• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bamburser - Chat video bằng chiếc UIQ Phone của bạn!!!

Caohieu88

Đây là một chương trình phép bạn thực hiện video chat – xem & lưu trữ các đoạn video của bạn trên Web và hơn thế nữa. Bạn cần đăng ký tài khoản trên trang http://bambuser.com/ và cài đặt file SIS trước khi sử dụng chương trình này!

- Bambuser hỗ trợ hiển thị thời gian thực trên đoạn video mà bạn UP lên từ chiếc Phone của bạn thông qua mạng GPRS, 3G, hay Wifi.

- Bambuser là dịch vụ video hiển thị thời gian thực giữa nhiều người với bạn, giữa bạn với nhiều người và giữa nhiều người với nhau và chẳng mấy chốc nữa dịch vụ định vị toàn cầu GPS gắn thẻ cũng sẽ được tích hợp cho nhiều dòng điện thoại của bạn

- Khả năng thông báo: Thông báo cho bạn của bạn biết bạn đang sinh sống ở đâu.

- Khả năng tương tác: Bắt đầu nói chuyện với các đồng nghiệp của mình, với người xem hay các khách hàng trong thời gian thực thông qua hệ thống “Chat web to Phone”, và trả lời bằng giọng nói chuẩn.

- Khả năng lưu trữ: Với Bambuser sẽ ko cần phải lo lắng đến thẻ nhớ nữa vì bạn có thể lưu trữ tất cả những tín hiệu truyền tải trên máy tính của bạn hoặc máy chủ của Bambuser. Nếu muốn bạn có thể chỉnh sửa thông tin của bạn và lần hiển thị cuối cùng ở bất cứ nơi nào bạn muốn trên Internet chỉ trong vòng một phút.

- Các bạn của bạn hay những ai quan tâm đến bạn có thể đăng ký các loại hình khác nhau mà họ muốn cập nhật từ bạn như Chat, xem Video…

Các bước tiến hành:

1. Khởi động chương trình Bambuser trong máy của bạn để vào trang Web: http://bambuser.com/
Nhấp vào Webcam ở phía trên bên trái trình đơn.

2. Chọn ứng dụng phù hợp để sử dụng Camera và Micro

3. Nếu ko nhìn thấy hình ảnh của bạn, nhấp chuột vào cửa sổ truyền để chọn Setting, chọn ô Webcam và chọn thiết bị quay video của bạn . Chọn tiêu đề đường truyền phù hợp và kiểm tra hộp tùy chọn để lưu thiết lập của bạn cho yêu cầu xem . Cuối cùng ấn nút ĐỎ. Bây giờ bạn đang được quay trực tiếp đó!!!

Có thể có những chỗ còn chưa hiểu hoặc chưa biết cách thực hiện thì bạn có thể tự khám phá nhé, cuộc sống là khám phá mà!!

Được dịch bởi Caohieu88!

Chỉnh sửa cuối:

at007

thank caohieu88,cái này hay lắm đây,nếu có 3G nữa ko còn gì phải bàn^^

ngkhanhhoang

Đây là soft đã được UIQ.COM bình chọn là best soft của tháng 9 đó. Recommend là sử dụng wifi...Với tình hình mấy như Vietnam thì chắc chưa phổ biến lắm...:D

Caohieu88

Sao con p1 của anh nó chỉ quy được cái camera đằng sau thôi vậy hiếu ơi.
Anh thử trên chương trình này hay là cái Camera đằng trước ko hoạt động khi dùng Video phone? Với chương trình này thì em chưa có điều kiện Test thử, còn với Video phone thì anh vào more chọn Use front camera!! Bạn nào có Wifi và làm thành công thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nhé!!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Anh thử trên chương trình này hay là cái Camera đằng trước ko hoạt động khi dùng Video phone? Với chương trình này thì em chưa có điều kiện Test thử, còn với Video phone thì anh vào more chọn Use front camera!! Bạn nào có Wifi và làm thành công thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em nhé!!!
P1 vào more không thấy có dòng Use front camera đâu hết.

Caohieu88

Trường hợp như anh Titan em chưa gặp bao giờ, bạn nào dùng P1i đã làm được thì có thể chỉ giúp mình và anh Titan được ko ;;) ...mình dùng P99 nên ko rành lắm...

yoyo311

sao em ko hiểu j lắm về phần mềm này,em đã test mà không hiểu tác dụng là j hết

Caohieu88

sao em ko hiểu j lắm về phần mềm này,em đã test mà không hiểu tác dụng là j hết

Đây là PM giúp bạn chat video thông qua một WEB trung gian, nhưng rất tiếc hiện tại trang WEB này đã tính phí :((

lucky000

Nói chung cái phần mềm này nghe thì hay chứ có dùng được như quảng cáo đâu! mất cả buổi sáng ngồi chọt chọt mà chả thấy cái gì cả

zerolenovo

cái này là xài trên dt luôn hả máy pro ko cần kết nói với máy tình luôn hả