• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Cook Firmware đầu tiên cho Nokia N97 / N97 Mini / 5800XM

bocapgiay

sao mình download bản gốc V40 về (download bằng navifirm), rồi download cái V20 19mb copy đè vô rồi JAF thành công, màn hình boot đã thay đổi nhưng sao khi cài RP+ thì ko được nhỉ, mình đã sign RP+ = cey và key của máy mình rồi nhưng cái vào nó cứ báo :Unable to install. Component is built-in

bác nào biết cách khắc phục giúp em zới

naul1497

sao mình download bản gốc V40 về (download bằng navifirm), rồi download cái V20 19mb copy đè vô rồi JAF thành công, màn hình boot đã thay đổi nhưng sao khi cài RP+ thì ko được nhỉ, mình đã sign RP+ = cey và key của máy mình rồi nhưng cái vào nó cứ báo :Unable to install. Component is built-in

bác nào biết cách khắc phục giúp em zới

Bị giống bác này, nhưng download của bác này cài là ok

HACK DONE, THANKS ALL!!!

Chỉnh sửa cuối:

NokiaS60V5

Không dùng file RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx dành cho bản hack rom lần đầu tiên, toàn bộ hack đã bỏ vào rofs2 rùi.
Cái này nghĩa là gì, ko dùng tức là del đi à?

Anther1991

Bị giống bác này, nhưng download của bác này cài là ok
HACK DONE, THANKS ALL!!!
Đúng là cài OK thiệt, vô apply 2 thằng kia cái đứng máy. @_@ ko bít bị gì!
úi! apply được rồi! hý hý. Mà tại ông galabuon ghi ko kĩ trong bài Hack của mình. "sau khi jaf xong chép các file trong Patches.zip vào e\patches và chạy RP+, chọn "Install Server RP+" và "Open4All RP+" apply auto , restart và phone được HACKED !!!!!!!!"
"apply auto" là cái gì? là apply hay là add to Auto hay là chọn apply rồi sau đó chọn auto. @_@

Chỉnh sửa cuối:

vutuan472

không biết có cách nào đổi hiệu ứng thêm hok dzạ các bác mình mình dùng cách đưa thư mục hiệu ứng vào ổ C /... như lúc trước mòa ko c2z thì nó ko đổi. ? nó ko tích hợp săn c2z à các bác

bocapgiay

sao máy em lúc khởi động lại máy thì nó ko tự hack nữa hả các bác

toàn phải apply lại

Anther1991

sao máy em lúc khởi động lại máy thì nó ko tự hack nữa hả các bác

toàn phải apply lại
ọc! tui apply bằng tay thì đứng máy, phải add to auto rồi khởi động lại để nó tự apply mới được.

Oc.,Up mãi ko được chán,ngồi chơi chnas quay lại up lại được
Có điêu cái RP+ của bác này cài ko được,bác nào có cái RP+ link media ở trên thì đính kèm file hộ em kái
Em ko DL được từ media (chắc tại em DL từ sáng đến giờ nó cấm)
Thanks

ngoanrazor

Well-Known Member
Hình như vua_bip_ha_ thanh jả bộ up ko đc hay sao ý, mấy mem đã hứơg dẫn rất tận tình và chi tiết nữa. Kái vụ này kon gái làm cũg đc nửa mà

Hình như vua_bip_ha_ thanh jả bộ up ko đc hay sao ý, mấy mem đã hứơg dẫn rất tận tình và chi tiết nữa. Kái vụ này kon gái làm cũg đc nửa mà

Thật đó,tôi chả ngại gì chuyên flash điện thoại cả,tôi còn là người viết rất nhiều bài HD flash điện thoại,nhưng cái vụ flash bằng J.A.F này thì chưa làm bao giờ và bài HD chi tiết sử dụng J.A.F cũng ko HD rõ ràng lúc cắm phone vào ÚB và bấm nút nguồn nên làm hoài ko được

Cái chính là lâu lắm rùi mới trở lại,nhiều diều mới mẻ,mất cả ngày ngâm cuus giờ thấy mọi chuyên dẽ dàng hơn rât nhiều

Nói thật mod phone bây giờ dễ dàng quá chứ ngày trước thì khó khăn vô cùng

Thanks các bạn vì nhưng topichuux ích

Bác đính kềm em cái thàng RomPatcherPlus_2.3_LiteVersion. ở trên được ko? Em rết máy mà vẫn ko DL được từ mediafire,chắc nó cấm IP,ngại fake IP

Vưa flash lại 2 lần nữa mà ko hiện RP+,trong khi mình cài nó lại báo ''Ung dụng đã có sẵn''

Thui cảm ơn bác em vừa DL được rồi,để cài thử coi sao

Ok,hack done!!!

Chỉnh sửa cuối:

avadakedavra799

anh up dùm em cái file setup cook full lun di, tự tạo đường dẫn luôn ấy, phức tạp wá em mò cả h mà ko dc!

ndtdlhagiang

Các bạn dùng n97 k nên sử dụng file ngôn ngữ đã chỉnh sửa để hack máy nhé, mình up xong mất nguồn luôn. Lưu ý sử dụng file uda thì hack đc.