• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BackUp lại dữ liệu khẩn

hunter7890

Hiện tại vì nghịch cái C(Resource/Tele) P990i nên máy của em bị restart liên tục :-/khi đang ở giai đoạn 90% boot , mà máy tính cũng mới cài lại win nên cái file backup P990i cũng die roài , thực hiện cách thức rút SIM + thẻ nhớ để backup lại máy thì em chỉ connect dc phần " File transfer mode" thôi:((, không biết có anh em nào Pro giúp em chuyển qua Phone Mode khi đang ở giao diện Insert SIM với , phần mềm em không tiếc nhưng danh bạ tới hơn 300 người :(( đang ngồi khóc ra tiếng Ả Rập luôn nà

Đại khái là Pro nào giúp em backup lại cái contact khi bị restart máy thôi , em hậu tạ nhìu nhìu

BatKidGoHell

vấn đề contact này thì chắc các cao thủ bó tay hết rồi! trừ khi bạn có lưu số vào thẻ sim chứ không thì xong là cái chắc! chả trách người ta thích dùng 1200 vì chả bao giờ sợ mất danh bạ trong những trường hợp bi hài thế này

eternal_vnn

backup đáng lẽ lưu lại file vào thẻ nhớ chứ nhỉ?contactmanager trên máy tạo file backup trong Other của thẻ nhớ mà?format cũng đâu có sao???

Son_Do

Well-Known Member
backup đáng lẽ lưu lại file vào thẻ nhớ chứ nhỉ?contactmanager trên máy tạo file backup trong Other của thẻ nhớ mà?format cũng đâu có sao???

Đúng vậy, khi thực hiện backup contacts thì máy sẽ tạo một file contacts.vcf trong thư mục D:\other\backup\contacts. Khi cần ta có thể bung lại file này, nhưng khi máy bị lỗi khởi động thì vô phương backup lại contacts.

mrspooky

Đúng vậy, khi thực hiện backup contacts thì máy sẽ tạo một file contacts.vcf trong thư mục D:\other\backup\contacts. Khi cần ta có thể bung lại file này, nhưng khi máy bị lỗi khởi động thì vô phương backup lại contacts.

Có sao đâu vấn đề backup contact hả bro? Vấn đề ở đây là làm thế nào vào được máy thôi chứ nếu muốn lấy lại contact trước thì cắm thẻ nhớ vào máy khác restore là được rồi?? Đáng nhẽ phải là làm cách nào restore contact mới đúng chứ?

Son_Do

Well-Known Member
Có sao đâu vấn đề backup contact hả bro? Vấn đề ở đây là làm thế nào vào được máy thôi chứ nếu muốn lấy lại contact trước thì cắm thẻ nhớ vào máy khác restore là được rồi?? Đáng nhẽ phải là làm cách nào restore contact mới đúng chứ?

Bạn không đọc kỹ rồi, bạn ấy không khởi động được máy và cũng chưa backup contacs chứ nếu đã backup contacts rồi thì còn nói làm gì nữa, chỉ việc format máy sau đó restore contacts lại là xong thôi.

mrspooky

Bạn không đọc kỹ rồi, bạn ấy không khởi động được máy và cũng chưa backup contacs chứ nếu đã backup contacts rồi thì còn nói làm gì nữa, chỉ việc format máy sau đó restore contacts lại là xong thôi.

Híc, em đọc kỹ rùi mà, có thấy nói là chưa backup contacts đâu ạ? Mà nếu chưa thì có lẽ vấn đề này thành nan giải mất rồi, à mà vào được tới chỗ insert sim có lẽ cũng vào được fight mode chăng? mà nếu vào được flight mode thì vấn đề lại đơn giản rồi. Thôi có gì mong bro bỏ quá cho vậy.

eternal_vnn

Híc, em đọc kỹ rùi mà, có thấy nói là chưa backup contacts đâu ạ? Mà nếu chưa thì có lẽ vấn đề này thành nan giải mất rồi, à mà vào được tới chỗ insert sim có lẽ cũng vào được fight mode chăng? mà nếu vào được flight mode thì vấn đề lại đơn giản rồi. Thôi có gì mong bro bỏ quá cho vậy.

@MRS : cậu ơi vào đến insertsim cũng chưa vào đc flightmode đâu.mình nghĩ chỉ còn cách duy nhất là ra đại lí chạy box chuyên dụng có thể nó chạm đc vào trong dữ liệu tồn trong máy chăng?chứ cáp bình thường của anh em mình không làm gì đc đâu.chia buồn cùng chủ topic.

O9xx19xx29

Qua trường hợp khó xử như trên cho thấy nhiều anh em vẫn ko cẩn thận cái contact này. Mình thì cứ 1 tuần lại backup ra 1 file và cất đi - copy thẳng file đó ra máy tính chứ ko backup bằng PC Suite.
Nếu sim đó là sim vina thì vào trang chủ Vina phone tra lại phần lịch sử cuộc gọi sau đó nhắn tin đến các số đó hỏi xem đó là ai và add lại thôi - chứ sim viettel hay mobi thì hình như ko có phần lịch sử cuộc gọi .

lungtung

mình cài pcsuit của pp990i rồi , kết nối với p990i nhưng vào backup thì nửa chừng máy điện thoại khởi động lại để chuyển dữ liệu thì thằng máy tính cũng khởi động lại luôn, do đó backup bị hỏng, vào thư mục chứa backup thì trống không. Vậy có cách nào khắc phục không các bạn? Mình định backup để nếu có format máy thì re lại đỡ mất công cài phần mềm trong máy, cài lại tất cả các phần mềm lâu quá trời.

eternal_vnn

trong folder Contact của P990i có ContactManager (chọt vào thanh mũi tên cạnh chữ Contact phía trên cùng bên trái màn hình đó,kéo xuống sẽ thấy mục này).trong ContactMan có phần Backup,chọt vào đó máy đt của bạn sẽ tự tạo ra folder backup trong folder lớn Other trên thẻ nhớ,không cần dùng PCSuite đâu bạn nhé.nếu cẩn thận thì nối đt vào PC rồi copy cái file trong folder backup ấy ra PC thì không bao giờ sợ mất hết contact trong đt :D
chúc bạn vui !

lungtung

Mình đang nói là dùng pcsuit để backup lại toàn bộ máy, sau này có cài lại FW thì chỉ cần res lại đỡ mất công cài lại toàn bộ phần mềm trong máy, đỡ mất thời gian, chứ không phải cách backup danh bạ như bạn nói

hieu_tn

các bác nào biết giúp em đi, em bị mất contacs lần trước phải xin lại, giờ có danh bạ mới active sync với PC nó lấy danh bạ cũ cho vào thế là em lại mất contacs mới,làm thế nào để backup danh bạ mới bị mất của em được. Các bác giúp em với. ah quên em dùng SS-i608 .mail hieu.trinhnd@gmail.com

pphapp

trong folder Contact của P990i có ContactManager (chọt vào thanh mũi tên cạnh chữ Contact phía trên cùng bên trái màn hình đó,kéo xuống sẽ thấy mục này).trong ContactMan có phần Backup,chọt vào đó máy đt của bạn sẽ tự tạo ra folder backup trong folder lớn Other trên thẻ nhớ,không cần dùng PCSuite đâu bạn nhé.nếu cẩn thận thì nối đt vào PC rồi copy cái file trong folder backup ấy ra PC thì không bao giờ sợ mất hết contact trong đt :D
chúc bạn vui !

trước em cg làm = cách này và đén khi phục hồi thì máy báo file damage (chẳng hỉu tại sao)làm em mất sạch danh bạ vì ỷ là đã sao lưu thành công liền forrmat máy, sau bài học này em làm supersim để lưu dô đó cho chắc:D,

buratino1703

Mình đang nói là dùng pcsuit để backup lại toàn bộ máy, sau này có cài lại FW thì chỉ cần res lại đỡ mất công cài lại toàn bộ phần mềm trong máy, đỡ mất thời gian, chứ không phải cách backup danh bạ như bạn nói

Mình thì ko may mắn được như bạn, cũng cài hết các soft cần thiết rồi backup bằng PC suite nhưng sau một thời gian mod icon chán, định thay bộ mới, để cho máy chạy nhanh mình format máy rồi lấy file backup ra restone thì khi backup xong các soft lỗi tùm lum luôn. Một lần khác mình backup riêng phần danh bạ rồi khi cần lấy lại cũng bị lỗi. Tất nhiên ko phải lần nào restone cũng bị nhưng mình nghĩ là các bạn ko nên đặt "niềm tin" quá nhiều vào anh PC suite.
Giờ mình chỉ cần backup danh bạ và tin nhắn thôi. Danh bạ thì mình xuất trực tiếp ra file đuôi .vfc rồi lưu vào máy tính(trong phần danh bạ của máy có phần đồng bộ với PC này), sau đó ta có thể mở bằng Adress book của máy tính. Tinh nhắn thì dùng phần mềm Best Messaging cho lành, xuất ra đuôi .csv máy tính cũng đọc được đó.