• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bấm 2676625720#, test Backlight ON/OFF

baby1982

Khi mình thực hiện bấm dòng lệnh trên, vào đến mục Test --> Backlight ON/OFF, thì màn hình bị tắt luôn. Bây giờ mình muốn mở lên lại, nhưng không có cách nào nhớ vị trí phím số nên không thể thực hiện được.
Mong các Pro hướng dẫn có cách nào không? Mình để nó nằm túi rồi, chỉ để nghe/gọi mà thôi. Hết làm được gì vì chẳng còn thấy gì nữa cả. Mình gắp lắm.

Khi mình thực hiện bấm dòng lệnh trên, vào đến mục Test --> Backlight ON/OFF, thì màn hình bị tắt luôn. Bây giờ mình muốn mở lên lại, nhưng không có cách nào nhớ vị trí phím số nên không thể thực hiện được.
Mong các Pro hướng dẫn có cách nào không? Mình để nó nằm túi rồi, chỉ để nghe/gọi mà thôi. Hết làm được gì vì chẳng còn thấy gì nữa cả. Mình gắp lắm.
Rút pin ra, lắp vào lại, hardreset nhấn giữ 2 phím: volume down + green button và nhấn giữ nút Power đến khi nào đèn báo chớp chớp đổi nhiều màu là bắt đầu hardreset :p.
Nếu không hết thì đưa máy về chế độ Emergency Mode để up lại Rom gốc.

baby1982

Rút pin ra, lắp vào lại, hardreset nhấn giữ 2 phím: volume down + green button và nhấn giữ nút Power đến khi nào đèn báo chớp chớp đổi nhiều màu là bắt đầu hardreset :p.

Thiệt là sốt hàng, tim rớt ra ngoài. Mình đã hard good.
Nhưng đưa về chế độ này bằng cách nào vậy bạn?

googlevnn

Máy của em cũng dính đúng zu này rồi
Em tháo Pin gắn lại, giữ 2 phím Volume đi xuống và nút ShurtCut, Giữ thêm nút nguồn, cũng ko có tác dụng gì
ACE nào biết giúp em với

baby1982

Máy của em cũng dính đúng zu này rồi
Em tháo Pin gắn lại, giữ 2 phím Volume đi xuống và nút ShurtCut, Giữ thêm nút nguồn, cũng ko có tác dụng gì
ACE nào biết giúp em với

Bạn ạh, hãy làm theo chính xác từng bước ntn chắc chắn sẽ được thôi, nhé:

Bin21

Trong trường hợp này (màn hình bị mất sáng) hoặc trường hợp màn hình không thể tương tác trực tiếp đều có thể giải quyết bằng Pocket Controller. Màn hình mất sáng vẫn hiện trên Pocket Controller, màn hình bị lẹch cảm ứng (thậm chí bị bể) vẫn có thể điều khiển chính xác từ Pocket Controller. Vi vậy lời khuyên cho những ai mới sử dụng PPC là đầu tiên hãy cài ngay Pocket Controller. Lưu ý là chỉ cần PPC sync được với PC thì Pocket Controller có thể nhận được PPC và tiến hành cài đặt trình kết nối trên PPC ngay cả khi máy trong giai đoạn hard reset và bắt đầu load ứng dụng.