• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản cook Chúc mừng năm mới [C6v20.0.42 cho 5800Xp v52.007] update 25/1/2011

vutaikt

vậy là sắp đến Tết rồi.
Mình up bản co0k mới của mình cho anh em nào thích sài. fw C6.

Chúc các bạn và gia đình năm mới vui vẻ hạnh phúc.

Cập nhật:

+ Tự động đổi bàn phím chữ & số -> QWERTY khi xoay (C6/N97)
+ Khắc phục cho Tiếng Việt Camera: Already in use.
+ Nhạc và hình ảnh khởi động chuyển vào C/Data ( trên Xplore) or C/Khác ( bằng pm mặc định của máy).
Các bạn có thể chép file vào hoặc down bộ của mình ở dưới.
+ Mod menu 4x4 vớo ikon nhỏ ( dọc 4x4 ngang 3x4). nhìn đẹp hơn.
+-Tăng FPS lên 30 ,tốc độ Cpu 85%. và giảm cpu xuống khi máy ở chế độ nghỉ.
=> Tiết kiệm Pin.
+-Music player chỉ tìm trong thư mục E:/Music
+Tăng tốc độ cài đặt ứng dụng nhanh nhất.
+Âm thanh nghe nhạc tuyệt hảo ( như fw gốc và bass to rõ rành , thêm audio code N97),cập nhật hiển thị lời bài hát.
+Mod gallery video ko quét ở E/Secret
cho ai muốn giấu video xxx.
..
Và còn rất nhiều mod khác ( cũ và mới của diễn dàn dành cho 5800 N97.. C6)

Links Download

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

cái hình cuối cùng kiểm tra CPU. ram.... là ở đâu vậy bạn? nó là phần mềm hay là khi khởi động là có cái đó vậy?

vutaikt

cáu đó là ảnh fake mà bạn... ảnh động thôy..
khi khởi động máy nhìn rất đẹp.

chjpkute

co out tv kô thế tết rồi cop phim vào máy rồi cho lên tv mới sướng

vutaikt

nó là phần mềm restart máy nhanh mà bạn.
chỉ cần kíck vào nó 1 cái là máu tự khởi động lại..
rất dễ dàng....
khi jaf máy chưa có file âm thanh và nhạc khởi động các bạn phải download file ở trên rồi dùng xplore hay fileplore chép vào ổ C.
sau đó kiểm tra đường dẫn C/Data/ có đủ 4 file startup.mp3/gif shutdown.mp3/gif hay ko nhé.
nếu các bạn thich bài hát hay ảnh khởi động nào thì đổi tên cho đúng rồi chép đè vào nhé.
.

mucelago

Active Member
Bạn Vutaikt ơi, cám ơn bạn nha. Cho đến bây giờ mà vẫn còn có những người tâm huyết với em 5800 lỗi thời như bạn thì thật là 1 hạnh phúc cho anh em quá. Kể từ lúc các cao thủ 5800 lần lượt chuyển sang nền tảng SYM^3 thì hầu như rất khó để tìm được 1 bản Cook 5800 thật sự tốt.

Riêng bản này mình rất là ưng ý, tuy nhiên có 1 số thắc mắc mong bạn giải đáp dùm như sau :
- Mình muốn bỏ mấy cái ảnh khởi động/tắt máy trả về mặc định
- Mình muốn trả về kiểu sắp xếp menu zin của bản C6 ( ý mình là menu 3x4 với kiểu sắp xếp gốc C6 ấy )
- Bỏ bớt mấy cái phần mềm tích hợp sẳn ( như filebrowser chẳng hạn )

Như vậy mình phải làm thế nào ? Nếu có thể bạn hướng dẫn giúp mình được không ? Xin cám ơn bạn trước nhé.

Sorry vì bản cook của bạn rất good nhưng vì mình quen với kiểu sắp xếp menu cũ rồi, kiểu của bạn mình gặp khó khắn khi sử dụng. Xin cám ơn.

chjpkute

mình vẫn out ra tv sony bt mà.
Yên chí đi

mấy hum nay bận thi wá kô có tgian ra mạg để j.a.f onl bằng đt nè. Cho mình hỏ̉̉̉i chút .kết nối tivi có ra hình tivi có kái anten kô hay vẫn là tai nghe vậy

thonghuynh

mấy hum nay bận thi wá kô có tgian ra mạg để j.a.f onl bằng đt nè. Cho mình hỏ̉̉̉i chút .kết nối tivi có ra hình tivi có kái anten kô hay vẫn là tai nghe vậy

test rồi,cắm cáp tv hiện icon tv,cắm hphone thì hình tai nghe .hình out tv rất rỏ.bạn jaf và cảm nhận,hãy ấn thanks cho người tâm huyết như chủ topic nhé!..

vutaikt

Bạn Vutaikt ơi, cám ơn bạn nha. Cho đến bây giờ mà vẫn còn có những người tâm huyết với em 5800 lỗi thời như bạn thì thật là 1 hạnh phúc cho anh em quá. Kể từ lúc các cao thủ 5800 lần lượt chuyển sang nền tảng SYM^3 thì hầu như rất khó để tìm được 1 bản Cook 5800 thật sự tốt.

Riêng bản này mình rất là ưng ý, tuy nhiên có 1 số thắc mắc mong bạn giải đáp dùm như sau :
- Mình muốn bỏ mấy cái ảnh khởi động/tắt máy trả về mặc định
- Mình muốn trả về kiểu sắp xếp menu zin của bản C6 ( ý mình là menu 3x4 với kiểu sắp xếp gốc C6 ấy )
- Bỏ bớt mấy cái phần mềm tích hợp sẳn ( như filebrowser chẳng hạn )

Như vậy mình phải làm thế nào ? Nếu có thể bạn hướng dẫn giúp mình được không ? Xin cám ơn bạn trước nhé.

Sorry vì bản cook của bạn rất good nhưng vì mình quen với kiểu sắp xếp menu cũ rồi, kiểu của bạn mình gặp khó khắn khi sử dụng. Xin cám ơn.

1.Bạn kiếm hình ảnh âm thanh mặc định(2 bàn tay) vào C/Data (tìm file đó trong fw gốc . )
2.mod menu 3x4 bạn co thể tìm trong dd .nếu bạn ko biết cook vào fw thì chép vào ổ C sau đó apply c2z cũg dc.

chjpkute

test rồi,cắm cáp tv hiện icon tv,cắm hphone thì hình tai nghe .hình out tv rất rỏ.bạn jaf và cảm nhận,hãy ấn thanks cho người tâm huyết như chủ topic nhé!..

ok mình kảm ơn nhé .ol trên đt kô nhấn thank đc cho mình nợ 2kái vậy khj nào thj xog j.a.f bản này ruj nhấn hjhj

Hikira

quá tốt cuối cùng cũng update...thank bạn vutaikt
à bản này có mod luôn 2 cái
Mod audio codes X7
Mod video codes N8
và mod camera của bạn hoangphuonghd k vậy vutaikt

Chỉnh sửa cuối:

rainjune

Bạn ơi mấy bản của bạn ko có phần mềm keylock thì phải dùng nút gạt à? nút gạt máy mình dùng nhiều quá bị dắt rồi ^^!

vutaikt

Nếu bạn format thẻ nhớ thì lần 1 quét nhạc hơi lâu đó.
Music quét ở E/Music.

wanbee

thì ra trước giờ xài tiếng việt,nên ko bik cái chổ chứa nhạc của mình ko phải là Music,fw chạy nhanh,xài cái theme green vip nhìn hay hay

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

ủa sao kỳ quá,sao mình ko sử dụng được chức năng gọi điện thoại vậy bạn

Chỉnh sửa cuối:

chjpkute

fjle hjdden có hoạt động kô vậy mình có mấy thứ cần gjấu

vutaikt

Có bạn à.
Mjnh có mod gallery video ko quét ở E/Secret
cho ai muốn giấu video xxx.