• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Build từ Rom của Mamaich(UNI V2.15.00)

lams-blu

dolphin đả mang lại cho chúng ta một phong cách gởi piel mới và bul một bản rom thật tốt. Hay nhất ở chổ là tải về không cần giải nén gì cả(Bạn có muốn up rom nầy không ) Nếu muốn thì bấm 1 cái up luôn. Rất hay đáng để cho anh em noi theo. Cám ơn bạn thật nhiều

HungUTD

HTC Audio Manager với eHTC Hom thì k biết chứ TouchFlo với Touch Commander mình đều dùng ngon cả, bản ROM nào cũng ok cả, có điều khi cài TouchFlo thì màn hình cảm ứng sẽ kém nhạy đi, dùng khá bực mình

he he thế mình mới bảo là không dùng được là vì lý do đấy. HTC Audio Manager, HTC Hom, TouchFlo, Touch Commander chỉ dùng cho màn hình QVGA thôi mà còn Uni thì màn VGA mà bạn :)

connguab

he he thế mình mới bảo là không dùng được là vì lý do đấy. HTC Audio Manager, HTC Hom, TouchFlo, Touch Commander chỉ dùng cho màn hình QVGA thôi mà còn Uni thì màn VGA mà bạn :)

HungUTD ơi !
HTC Audio Manager dùng cho Uni màn VGA được mà bạn ! Mình đang xài nè ! =)) =)) =))

linhhong

Bản này nghe bằng tai nghe Bluetooth ko được! Nhưng tại sao mấy bản ROM của T-Mobie W 05 lại nghe cực hay!!!!Có thể lấy Driver của nó bỏ vào được ko Bạn ơi!

HungUTD

HungUTD ơi !
HTC Audio Manager dùng cho Uni màn VGA được mà bạn ! Mình đang xài nè ! =)) =)) =))

thế mình thử cài lại xem ,vì lần trước mình cài nó rồi nhưng có dùng được đâu. cám ơn bạn nhiều :)

lams-blu

Bản 2.15 nầy thĩnh thoảng không nhận thẻ nhớ mổi lần bị như vậy phải chọt đích 1 phát mới đọc được thẻ bạn nào cho biết dùng PM nào khắc phục được không

ltrhai

Bản 2.15 nầy thĩnh thoảng không nhận thẻ nhớ mổi lần bị như vậy phải chọt đích 1 phát mới đọc được thẻ bạn nào cho biết dùng PM nào khắc phục được không

Hi, tôi cũng bị vậy, không tìm được cách giải quyết nên mặc dù rất thích bản này nhưng cũng phải chuyển sang bản Rom khác từ vài hôm nay rồi. Tiếc thật !!!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Hi, tôi cũng bị vậy, không tìm được cách giải quyết nên mặc dù rất thích bản này nhưng cũng phải chuyển sang bản Rom khác từ vài hôm nay rồi. Tiếc thật !!!!!

Các Bạn vào Start => Settings => Qua tab System => Storage Settings => Chọn Standard Mode (SD Only) => Bấm Apply và khởi động lại máy là OK thôi mà! Chúc thành công!;;)

lams-blu

Không hiểu tại sao mình uprom của dolphin vào thì mọi cái chạy đều rất ổn nhưng lại không kết nối với máy tính được !
Có ai gặp trường hợp như vậy không ?:|

Bạn xem lại phần kết nối chứ bản rom không có vấn đề nầy đâu

ltrhai

Các Bạn vào Start => Settings => Qua tab System => Storage Settings => Chọn Standard Mode (SD Only) => Bấm Apply và khởi động lại máy là OK thôi mà! Chúc thành công!;;)

Không được bạn, tôi cũng đã thử vài lần rồi nhưng vẫn không có kết quả, thế mới chán chứ.:-/

cnvui2106

mình uprom xong xuôi hết 100% ; rồi HR lại thì nó cứ toàn hiện lên bootloader ( usb v1.0) chứ ko vào được win nữa

làm sao bây giờ ?

trongtints

mình uprom xong xuôi hết 100% ; rồi HR lại thì nó cứ toàn hiện lên bootloader ( usb v1.0) chứ ko vào được win nữa

làm sao bây giờ ?

Tìm UNI_ExitBootloader trên diễn đàn và chạy thì thoát khỏi hiện tượng đó liền. :D:D:D

cnvui2106

tối qua em đang up rom thì đi ngủ mất
sáng dậy thấy pc báo up rom xong rồi
vào ppc cũng thấy báo 100% rồi nên HR ppc lại thì hóa ra ppc bị kiệt pin nên ko thể vào được nữa ( 100% lỗi là do cạn pin )
giờ do ko vào được nên cắm sạc nó cũng ko sạc được !!!

các bro giúp em với

Tuan1412

tối qua em đang up rom thì đi ngủ mất
sáng dậy thấy pc báo up rom xong rồi
vào ppc cũng thấy báo 100% rồi nên HR ppc lại thì hóa ra ppc bị kiệt pin nên ko thể vào được nữa ( 100% lỗi là do cạn pin )
giờ do ko vào được nên cắm sạc nó cũng ko sạc được !!!

các bro giúp em với

Bạn mói rõ hơn tình trạng máy của bạn đc o?,cắm đèn sạc còn lên màu đỏ 0?Tốt nhất bạn lấy sạc đa năng sạc pin cho lên chút đi rồi cắn vào máy bâth xen nó có lên 0 nhé
Chúc vui

cnvui2106

em cắm sạc vào máy ko lên màu đỏ và cũng ko hiện lên bất cứ cái gì

ấn HR thì nó hiện ra nhưng sau khi ấn 0 thì máy lại tịt ngóm

sạc đa năng em ở HN thì mua ở đâu ? giá bao nhiêu?

hôm nay vừa đi mua 1 cục pin mới
cắm đi cắm lại máy vẫn ko lên ( chỉ vào được bootloader và vào được phần cho chọn ấn 0 hay X )

dùng exit_bootloader mấy lần liền thì máy chạy được ngon lành 1 lần ; em liền tháo pin đổi thử cục khác thì máy lại ko vào được ; exit_bootloader mấy lần rồi mà cũng ko vào được

các bro giúp em với

Last edited by a moderator:

ChuHuyHoan

Well-Known Member

cắm đi cắm lại máy vẫn ko lên ( chỉ vào được bootloader và vào được phần cho chọn ấn 0 hay X )

dùng exit_bootloader mấy lần liền thì máy chạy được ngon lành 1 lần ; em liền tháo pin đổi thử cục khác thì máy lại ko vào được ; exit_bootloader mấy lần rồi mà cũng ko vào được

các bro giúp em với

Bạn thử up rom gốc xem có được không nhé nếu vẫn không được mình nghĩ bạn format lại DOC đi đã có bài hướng dẫn roài đó. Thân!!!

DucLong

Super V.I.P

các bro giúp em với
bạn xạc đầy cục pin lúc trước đã dùng được gắn vào máy nhấn nút nguồn xem máy có khởi động lại không, nếu không được thì chọt softreset cho khởi động lại. tải tooll về unlocksim sau đó cài lại radio bản 1.15

cnvui2106

em đã làm theo lời các anh chỉ và máy đã chạy được ngon lành !

Nhưng trong lúc thao tác em ấn mạnh nút reset quá nên giờ nút nó thụt luôn vào trong nên giờ chọt reset ko chọt được nữa !!!

làm thế nào bây giờ ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em đã làm theo lời các anh chỉ và máy đã chạy được ngon lành !

Nhưng trong lúc thao tác em ấn mạnh nút reset quá nên giờ nút nó thụt luôn vào trong nên giờ chọt reset ko chọt được nữa !!!

làm thế nào bây giờ ?

Dùng PM để RS lại máy bạn nhé (pBar.....) nếu muốn dứt hẳn bệnh có lẽ phải qua thợ để họ kiểm tra và làm lại thôi. Bạn qua box phần cứng hỏi tiếp nhé. Thân!!!