• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản chính thức của Ranju's - v7.6] WM6.1 Pro - 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2)

huythanhv2

Ý mình là cái traybar này nè bạn chứ ko phải cái nút Calendar/Contact :D Có cách nào ko cài soft mà có ko ta :-?

youandmebl

mới tét , rom chạy mượt , ít hao pin , ít xung đột chương trình , bluetooth , wifi tét đều tốt , tai nghe bluetooth hifi hoạt đông tốt (A2DP) , nhưng sys bằng bluetooth không được , không tìm được sẻies post được , nên không activesys bằng bluetooth được (bản V7.1 test ok ) thẻ SDHC class 6 ,4G và 8G hoạt đông nhanh mượt , xem phim chất lượng DVD không bị giựt hình luôn , kéo tới kéo lui nhanh ,không bị đúng hình luôn , chưa có thẽ 16G đễ test ,,... nói chung v7.6 này là 1 rom good , chưa thấy thêm lổi gì , thích nhất là cái ít hao pin của rom này ... test trên O2 Exec chip G4 2.01 , thẽ SDHC Apacer 4G ,8G Class 6 , tai nghe sony HBH DSC 960 .... a e test thêm coi có lỗi gì không nha

Lesangmd

Đã test trong 2 ngày , thấy ROM này chạy rất nhanh và ổn định, RAM nhiều , không mấy khi treo máy .
Nhưng không hiểu làm cách nào để chức năng hiển thị tin nhắn là dạng WM6.1 chứ không phải là WM6.0 , Bác nào biết cách chỉnh sửa bằng Registry thì giúp em với!
Em thích giao diện tin nhắn dạng chát dễ theo dõi hơn!
Tại sao Ranjiu lại để như vậy nhỉ?!:D

thieuta

Đã test trong 2 ngày , thấy ROM này chạy rất nhanh và ổn định, RAM nhiều , không mấy khi treo máy .
Nhưng không hiểu làm cách nào để chức năng hiển thị tin nhắn là dạng WM6.1 chứ không phải là WM6.0 , Bác nào biết cách chỉnh sửa bằng Registry thì giúp em với!
Em thích giao diện tin nhắn dạng chát dễ theo dõi hơn!
Tại sao Ranjiu lại để như vậy nhỉ?!:D

Đây nè bạn tác giả có chú thích rõ ràng cơ mà
SMS mode set to standard (for Threaded SMS, set "SMSInboxThreadingDisabled"=dword:0)

rosa

Các bác vui lòng cho tôi biết làm thế nào để sử dụng cái file extended rom đi kèm (file ms_.nbf). Có phải là copy vào chung một folder với rom rồi cứ thế up không vậy?

DucLong

Super V.I.P
Các bác vui lòng cho tôi biết làm thế nào để sử dụng cái file extended rom đi kèm (file ms_.nbf). Có phải là copy vào chung một folder với rom rồi cứ thế up không vậy?
đúng rồi đó bạn. nếu bỏ chung up một lần với up rom thì sẽ nhanh hơn.

sao khi up rom này được 2 ngày mọi thứ diều ổ cả.nhưng bản rom này không có phím ảo nhận dạng chữ viết tay giống v74.
vậy xin hỏi bác nào có cái phím ảo cái mà chia làm 3 cột ABC,abc,số
(xin lỗi vì không nhớ tên của nó)
nếu bác nào có thì cho xin cái ct đó với.
thanks...

phuongsfc

Hi!
Bản ROM này dùng thấy tốc độ nhanh hơn hẳn, đặc biệt là sau khi SR, Tuy nhiên tôi gặp phải trường hợp cứ mở từ diên Mdict ra là bị treo màn hình trắng bạch hoặc xanh lơ, phải SR. Chắc là có vấn đề gì không tương thích với soft này chăng??? Đã bạn nào gặp trường hợp này chưa nhỉ? Mà bỏ CT này thì tiếc quá!!!!!!

TLV

Active Member
thichduaxedochoi nói:
...nhưng bản rom này không có phím ảo nhận dạng chữ viết tay giống v74.
vậy xin hỏi bác nào có cái phím ảo cái mà chia làm 3 cột ABC,abc,số
(xin lỗi vì không nhớ tên của nó)
nếu bác nào có thì cho xin cái ct đó với.
thanks...

Bạn mở thư mục Flash Disk / Software sẽ thấy chương trình Microsoft_Transcriber. Bạn cài đặt là OK.

phuongsfc nói:
Hi!
Bản ROM này dùng thấy tốc độ nhanh hơn hẳn, đặc biệt là sau khi SR, Tuy nhiên tôi gặp phải trường hợp cứ mở từ diên Mdict ra là bị treo màn hình trắng bạch hoặc xanh lơ, phải SR. Chắc là có vấn đề gì không tương thích với soft này chăng??? Đã bạn nào gặp trường hợp này chưa nhỉ? Mà bỏ CT này thì tiếc quá!!!!!!

Không phải tại Rom đâu. Tôi dùng Mdict rất tốt

Tungt14

có bác nào giống tôi không? Khi có người gọi đến hay bị treo máy. Rung mãi không thôi. Thứ 2 là các bác thử lấy một máy khác gọi vào máy mình thử xem. Bên này đổ mấy hồi chuông rồi bên máy minh mới bắt đầu hiện popup
Không biết là lỗi gì nữa

Tungt14

OK rồi các bác ơi. Tại e cài cái themes gì gì đó vào nên bị thế.
Vứt quách nó đi rồi, ngon ngay. Thanks!
7.6 chạy mượt lắm. Bác TuanQuang thử để themes gốc của máy xem sao

bản Rom v76 này không có cái bàn phím ảo Letter Recognizer ..
có bác nào có sẳn file *.cab hoặc làm cách nào để được thì xin giúp.
xin cảm ơn trước..

thanks bạn đã trả lời giúp...
nhưng 2 cái bàn phím đó khác nhau hoàn toàn mà.cả hai tên gọi của ct cũng khác mà..
nếu có bác nào Letter Recognizer thì cho xin lại lần nửa..

18S67705

thanks bạn đã trả lời giúp...
nhưng 2 cái bàn phím đó khác nhau hoàn toàn mà.cả hai tên gọi của ct cũng khác mà..
nếu có bác nào Letter Recognizer thì cho xin lại lần nửa..

Bạn dùng SK Tools, vào phần Input để chỉnh thì kiểu bàn phím đó sẽ hiện ra thôi....
Chúc vui !!!!

vanhuan

với những ai muốn sử dụng lâu dài ổn định thì nên chọn những bản của RAN,cho nên những bản sau này của RAN luôn tốt.Nhưng bản này chỉ mỗi tội là Storage bị lock cài ứng dụng vào ko sử dụng được mặc dù đã up với thành phần ms_

bạn nào giúp mình chỉnh giao diện tin nhắn về lại kiểu 6.1 với!

Last edited by a moderator:

djtrungkien

HKEY_CURRENT_USER/Software/Microsoft/Inbox/Settings/OEM/ chỉnh : SMSInboxTheardingDisabled =0 >>>>>>>>>>>khởi động lại máy là chúng ta có lại giao diện 6.1 hiện đại ngay thôi!!!<<<<<<<<<<<<

rockone1909

với những ai muốn sử dụng lâu dài ổn định thì nên chọn những bản của RAN,cho nên những bản sau này của RAN luôn tốt.Nhưng bản này chỉ mỗi tội là Storage bị lock cài ứng dụng vào ko sử dụng được mặc dù đã up với thành phần ms_

bạn nào giúp mình chỉnh giao diện tin nhắn về lại kiểu 6.1 với!

bạn xem trong about nó ghi là extd rom version bao nhiêu nhé, mà bạn nên up riêng extdrom rồi test xem thế nào nhé, mình cũng phải làm thế đấy, kiểm tra xem extd rom ấy đã chính xác là bản fix chưa rồi mới up nhé,