• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Atom mất loa nhưng người khác gọi đến vẫn đổ chuông :(

mrsmile721

Các bác cho em hỏi: con atom của e đang dùng thì bị mất loa, bật loa to nhỏ đều không lên tiếng, phát nhạc k lên tiếng. Nhưng người khác gọi tới thì vẫn rung và đổ chuông. Em đã cài lại không được, thậm chí Up Rom khác cũng không được. Mong nhận được hồi âm. Thank các bác nhiều.

minhthi

cái này lạ nghe.bữa ni box atom buồn thiu.các cao thủ chuyển qua máy khác dùng hết rồi.bạn chịu khó đợi trả lời nha.

ah bạn up về Rom gốc hoặc xem lại thao tác uprom xem có đúng không nhé

imleeu

Các bác cho em hỏi: con atom của e đang dùng thì bị mất loa, bật loa to nhỏ đều không lên tiếng, phát nhạc k lên tiếng. Nhưng người khác gọi tới thì vẫn rung và đổ chuông. Em đã cài lại không được, thậm chí Up Rom khác cũng không được. Mong nhận được hồi âm. Thank các bác nhiều.

Nhiều khi loa của bạn bị chạm mạch, cuộc gọi đến làm dthoai rung -> mạch chạm chạm nên đổ chuông được. ^_^

BatKid

Super V.I.P
kẹt zack cắm tai nghe ... vệ sinh kg hết là phải thay zack khác .

kitaboo9x

Tình trạng máy bạn là bị dính jack cắm tai nghe giống như bác BatKid đã nói, mình cũng đã bị tình trạng tương tự vì cắm tai nghe ko theo phụ kiện o2 rất hay bị tình trạng này. Và mình đã thử làm các cách như sau:
1. Up rom khác --> lúc nghe được, lúc ko nghe được
2. Mở máy ra vệ sinh jack tai nghe --> lúc nghe, lúc ko
3. Tháo luôn jack tai nghe, và cho chân mass nối tiếp với nhau = dây đồng ( vì mình ko đi kím jack tai nghe để thay nên phải làm cách làm biếng này ) --> nghe mãi mãi ;;) chúc bạn thành công.