hình minh họa mình đóng khung đỏ là tất cả Today plugin của O2 Theme). Đó là ctr rất thân thiện của Atom Life, nên mình ko nhúng các ctr khác cùng chức năng vào.=D>
- Chỉnh NewSMS: Settings --> System --> SoftKey --> (NewSMS nằm trong thư mục \Windows)

Chỉnh sửa cuối: