• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản cập nhật WINDOWS PHONE OS 7.0.7008.0 từ ZUNE

drnothing

Theo Microsoft thì đây chỉ là cập nhật một số chức năng: Chưa có chức năng COPY-PASTE
- Nâng cấp quá trình cập nhật phần mềm tự động
- Không có gì thú vị cả, nó chỉ là một bước để chuẩn bị cho các phiên bản cập nhật sắp tới như COPY-PASTE hay chức năng tìm kiếm phần mềm qua MAKETPLACE

1. Bạn có thể kết nối thông qua ZUNE và sẽ thấy thông báo Update
2. Update ZUNE trước.
3. Vào lại ZUNE và Update điện thoại của bạn.
4. Click UPDATE và đợi...
5. Xem có gì mới không....?

Nguồn: http://techielobang.com/blog/2011/02/22/first-windows-phone-7-update-rolling-out-details-within/

Nếu ZUNE không thông báo tự động UPDATE các pác thử làm lại như này xem nhé!!!
1. Kết nối Phone với Zune
2. Vào Zune chọn PHONE -> SETTING (gần góc trên cùng bên tay phải)

3. Chọn -> Chọn UPDATE (phần menu bên tay trái)

4. Update xong sẽ thấy

Thử lại xem sao nào!!!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Update kể cả ZUNE và Phone mất khoảng 15-20 phút (tùy thuộc mạng).
Quá trình chạy ổn, không có gì bất thường xảy ra.
Máy Update xong tất cả hầu như ít nhận ra sự thay đổi lớn, không cần phải unlock lại và không cần can thiệp gì khác cả, cứ vậy mà sử dụng.
Đây chỉ là sự Update đơn thuần phần OS mà thôi.

hoanganh174

Chú Quang cho cháu hỏi, nếu Zune không hiện thông báo update, vẫn báo thông báo là chương trình đã update rồi và OS phone vẫn là 7004 thì có cần cài lại Zune để nó update không chú?

edmundo2203

Máy mình Tmo update ngon lành,cắm máy sync với Zune tự động update luôn,mất khoảng 15ph,reset máy 2 lần.Và hầu như chẳng nhận thấy sự thay đổi nào sau update.

kirimaru89

Windows Phone team đã báo rõ ràng là bạn sẽ có thông báo sớm hay muộn là tùy thuộc vào nhà mạng, tránh tình trạng quá tải. Các bác cứ từ từ xem :D

PhamQuang

Manager
mình cũng HD7 tmO, Cũng chưa thấy update j cả

Hình như để có "quyền" update phiên bản 7008 phụ thuộc vào các phiên bản ROM thì phải???
Mình Up cho máy các bản EUROPE (1.60), O2 (1.68) và T-Mobile (1.54) thì chờ mãi cũng không thấy thông báo Update 7008 gì cả.
Nhưng khi Up bản 2.16 BellMobility cho máy thì chỉ sau vài phút là đã có thông báo Update ngay. Một sự ưu tiên rất lạ.
Máy của mình là T-Mobile HD7 đã có "Security Unlocked" nên có thể Up được mọi Ship ROM nên kiểm tra thấy điều bất thường trên, do vậy các bạn sử dụng máy có các ROM Asia, Europe,... chưa có thông báo Update là vì vậy.

drnothing

Hình như để có "quyền" update phiên bản 7008 phụ thuộc vào các phiên bản ROM thì phải???
Mình Up cho máy các bản EUROPE (1.60), O2 (1.68) và T-Mobile (1.54) thì chờ mãi cũng không thấy thông báo Update 7008 gì cả.
Nhưng khi Up bản 2.16 BellMobility cho máy thì chỉ sau vài phút là đã có thông báo Update ngay. Một sự ưu tiên rất lạ.
Máy của mình là T-Mobile HD7 đã có "Security Unlocked" nên có thể Up được mọi Ship ROM nên kiểm tra thấy điều bất thường trên, do vậy các bạn sử dụng máy có các ROM Asia, Europe,... chưa có thông báo Update là vì vậy.
Cái này không chắc đâu bác ạ! Em HD7-Tmobile | Security Unlocked | ROM 1.60 EUROPE từ XDA vẫn Rollback và Update bình thường mà bác - em thử 2 lần rồi lần nào cũng được! Hay là do IP nhỉ!? Ý em là phân vùng khu vực IP các nước hay nhà mạng Internet cung cấp ấy.

blackdoor

Manager
Cái này không chắc đâu bác ạ! Em HD7-Tmobile | Security Unlocked | ROM 1.60 EUROPE từ XDA vẫn Rollback và Update bình thường mà bác - em thử 2 lần rồi lần nào cũng được! Hay là do IP nhỉ!? Ý em là phân vùng khu vực IP các nước hay nhà mạng Internet cung cấp ấy.

Cũng có thể MS cung cấp bản update theo phân vùng, máy của mình là HD7 ASIA vẫn có thông báo update ngon lành.

pole_star139

em chỉ trông đợi vụ update với copy, paste, cải thiện hiệu năng và hỗ trợ tiếng việt thôi ^^