• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Backuper v1.0 Việt hóa bởi nguoiqualoicu

nguoiqualoicu

Đây là phần mềm sao lưu và phục hồi dữ liệu rất pro dành cho anh em S60 nào mà hay format máy.
Không chỉ sao lưu và phục hồi các cấu hình,cài đặt trong máy(menu,profile,GPRS,SMS...) và của các CT: Smartsetting,SmartMovie,ProfiMail,Zipman...mà còn cho phép chọn sao lưu các file và thư mục bất kỳ( rất tiện để sao lưu và phục hồi font, file cr@ck hoặc thư mục chứa ứng dụng đã cài,đỡ tốn công cài lại).
Ứng dụng chạy trên nền Python.

P/S Lưu ý với các bạn mới dùng máy S60 về vấn đề format nhé. Khi các bạn gặp trường hợp bật máy lên mà nó hiện dòng chữ "Phone start-up failed Contact the retailer" thì không nhất thiết phải format máy đâu ( format nhiều nó...chai pin đấy =))), nguyên nhân là do máy khi khởi động nó không "đọc" được thẻ nhớ. Chỉ cần format lại thẻ nhớ là OK hoặc muốn không bao giờ bị như vậy thì tiêm phòng bằng cách cài cái Fix lỗi mà mình đưa dưới đây vào máy thì sẽ không bao giờ bị nữa, đã test cả 2 năm nay rồi OK!;)

thanhtungsx

Trong phần thẻ nhớ cũng có mục Backup mà ! cám ơn bạn đã chia sẽ PM do bạn Vh nhé !

ongtrungducmx25

Sao mình thấy bạn nguoiqualoicu nói chung chung không ah không giới thiệu một tính năng độc đáo của pm mình đã vh nhỉ! cho mình xin một vài ý kiến đi nguoiqualoicu nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Sao mình thấy bạn nguoiqualoicu nói chung chung không ah không giới thiệu một tính năng độc đáo của pm mình đã vh nhỉ! cho mình xin một vài ý kiến đi nguoiqualoicu nhé.

Đây là ứng dụng giúp sao lưu các phần mềm mà a đã cài vào máy. Nó có tác dụng sau này nếu a format máy thì a dùng chính PM này phục hồi lại các Pm đó với điều kiện a phải cài lại Pm này và có lưu trữ file sao lưu kia.

nguoiqualoicu

Đúng như Kojiro đã nói, nhưng mình sẽ giải thích cho rõ hơn. Nếu dùng cái backup có sẳn trong máy(ở phần thẻ nhớ) thì chỉ cho phép sao lưu và phục hồi một số cài đặt và thiết lập trong máy VD như menu,stanby,SMS,profile,GPRS...nhưng nếu ta dùng phần mềm thì nó sẽ mở rông hơn cho phép ta sao lưu cả những thiết lập, k3yg3n, account...của một số PM như SmartSetting,SmartMovie, ProfileMail,Zipman.v.v.bởi vì các PM này tuy cài trong thẻ nhớ nhưng các thiết đặt của chúng lại nằm trong máy.Vì vậy sau khi format máy nếu ta phục hồi lại thì sau khi cài các chương trình trên thì sẽ đỡ phải cài đặt hay nhập k3y lại.
Chương trình này hay hơn các phần mềm khác ở chỗ nó cho phép ta chọn file hoăc foder bất kỳ để sao lưu nên có thể chọn thư mục chứa ứng dụng đã cài để sao lưu,sau đó phục hồi lại thì sẽ đỡ mất công cài lại (VD chọn thư mục E\system\apps để sao lưu thì sau khi phục hồi sẽ không phải cài lại các app đã cài).

Thangnd31082

Mà sao không gộp luôn cả cái fix lỗi để tối ưu hóa nhỉ hơn nữa để anh em tải về dễ sử dụng.=D>

nguoiqualoicu

Mà sao không gộp luôn cả cái fix lỗi để tối ưu hóa nhỉ hơn nữa để anh em tải về dễ sử dụng.=D>

Tích hợp lại thì cũng dễ thôi mà, nhưng mỗi cái mỗi chức năng mà, tích hợp lại làm gì. Cái backuper thì chỉ cần cài khi cần thiết thôi chứ để làm gì cho tốn Ram, còn cái fix lỗi thì nên cài vào bộ nhớ máy để phòng ngừa, vì các máy S60 đời cũ (OS7 trở xuống) nếu tháo lắp thẻ nhớ nhiều thì hay bị lỗi này, nếu nhẹ thì có thể tháo thẻ nhớ ra rồi khởi động máy lên, sau đó tắt và lắp thẻ nhớ vào là đc, nặng thì phải format thẻ nhớ, có người cẩn thận hơn còn format cả máy nữa, vừa mất công vừa "đau" máy:D.

kataj

Xin hỏi Bro nguoiqualoicu tớ cài trên 7610 -> ok nhưng khi chọn Icon biểu tượng của phần mềm này thì không thấy gì cả là tại sao nhỉ. Hay phần mềm này không dành cho 7610, tớ rất cần PM này vì thường xuyên format lại máy, nó giống như Hiren'boot trên máy tính phải không ?

JuRay-Duan

Xin hỏi Bro nguoiqualoicu tớ cài trên 7610 -> ok nhưng khi chọn Icon biểu tượng của phần mềm này thì không thấy gì cả là tại sao nhỉ. Hay phần mềm này không dành cho 7610, tớ rất cần PM này vì thường xuyên format lại máy, nó giống như Hiren'boot trên máy tính phải không ?
Fảj càj python vào nữa thì mớj chạy dc pm này bạn nhé :)

kataj

Mình cài Python mà nhưng hình như bản Python của mình cũ quá rồi ! Cài thêm bộ LIBS của anhtam vẫn không được

MinhThang

Manager
Mình cài Python mà nhưng hình như bản Python của mình cũ quá rồi ! Cài thêm bộ LIBS của anhtam vẫn không được

Bạn cài Python và MegaPyModulePack + ứng dụng tất cả lên bộ nhớ máy mới hoạt động được bạn nhé!

kataj

Bạn cài Python và MegaPyModulePack + ứng dụng tất cả lên bộ nhớ máy mới hoạt động được bạn nhé!
Hix thế thì máy chạy rùa lắm, mình không muốn cài vào bộ nhớ máy, với lại cài lên thẻ vẫn chạy được mà(N_Gage QD) nhưng tớ đang thử trên con 7610 bạn ạ ! Cảm ơn bạn đã tư vấn