• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản android MCCM SE V3.4(FroyoStone Sense)[kernel hastarin r8.5] (27.11.2010)

clarkht

Sáng nay lượn lờ XDA thấy bản android này nên lấy về dùng thử, đẹp và tiết kiệm pin, mình chơi game Trạng Nguyên mức hao pin ở 110~120mA, chế độ nghỉ 3~7 mA ( không ứng dụng chạy ngầm )
Bản 3.4 khác 3.3 là chụp ảnh đẹp hơn hẳn, như bên Winmo lun ;;) và có thể zoom đc
Đã hỗ trợ sẵn font tiếng Việt
Nói chung rất khoái bản này :p
À nhược điểm chưa quay đc 720p,mới chỉ quay đc ở 800x480
Link đây các bác :
http://www.multiupload.com/1W761JXTF6
Down về nhớ cho file data vào folder android thì khởi động nhanh hơn nhé
Một vài hình ảnh:

clarkht

clarkht

clarkht

clarkht

Các bác test rồi cho ý kiến nhá

Nguồn : Xda
up thêm MF của bác DucLong cho các bác:http://www.mediafire.com/?1k08yizl2bpz9rw

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

Ram trống nhìu k bạn. Cho đánh giá về nhìu mặt of bản này luôn cái nhá thích mỗi cái chụp ảnh như bên winmo. Dạo này cài thử nhìu cái wa cung xót máy

huhjun

Camera tốt hơn WM nhờ FaceDetection và rất nhiều cải tiến khác, ngoài ra máy chạy khá nhanh. Quadrant gần 1600, có SetCPU, Angry Bird cài sẵn. Nhưng có 1 số điểm mình không vừa ý (của dòng build này) như là không có một số widget của HTC (coin, dice), không có hot reboot... tiếng Việt tốt nhưng lại không có tiếng Hoa.

RAM trống 270 đến 290

clarkht

theo nhu cầu sử dụng của mình, mình đánh giá bản này khá tốt, ram mình để nguyên HTC sence ko xóa đi như các bác khác thì trống ~250 260mb, nếu xóa đi và dùng laucherpro chắc chắn + thêm 20 30 mb nữa

kakatoi

Đang dùng bản này. Thấy nó khá ổn. Nhung thiếu reboot hơi khó chịu. Camera chụp đẹp nhưng mấy bác nói hơn winmo thi e thấy nó cũng như nhau thôi cái này làm e chuyển từ bản evo 0.7 sang.

quangloiat

Đang dùng bản này. Thấy nó khá ổn. Nhung thiếu reboot hơi khó chịu. Camera chụp đẹp nhưng mấy bác nói hơn winmo thi e thấy nó cũng như nhau thôi cái này làm e chuyển từ bản evo 0.7 sang.

Đúng vậy! Bản này khá mượt, Ram free khá cao nhưng ko có reboot thì thấy bất tiện quá, cảm giác thấy thiếu thiếu cái gì đó! Ko biết trên market có soft reset hay ko? Dù sao cũng rất thanks chủ thớt!

chinmuoichin

Đúng vậy! Bản này khá mượt, Ram free khá cao nhưng ko có reboot thì thấy bất tiện quá, cảm giác thấy thiếu thiếu cái gì đó! Ko biết trên market có soft reset hay ko? Dù sao cũng rất thanks chủ thớt!

Trên market có PM Hot reboot đấy ........................

bestmansg

Bản này không cập nhật được thời tiết theo vị trí, lúc nào cũng để thời tiết ở Ha noi, mặc dù mình ở TPHCM, được cái chạy nhanh, máy không nóng, dù cho lên mạng liên tục 2-3 tiếng đồng hồ.

tuanbeck132

Bản này không cập nhật được thời tiết theo vị trí, lúc nào cũng để thời tiết ở Ha noi, mặc dù mình ở TPHCM, được cái chạy nhanh, máy không nóng, dù cho lên mạng liên tục 2-3 tiếng đồng hồ.

Bạn bật Wifi... Vào Map để định dạng vị trí của mình... Tắt đồng hồ đi... Rồi Set lại Widget... Chọn lại đồng hồ... Ở phần tiếp theo chọn Current Location... Sẽ Set được HCM cho bạn....

clarkht

các bạn sự dụng phần mềm Quick Boot trên maket xem :D

Có nhưng k sử dụng đc trên bản này đã thử cài rồi

những gì không sử dụng đc vậy, bạn nói cho a e tham khảo đc ko ? thanks bạn

mình nói như winmo mà :(

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

bác ở hạ long chỗ nào ah. cho em xin cái địa chỉ em đến nhà thỉnh giáo với.em cung dùng hd2 nhưng gà quá :((

clarkht

bác ở hạ long chỗ nào ah. cho em xin cái địa chỉ em đến nhà thỉnh giáo với.em cung dùng hd2 nhưng gà quá :((

Em ở Cienco 5 nhưng h đang học trên HN, cũng sắp về nghỉ tết rồi, hi, a e đồng hương có j ko bít cứ hỏi nhé,nếu e biết e chỉ tận tình cho bác

Bản này dùng khá hay, hao Pin ít, mượt!

thanks bác, bác nói đúng ý e, tuy cũng báo lượng pin tiêu thụ bằng các bản khác nhưng e lại thấy lâu hết pin hơn hẳn

myGenio

Mình đang dùng bản 3.0 Final rất là tốt , giờ dùng thử cái này coi sao.

twantoan

cho mình xin số phone đc ko.có j tết cậu về mình hỏi cho tiện.mình ở cứu hỏa.có mấy cái đau đầu mà ko biet hỏi ai