• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 PV DVH) - V14
Version 6.01.14 Black

Xin chân thành cảm ơn:
Man PhamQuang
ROM DEV SonBlack
SMOD Tom_codon
MOD HoangDat_vista
TMOD Medkid, TMOD TranMinhMan
VIP Sirkojiro
đã hỗ trợ trong suốt thời gian qua
Cảm ơn các KTV đã cung cấp tools và Softs giúp mình hoàn thành bản ROM này

Core 5.2.19971
Build 19971.1.2.6
24MB PagePool
Rom date : 28 - Sep - 2008
Increase Cache
Used RAM : 17 ÷ 19 MB

Đặc điểm của V13
Tích hợp (Added):
GS Finder 1.04 build 1.99.01.12.2007(Trình duyệt thư mục đa dụng của Dutty's mới hơn phiên bản trong các build trước)
Flight Mode
HTC_Comm Manager_1.7.2_6B_Color_Black
HTC Simmanager 6.57
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
WkTask 1.1.7.3 By Waku (open/close applications fastly)
Setting+ 0.1b By SamuelTee (Tool config)
Simple Regedit 1.1.2.183
SMS Alert Fix (Default on My ROMS)
SunHigh Windows Media Player Build 19971 (Good with WMV files - Thank SunDream)
SynctroTime
WLAN Manager & WLAN Utilities
WM5 Storage 1.8 (USB PPC SDCard)
Battery icon number Fixed
Button 9 Fixed (ScreenRotate Fixed)

Loại bỏ (removed) :
SQL Mobile
Welcome Center

UC(SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
HTCHome_Diamond_dvha79_ddt.cab
Dvha79_ddt Diamond Dialer 2G.cab
SMSDeliveryReceipt_Fixed.cab
Dvha79_ddt_PimBackup2.8.cab

HTC_NetWizard_1.0.29982.1.cab

Bỏ tích hợp ExtROM thay vào đó là UC v2 (SDAutorun) Cài tự động giống ExtROM nhưng ko xóa soft sau cài.
Down về giải nén rồi cóp thư mục Cabs lên thẻ để có được chọn bộ

Edit : Bản V14 được port trực tiếp từ bản ROM ship mới nhất dành cho dòng HTC Raphael (TouchPro) AT&T: 1.94.502.2 màn hình VGA do vậy tính đồng bộ cao hơn so với V13.
Bản V14 không có chức năng Touch trượt như ở bản V13 (mặc định của build này là như vậy).
Còn lại mọi thứ đều giống như V12 và 13

Thank

Chỉnh sửa cuối:

tuanvinh

đúng vậy chưa thấy link đâu bạn ạ

Last edited by a moderator:

tuanvinh

rom các bác tạo ra nhiều quá làm em cài chóng hết cả mặt vừa cài song ROM này thì ROM kia lại xuất bản...em có 3 con BA..cứ thay phiên nhau cài rồi đầu óc cứ rối tinh lên ROM nào cùng đẹp cả CÁM ƠN các nhà tạo ROM nhé ...THANK các bác ngàn lần

thekhoa202302

Link Dow đang được tác giả cập nhật...Chúc mừng anh Dvha79_ddt đã có bản ROM mới cho BA=D>=D>

tuanvinh

chắc đêm nay em lại ngồi chờ ROM mới thôi
THANK....bác để em sài đầu tiên vạy nhé

Last edited by a moderator:

olala_olele

lại phải cắm máy vào sync, em là em lười làm cái công việc này lắm đấy :d
Thank bác.

kaka_86

oài...Rom ra nhanh thế nhỉ?em vẫn đang dùng V6 của anh HaBuBi...chắc tối nay phải Up Xem Thế nào mới đưoc.thank anh Hà Nhiều nhé.cho em hỏi 1 câu nhé.nếu là HDD format rùi ghost lại nhiều sẽ chết HDD.còn ROM thì sao nhỉ?:D.không dám nói...^^

Dvha79_ddt

Super V.I.P
oài...Rom ra nhanh thế nhỉ?em vẫn đang dùng V6 của anh HaBuBi...chắc tối nay phải Up Xem Thế nào mới đưoc.thank anh Hà Nhiều nhé.cho em hỏi 1 câu nhé.nếu là HDD format rùi ghost lại nhiều sẽ chết HDD.còn ROM thì sao nhỉ?:D.không dám nói...^^

Em không thể so sánh 2 cái đó được đâu.
ROM là UP vô bộ nhớ Flash nhưng UP có mấy hồi đâu, làm sao bằng được ghi xóa file trên phone. VỚi lại mỗi lần như vầy thì anh đã phải up thử khoảng hơn chục lần liên tục trước khi giới thiệu. Vậy trung bình anh sẽ up nhiều hơn mọi người khoảng hơn 10 lần, nói vậy chức 10 lần có lẽ vẫn còn hơi ít :D. Mà phone của anh vẫn rất ngon lành theo đánh giá khoảng 95% :p, nên theo anh nghĩ chả hề gì hết.
CÒn HDD là bộ nhớ vật lý khác hoàn toàn về cấu trúc và ai cũng biết rồi, nó ghi xếp dữ liện trên đĩa từ và quay tới 1000 vòng/s, chỉ xước 1 chút thôi đã khiến ổ gặp trục trặc rồi. Mà trước anh có cửa hàng internet ghost suốt đấy mà có thấy ổ nào hy sinh đâu em :)

Chỉnh sửa cuối:

vettau

Ghost thì cứ Ghost chứ sao lại phải Format rồi mới Ghost nhỉ, Format nhiều tỉ lệ tuổi thọ của ổ sẽ không cao !:D

NBLam

Dùng từ tối qua đến giờ, vẫn chưa có gì trục trặc cả mới cú chứ. Mà tốc độ thì nhanh hơn V13 nhiều, bật phần mềm và mở cửa sổ troạch troạch cái là xong :) ít phải thấy cái đồng hồ quay quay nhỉ :))

Mà Hà hơi, cái UC thấy ghi là v2, ko biết có khác nhiều ko nhỉ?

Thanks Dvha :))

nokia123

Mình thấy các bản ROM xào lại từ ROM ship đều chạy rất ổn. Bản này mình mới test từ trưa tới giờ chưa thấy lỗi gì. Mình đã dùng bản V12 từ lúc ra lò đến hôm nay thấy rất ổn.Thank Dvh79_ddt nhiều

thanhlongmps

Bác nào dùng rồi cho hỏi cài Diamond Dialer có bị hiện tượng bấm nút nghe rồi vẫn bị rung thêm khoảng 1s mới hết ko ạ?

rosebeast

anh HÀ build cho e bản Touch từ ROM này dc hok ah.e thích Touch hơn.thanks anh hà=D>:D