• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom mất loa ngoài - Call không nghe tiếng?

Status
Không mở trả lời sau này.

nguoi_la

Em có con Atom bị mất loa ngoài, ko nghe nhạc hay phone gì được hết. Tuy nhiên vào chức năng Radio thì nghe è è, tap screen thì nghe póc póc. Nhưng thoát Radio là lại tắt tiếng.

Em đã up lại bản ROM gốc của Atom nhưng vẫn thua. Các sư huynh có thể giúp em một tay với. Thanks.

thienly12333

1 là dây loa của bạn bị chạm hoặc đứt dây 2 là đã bị hư rồi,bạn thử tháo máy ra và kiểm tra thử,nếu hư bạn đi thay cặp loa khác,cũng rẽ mà,khoảng 150k-200k gì đó!!!!

nguoi_la

Lcú em vào FM Radio vẫn nghe, tap màn hình ẫn nghe. Nhưng thoát FM là tắt tị.

linh_ck01

Cái vụ này hao hao chuyện đang nghe bằng HP rùi rút ngang hông đây , có một số topic về đề tài này rùi bạn tham khảo trong room này đi nhé
:D

thienly12333

bạn cứ tháo máy ra vệ sinh thử đi!!!rồi báo kết quả nhé(à em có gởi cho bác LINH tin nhắn mong bác đọc và giúp dùm)

Chỉnh sửa cuối:

nguoi_la

Cái vụ này hao hao chuyện đang nghe bằng HP rùi rút ngang hông đây , có một số topic về đề tài này rùi bạn tham khảo trong room này đi nhé
:D
Em đã tét thử bằng headphone, kết quả là dùng headphone thì nghe. Vừa dùng haedphone vừa mở FM Radio và rút headphone ra thì vẫn nghe. Nhưng tắt nhạc là lát sau im re lại.

bạn cứ tháo máy ra vệ sinh thử đi!!!rồi báo kết quả nhé(à em có gởi cho bác LINH tin nhắn mong bác đọc và giúp dùm)
Okei mình sẽ thử. Thanks.

linh_ck01

hix.. ngta cảnh báo bao nhiu lần gòy, cái jack của con Atom hơi khó chịu, bạn nên lưu ý 1 chút khi đang sử dụng với headphone thì kị vụ rút nóng (khi chưa tắt app) -->> Atom dễ bị man man với cái loa

--->> lời khuyên cho bác là tháo ra vệ sinh kĩ chỗ jack cắm

nguoi_la

Okei rồi. Thanks các bro đã góp ý và chỉ dẫn nhiệt tình nha. Em fix lỗi con Atom rồi. Thankssssssssssssssssss.

Sonblack

Super V.I.P
Vấn đề đã được giải quyết! Chủ đề này đóng từ bây giờ!

Status
Không mở trả lời sau này.