• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AtomLife & GPRS

sonthai85

Chào các bạn, mình đang dùng một chú AL, máy mình bây giờ có hiện tượng tự động kết nối GPRS, lắm khi mở máy ra là đã thấy kết nối rồi, mình không biết xử lý thế nào nữa. Bạn nào biết thì làm ơn chỉ cho mình nhé.
Mong nhận được sự giúp đỡ, Xin cảm ơn các ban rất nhiều.
thaisonmarine@gmail.com
:(

tranngocletuan

Active Member
Chào các bạn, mình đang dùng một chú AL, máy mình bây giờ có hiện tượng tự động kết nối GPRS, lắm khi mở máy ra là đã thấy kết nối rồi, mình không biết xử lý thế nào nữa. Bạn nào biết thì làm ơn chỉ cho mình nhé.
thaisonmarine@gmail.com
mình ko gặp hiện tượng đó bao giờ
nhưng theo mình ngix thì bạn nên kiểm tra lại các phần mềm đang cài đặt có tự động AUTO ko nếu có chon chế độ Manual ? hoặc cách đơn giản là bạn handset lại máy là ok

tampham

thaisonmarine@gmail.com

co phải sau khi up Rom nó hỏi có set up gprs hay không thì bạn yes cho nó cài đạt đúng không, mình không dùng gprs nên sau mỗi lần up Rom đều bỏ qua bước này, nếu trong máy bạn đang dùng chương trình gì đó, chẳng hạn như thời tiết cần up date thì nó sẽ tự động dùng gprs update, đã vậy tốn pin nữa.:D:))

sonthai85

Cảm ơn các bạn đã trả lời.
Máy mình dùng chủ yếu là để liên lạc nên mình không muốn lãng phí Pin cho những phần mềm không cần thiết, do đó mình chỉ cài mỗi Kin kin, Vietmap và Phù đổng thôi. mình cũng chưa biết do đâu có hiện tượng này. mình vào GRRS setting để cả phần PAP or CHAP cũng vẫn còn hiện tượng này. mình cũng chưa Up rom bao giờ, mua về thế nào thì vẫn dùng vậy thôi, cũng chẳng để ý nữa. nếu mình Hardreset thì mất hết, cài lại rất mệt và quan trọng nhất là cái Contacts của mình, mình không "chọc" làm lại từ đầu.
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

tampham

bạn dùng cái này backup lại contact hoặc tìm trên diễn dàn có một số chương trình backup khác để lưu lại rồi chọt, quậy mới lên tay chứ=)):)):D
<a href="http://www.freewarepocketpc.net/ppc-download-turbo-contact-backup.html">Download Turbo Contact Backup</a>

QuangThang89

Cảm ơn các bạn đã trả lời.
Máy mình dùng chủ yếu là để liên lạc nên mình không muốn lãng phí Pin cho những phần mềm không cần thiết, do đó mình chỉ cài mỗi Kin kin, Vietmap và Phù đổng thôi. mình cũng chưa biết do đâu có hiện tượng này. mình vào GRRS setting để cả phần PAP or CHAP cũng vẫn còn hiện tượng này. mình cũng chưa Up rom bao giờ, mua về thế nào thì vẫn dùng vậy thôi, cũng chẳng để ý nữa. nếu mình Hardreset thì mất hết, cài lại rất mệt và quan trọng nhất là cái Contacts của mình, mình không "chọc" làm lại từ đầu.
Xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Việc này rất đơn giản, bạn gọi tới nhà mạng và bảo muốn ngưng sử dụng gprs thì du máy có kết nối nhưng nhà mạng ko có kết nối thì cũng như ko thôi, wa đơn giản phải ko, chúc thành công :)

Posted via Mobile Device

sonthai85

hihihi, Cảm ơn bạn Thắng, rất sáng tạo nhưng mình muốn thỉnh thoảng vẫn dùng để Checkmail hay Chatting.

tranngocletuan

Active Member
hihihi, Cảm ơn bạn Thắng, rất sáng tạo nhưng mình muốn thỉnh thoảng vẫn dùng để Checkmail hay Chatting.
đơn giản thôi. bạn có thể xóa cấu hình GPRS đi. sau đó khi nào muốn truy cập GPRS thì lại cài lại " mất khoảng 30 giây" là ok

dolthanhdol1

Atomlife hình như bắt sóng 3G rất kém thì phải.tui dùng bắt sóng 3G vi na down được có 100k/s.có cách nào chỉnh nhanh lên không nhỉ.

glory3010

thaisonmarine@gmail.com
Bạn thử cách này để bỏ chế độ tự động GPRS nhé:
Vào Wireless Manager - Data setting - Advanced - select Networks
--> nếu bạn thấy mobifone/vinafone internet settings --> thì nhấp vào chọn lại My ISP hay My work Network --> ok.
Khi nào muốn vào lại GPRS thì vào đó mà sửa lại mobifone/vinafone internet setting.
Chúc vui.

nd123

Ngắt hoàn toán kết nối GPRS

Bạn có thể thực hiện một trong 2 cách sau đây, với điều kiện là bạn chỉ bật (On/Off) mỗi một kết nối cho chức năng Phone thôi, các chức năng kết nối khác phải tắt đi, ví dụ Wife, Bluetooth, ....

Cách 1
Từ Start> Settings> Connections
Chọn item Connections
tại màn hình connections chọn Advanced
tiếp theo chọn Select Networks
tại 2 hộp box chọn câu text "My ISP". Sau cùng chọn OK.

Cách 2
Vào Wireless Manager
chọn Menu> chọn Data settings
tiếp theo thực hiện giống như cách 1 "tại màn hình Connections"

Nếu bạn muốn kết nối lại GPRS thì bạn không chọn "My ISP" nữa mà chọn tên kết nối của nhà cung cấp GPRS mà bạn đã dùng trước đó.