• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook Firmware đầu tiên cho Nokia N97 / N97 Mini / 5800XM

hotmit2

Máy mình không thấy :

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

Ở cả hai đưởng dẫn trên máy mình đều không có thư mục DataPackage và Phoenix.

Vấn đề nữa là mình click vào link ở trang 1 để tải Jaf nhưng cứ bắt login hoài, sau đó tìm được link pm Jaf cho win7, nhưng cài xong thì máy báo là " Canot creat file C:\Programe Files\ODEON\JAF\winscard.dll"?

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

Máy mình không thấy :

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\

Ở cả hai đưởng dẫn trên máy mình đều không có thư mục DataPackage và Phoenix.

Vấn đề nữa là mình click vào link ở trang 1 để tải Jaf nhưng cứ bắt login hoài, sau đó tìm được link pm Jaf cho win7, nhưng cài xong thì máy báo là " Canot creat file C:\Programe Files\ODEON\JAF\winscard.dll"?

bạn xóa đi cài lại xem thế nào nhé
nếu ko có thì bạn tự tạo đương dẫn cũng được mà

jinsk8r

Bạn qua topic Tổng hợp Firmware Mod|Custom for s60v5 ở ngoài hỏi xem ^^ Mà bản tiếng Trung chắc cũng ít

ngochuyhlv

ndtdlhagiang: Các bạn dùng n97 k nên sử dụng file ngôn ngữ đã chỉnh sửa để hack máy nhé, mình up xong mất nguồn luôn. Lưu ý sử dụng file uda thì hack đc.

Mình Flash = Phoenix bị mất nguồn (thấy cảnh báo nhưng chơi liều :p). Nhưng khi mình Flash = JAF thì thành công :D. Giờ mình đã cook thành công FW cho N97 của mình rồi :D Ngồi tới giờ này chưa ngủ vì mất nguồn :((

Chỉnh sửa cuối:

ngochuyhlv

2 lần Flash = Phoenix điều bị dead phone. Flash 3 lần = JAF điều thành công. Khuyên các bạn Cook nên dùm JAF.
Giờ dùng file ngôn ngữ TV đã chỉnh sửa để hack máy N97 ko bị mất nguồn :D
Anh ndtdlhagiang test xem. Nếu đúng thì sửa lời cảnh báo của anh lại nha :p