• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ATOM LIFE WM6.1-PDAVIET ROM OS 5.2.19701 By Medkid

Medkid

PDAVIET ATOM LIFE WM 6.1 OS 5.2.19701 build 19701

Version 6.1.0.7

By Medkid

Special thanks to:

• Man PhamQuang
  • zhannian
  • Mod Sonblack
  • Mod Dvha79_ddt
  • Mod Hoangdat_vista
  • Trial Mod Phamnhatthanh
  • Vip Nhocbanme
  • Vip Vanlydochanh

Thông tin về bản rom:

-Dựa trên MWG Atom life 6.0 Rom
-O2 media plus (back) thanks to 592ppc.com
-Build mới 19701, thanks to DFT, tốc độ cực nhanh :D
-Ram khoảng 27 MB, thanks qq108108 for his idea on Xip
-Giao diện mới dạng WM7 của itje , thanks to him
-Thêm vào : comm manager , loại bỏ wireless manager :)
-Thay bộ boot screen và theme mới của Vanlydochanh http://pdaviet.net/showthread.php?t=22513&page=2
-HTC enlarge Start menu
-SMS Tweaker by PC master, thanks
- UC Compliance
-.............................

Link V6.1.0.7:

(tải file đính kèm)

>:) >:) >:)

1. Down file Rar về giải nén với pass thanks medkid
  2. Chép nguyên gói cài đặt (gồm AL1.dio và thư mục Boot) vào thư mục gốc của thẻ nhớ
  3. Flash Rom (giữ record + chọt reset, chờ màn hình sáng lên rồi buông nút record ra, chờ nó chạy tới 100% sẽ tự động hard reset lại máy -> done)

Cách sử dụng chức năng UC:

1. Bạn có thể chép các file cab mà bạn muốn cài lên bộ nhớ của máy vào thư mục Boot ở trên
  2. Sau khi flash bản Rom,TAutoinstall sẽ tự động quét các file cab trong thư mục boot, sau đó sẽ hiện lên 1 danh sách, bạn muốn cài file cab nào chỉ cần click chọn file ấy, sau đó nhấn install-> TAutoinstall sẽ cài đặt các file cab ấy vào máy.Bạn chờ cho đến khi quá trình cài đặt hoàn tất thì chọt reset . :D
  3. xem thêm ở đây: http://tiermann.net/index.php?optio...=9:tier-autoinstall&catid=2:PPC Apps&Itemid=2
  4. Hướng dẫn tiếng Việt của Mod Sonblack: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=190663&postcount=18 , cái này cũng tương tự, nhưng mà thay vì thư mục "ExtRom" thì nó là "Boot" trên thẻ nhớ )

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

PDAVIET ATOM LIFE WM 6.1 OS 5.2.19701 build 19701

Version 6.1.0.7

Phiên bản Với dialpad cùng chức năng video call mặc định của Atom life

By Medkid

Special thanks to:

• Man PhamQuang
  • zhannian
  • Mod Sonblack
  • Mod Dvha79_ddt
  • Mod Hoangdat_vista
  • Trial Mod Phamnhatthanh
  • Vip Nhocbanme
  • Vip Vanlydochanh

Thông tin về bản rom:

-phát triển thêm từ bản 19701 2G ở trên, với dial pad mặc định của atom life
-O2 media plus (back) thanks to 592ppc.com, nếu máy bạn mở không có media plus thì cài file cab ở đây :http://rapidshare.com/files/111546810/O2MEDIAPLUS.zip lí do là có thể bạn đã up bản Rom khác (MWG Rom, trong extended Rom của nó không có skin của media plus). File cab này sẽ chép các file skin vào trong extended Rom của máy, sau khi bạn cài file cab này và up các bản rom có O2 media plus thì nó vẫn hoạt động, không cần phải cài lại file cab này nữa :)
-Trở về bootscreen và theme mặc định của mình :D
-thay đổi 1 số icon
-.............................

Link V6.1.0.7, "3G":

(tải file đính kèm)

Mirror: http://rapidshare.com/files/111783777/PV_AL_OS_5.2.19701_V6.1.0.7_3G_by_Medkid.rar

>:) >:) >:)

Chỉnh sửa cuối:

kmkz

Chính xác là lỗi, nó toàn báo CRC failed ở đoạn cuối, chắc nén bị hỏng (em thử down từ cả 2 server đều thế).
P/S: Em đã sửa lại với pass thứ hai thì OK rồi, không vấn đề gì nữa, tuy nhiên lại có vấn đề với cái bootloader:
=====AL1 640K EBOOT=====
======================

CPLD Ver A): B0061120
CPLD Ver B): B0061120

* Using '<-', '->', 'Enter' *
* To choose what you want *
(1) Enter OS
(2) Enter GSM AT Mode.
(3) Enter GSM AT+Diag Mode.
(4) Enter GSM Download Mode.
(5) Burn MOT/BL via UART.
Enter your selection:

Nó không chịu tự chạy

Edit: chuyện này đã bàn nhiều rồi, phải kiểm tra lại thẻ nhớ của bạn thôi,nên dùng 1 cái thẻ dung lượng nhỏ < 2GB, format FAT/FAT32, trên thẻ không nên lưu quá nhiều

Medkid​

Last edited by a moderator:

zero2000

Mình không hề bị lỗi gì cả. Down về giải nén up được rồi. Thanks medkid! Bản này danh bạ trên sim đã hiển thị trở lại.
Mấy bản rom mới này mình thấy giao diện rất đẹp nhưng trên máy mình thấy chạy các soft thỉnh thoảng không được nuột nà như các bản ban đầu.
Nhưng nói chung thế này mình thấy rất tuyệt vời rồi.=D>

donquixote

Mình cũng mới up bản ROM này, rất tuyệt, nó khắc phục khá tốt lỗi ăn ram khi chạy window media của các phiên bản trước. Nhưng mình thấy cái total commander dùng ko hay bằng resco explorer thì phải. giá mà thay total bằng resco thì quá hay medkid ạ.
thank you so much.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cũng mới up bản ROM này, rất tuyệt, nó khắc phục khá tốt lỗi ăn ram khi chạy window media của các phiên bản trước. Nhưng mình thấy cái total commander dùng ko hay bằng resco explorer thì phải. giá mà thay total bằng resco thì quá hay medkid ạ.
thank you so much.

Resco Explorer là soft thương mại sao tích hợp vào Rom được!!! Thân!

minhkhangtn

bản rom nay chạy nhanh nhẹ nhưng sao lại có 2 phần mềm cùng chức năng nhỉ đó là <light on và flash light> ngoài ra mình cài thêm một phần mềm tên nó là <AutoHibernate> thì thấy nó hay hơn là nó tự động giải phóng ram rất tốt <ko biết ý kiến các fac sao>

Medkid

bản rom nay chạy nhanh nhẹ nhưng sao lại có 2 phần mềm cùng chức năng nhỉ đó là <light on và flash light> ngoài ra mình cài thêm một phần mềm tên nó là <AutoHibernate> thì thấy nó hay hơn là nó tự động giải phóng ram rất tốt <ko biết ý kiến các fac sao>

ờ, mình cũng dùng trong bản rom hiện tại, sẽ update sau, ngoài cái đó còn Asynckiller nữa

minhkhangtn

nếu có thể thì mình rất mong phần mềm SRS WOW HD v 1.2.5.0 được thay thế bằng SRS WOW HD v 1.2.10.0 ...thanks Medkid!!!

nhocbanme

nếu có thể thì mình rất mong phần mềm SRS WOW HD v 1.2.5.0 được thay thế bằng SRS WOW HD v 1.2.10.0 ...thanks Medkid!!!

Bạn có thể nói lí do bạn muốn dùng bản SRS WOW HD v 1.2.10.0 thay vì bản SRS WOW HD v 1.2.5.0 ???
Mình thấy bản 1.2.5 được tích hợp vô Equalizer vừa tiện vừa cho chất lượng âm thanh tốt hơn đấy chứ.

minhkhangtn

mình cài phần mềm SRS WOW HD v 1.2.10.0 thay thế SRS WOW HD v 1.2.5.0 thấy hiệu ứng nó thay đổi rõ rệt kể cả tai nghe và loa ngoài .nên mới có ý tưởng như vậy ...không biết ý nhocbanme và mọi người như thế nào ????rất mong được hiểu biết thêm

tvt

Thanks bác Medkid đã xuất bản một bản ROM mới. Mình mới tải bản ROM 6.1 nầy về dùng thử thì thấy giao diện rất đẹp, hình ảnh bóng bẩy, mượt mà, nhìn bắt mắt. Đặc biệt là âm thanh rất lớn, lớn hơn so với các bản rom trước mình đã dùng với máy O2 Neo, Atom, Atom Life. Nhưng sao mình cảm thấy một số phần mềm chạy hơi chậm và khi boot máy rất lâu.

kmkz

Em đã cài xong rồi, nhưng giờ lại phải hỏi tẹo, em không thấy cái phần mềm o2 backup, cài cái này từ bản chính thức lấy trên MWG về thì nó bảo là version này không support o2 backup. Giờ thì các contact với sms của em không lấy lại được, có cách nào để em có thể dùng được bản O2 backup trên ROM này không các bác?

TranMinhMan

Super V.I.P
Em đã cài xong rồi, nhưng giờ lại phải hỏi tẹo, em không thấy cái phần mềm o2 backup, cài cái này từ bản chính thức lấy trên MWG về thì nó bảo là version này không support o2 backup. Giờ thì các contact với sms của em không lấy lại được, có cách nào để em có thể dùng được bản O2 backup trên ROM này không các bác?

Đúng là cấu trúc ROM MWG có sự thay đổi so với ROM seeO2 trước đây. Sau này bạn nên dùng dùng PIMBackup, vì là ctr ngoài nên bạn có thể phục hồi thoải mái sau khi up ROM mới, hoặc đổi máy...
Nếu muốn lấy lại contact với sms thì bạn thử cách này xem: up lại bản OS19199 của Medkid or của mình vì đây là 2 bản ROM dựa trên cấu trúc ROM seeO2, rồi cài O2 backup mà load lại.
Chúc vui!

TranMinhMan

Super V.I.P
Thanks bác Medkid đã xuất bản một bản ROM mới. Mình mới tải bản ROM 6.1 nầy về dùng thử thì thấy giao diện rất đẹp, hình ảnh bóng bẩy, mượt mà, nhìn bắt mắt. Đặc biệt là âm thanh rất lớn, lớn hơn so với các bản rom trước mình đã dùng với máy O2 Neo, Atom, Atom Life. Nhưng sao mình cảm thấy một số phần mềm chạy hơi chậm và khi boot máy rất lâu.

Thường thì các bản ROM sau tác giả sẽ tích hợp nhiều ctr hơn các bản trước (ko biết bạn có để ý ko!?), vì thế khi boot và load sẽ chậm hơn chút.
Trong ROM Medkid đã sưu tầm các ctr rất hay, vì đây là các ctr free, khá tiện ích, và nhỏ gọn...
Chúc vui!

minhkhangtn

bạn vào setting>system>cpu prfile chọn best perfomane
auto off timer =60secs
backlight off timer=30 secs
rồi ok ..xem có ổn ko?

donghue

sau khi sử dụng một thời gian mình xin có nhận xét sau: tuy rằng hơi muộn
1. bản room chạy nhanh, mượt.
2. âm thanh nghe rất lớn và trong.
3. giao diện đẹp, lúc boot có âm thanh login của Vista
4. nhiều phần mềm hữu ích, khỏi mất công mày mò tìm trên net
5. giữ lại được hầu hết các tính năng của bản Room gốc (rất hay)
6. Room có phông nền màu xanh, dịu mắt, và thân thiện dễ được mọi người chấp nhận
Tuy nhiên còn một số điểm yếu sau:
1. lúc mới flash room thì máy chạy nhanh nhưng càng dùng lâu thì máy chậm lại (tuy kg cài thêm phần mềm nào từ lúc mới chạy lại room xong)!
2. Âm thanh nghe loa ngoài lớn và hay nhưng nghe bằng tai nghe thì quá dư âm tress dù đã dùng các Pm chỉnh lại bass (cái giá phải trả cho việc nghe loa ngoài lớn).
3. Alarm có cái bịnh kỳ cục: hẹn 12g PM thức dậy từ thứ 2-6, sau đó bỏ đi hẹn lại từ 13g từ thừ́ 2-6. kết quả: nó báo luôn cả 12g và 13g ạc ặc,( mình đã kiểm tra là đã bỏ cái alarm lúc 12g).
4. boot quá lâu.
mong bạn có các bản room sau tốt hơn

dube1311

híc không bít có bác nào bị như em ko, bản wm6 máy dùng pin 4 ngày, bản này chạy mượt mà nhg mà pin không nổi 2 ngày, mà dùng như nhau chứ không hề nhiều hơn...

PPC2002

mình dùng bản rom này gần 2 tuần nay rồi, chạy nhanh, ít bị tụt ram nhưng đúng là có vẻ tốn pin. Mình thử thay đổi CPU profile (cả 3 chế độ auto,best power và best perfomance)sau đó benchmark một đoạn video thì thấy tốc độ xấp xỉ nhau ở cả 3 chế độ, đang nghi bản rom này luôn chọn chế độ best perfomance. Mình ko biết cách benchmark hệ thống nên dùng TCMP để test video, bác nào có cách test khác xin test giùm và cho ý kiến với.
Thanks bác Medkid lần nữa,

tienha

Medkid cho mình hỏi mình vẫn muốn dùng chương trình O2 menu đễ tắt nhanh các ứng dụng như ở rom gốc thì có được k? và có thể down ở đâu? thanks