• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bạn để gì trên màn hình Today của WM6?

Status
Không mở trả lời sau này.

NBLam

Tôi chỉ muốn chia sẻ một chút với mọi người về cái màn hình Today phù hợp với nhu cầu của cá nhân nhất. Hy vọng mọi người hưởng ứng và chia sẻ kinh nghiệm của mọi người, biết đâu có cái gì hay để người khác tham khảo nhỉ. Hy vọng bài này ko lạc đề của box BA :)

Cái màn hình hiện tại của tôi đây, chạy trên nền ROM WM6.1 CE OS 5.2.19202 (Build 19202.1.0.0 PV DVH) của dhva79:

Ở đây tôi có cài thêm cái ProjectION Digital Clock, SPB Mobile Shell, SPB Pocket Plus và calendar+ theo nhu cầu riêng.

Một số người hỏi tôi 2 câu hỏi, có thể có ai đó sẽ hỏi lại, tôi trả lời luôn nhé:

1. Làm thế nào để cái Digital Clock nằm ở trên còn cái Mobile Shell xuống dưới (vì mặc định khi cài cái clock nằm cứng ở dưới còn cái Shell nằm cứng ở trên, ko thể vào Today Settings / Item để chuyển lại được). Câu trả lời là tất cả các Item ở màn Today đều có thể chỉnh lại vị trí thông qua sửa lại Registry.

Hãy mở chương trình sửa Registry, vào HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Today\Items\
Ở đây có danh sách tất cả các Item có thể hiện ra màn Today. Mỗi Item tương ứng với 1 thư mục. Trong mỗi thư mục đều có 1 key có tên là Type. Nếu Type có giá trị (value) là 4 thì có thể di chuyển được, còn nếu là 5 thì sẽ bị đông cứng và ko di chuyển được (và hình như nếu là 3 thì di chuyển đc và có cái thanh trượt nữa nếu bị tràn màn hình). Như vậy, mặc định cái SPB Mobile Shell có giá trị là 5, chỉ việc chuyển về 4 là có thể vào Today Settings / Item để di chuyển nó xuống dưới cái đồng hồ được rồi. Có thể thực hiện tương tự với bất cứ Item nào.

2. Làm thế nào để cái SPB Pocket Plus xếp tab dọc xuống và nằm gọn trong SPB Mobile Shell?
Cái này thì đơn giản là chức năng của mấy cái phần mềm của SPB thôi.
- Để Cái Plus nằm vào trong cái Shell thì dùng chức năng Add tab trong Options của Mobile Shell như khi add bất cứ plugin nào khác vào cái Shell.
- Còn đê cho các tab của Plus nằm dọc xuống thì vào Options của cái Plus, chọn Feature Options của Today Plug-in, ở phần Header / Tab header position chọn On Left là xong.
- Nhớ để Autohide the tab contents trong options của cái Mobile Shell để nó dấu nội dung tab đi khi không cần thiết (như cái Today của tôi í).

Chúc vui!!! =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

del_BA

Tôi chỉ muốn chia sẻ một chút với mọi người về cái màn hình Today phù hợp với nhu cầu của cá nhân nhất. Hy vọng mọi người hưởng ứng và chia sẻ kinh nghiệm của mọi người, biết đâu có cái gì hay để người khác tham khảo nhỉ. Hy vọng bài này ko lạc đề của box BA :)

Cái màn hình hiện tại của tôi đây, chạy trên nền ROM WM6.1 CE OS 5.2.19202 (Build 19202.1.0.0 PV DVH) của dhva79:

Ở đây tôi có cài thêm cái ProjectION Digital Clock, SPB Mobile Shell, SPB Pocket Plus và calendar+ theo nhu cầu riêng.

Một số người hỏi tôi 2 câu hỏi, có thể có ai đó sẽ hỏi lại, tôi trả lời luôn nhé:

1. Làm thế nào để cái Digital Clock nằm ở trên còn cái Mobile Shell xuống dưới (vì mặc định khi cài cái clock nằm cứng ở dưới còn cái Shell nằm cứng ở trên, ko thể vào Today Settings / Item để chuyển lại được). Câu trả lời là tất cả các Item ở màn Today đều có thể chỉnh lại vị trí thông qua sửa lại Registry.

Hãy mở chương trình sửa Registry, vào HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Today\Items\
Ở đây có danh sách tất cả các Item có thể hiện ra màn Today. Mỗi Item tương ứng với 1 thư mục. Trong mỗi thư mục đều có 1 key có tên là Type. Nếu Type có giá trị (value) là 4 thì có thể di chuyển được, còn nếu là 5 thì sẽ bị đông cứng và ko di chuyển được (và hình như nếu là 3 thì di chuyển đc và có cái thanh trượt nữa nếu bị tràn màn hình). Như vậy, mặc định cái SPB Mobile Shell có giá trị là 5, chỉ việc chuyển về 4 là có thể vào Today Settings / Item để di chuyển nó xuống dưới cái đồng hồ được rồi. Có thể thực hiện tương tự với bất cứ Item nào.

2. Làm thế nào để cái SPB Pocket Plus xếp tab dọc xuống và nằm gọn trong SPB Mobile Shell?
Cái này thì đơn giản là chức năng của mấy cái phần mềm của SPB thôi.
- Để Cái Plus nằm vào trong cái Shell thì dùng chức năng Add tab trong Options của Mobile Shell như khi add bất cứ plugin nào khác vào cái Shell.
- Còn đê cho các tab của Plus nằm dọc xuống thì vào Options của cái Plus, chọn Feature Options của Today Plug-in, ở phần Header / Tab header position chọn On Left là xong.
- Nhớ để Autohide the tab contents trong options của cái Mobile Shell để nó dấu nội dung tab đi khi không cần thiết (như cái Today của tôi í).

Chúc vui!!! =D>=D>=D>

để đồng hồ của htc home đẹp hơn :D

NBLam

để đồng hồ của htc home đẹp hơn :D

Uh, trước đây mình cũng khoái cái HTC Home, nhưng thấy nó chiếm quá nhiều diện tích, mà các tab của HTC Home lại không cơ động bằng thằng Shell kết hợp với Plus ;) nên mình chuyển qua dùng mấy cái này thôi. Mà có cài HTC Home mình vẫn phải cài Shell để dùng cái Now của nó (nhất là phiên bản 2.0 của nó có giao diện vuốt cực đẹp) và một số chức năng khác, và chức năng SmartScroll của thằng Plus (để vuốt khi đọc internet, sms, Insight...), nên mình dùng luôn :)

a3t

Tôi thì thích sự đơn giản trên Today

Khi nào cần ứng dụng nào thì nhấn vào Tab, nó sẽ hiện ra

NgocVNPT

Mình để HTC Home vì với giao diện đó hầu như bao gồm tất cả các tác vụ cần sử dụng của PPC :)

dinhnn

dùng shell ngon và đẹp hơn home nhiều, dùng shell kết hợp với plus là tuyệt vời (plus làm plugin cua shell

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đúng là tất cả những người dùng PPC đều là pro cả
Mình cũng xin giới thiệu today trước kia của mình, giờ build ROM suốt nên ko có time nữa

Anhtoitb

Trên nền màn hình Today em chỉ để rất đơn giản:

- Wirless
- Owner
- Date

Đơn giản chỉ vậy thui!

cobekieungao

bác dùng cái j mà trông gọn mà hay ghê nhỉ? bác có thẻ share cho em đc ko? cả Icon nữa thì hay quá. Thnaks bác nhiều

K

keys_keeperr

Guest
Để màn hình today cầu kỳ cũng kết thật đấy! Nhưng mà em sợ làm chậm máy lắm, chả để gì mà đã khởi động rất lâu rồi, cài thêm today plug in thôi mà cũng đã thấy nản lắm rồi. Đấy là quan điểm riêng của em thôi.

K

keys_keeperr

Guest
Ý của em là O2s chứ con của bác là MDA Pro rồi thì nói làm gì! Ngay cả cái CPU Intel Bulverde 520 MHz đã đủ đè chết con CPU PXA 263 của O2s rồi còn gì. Bác so sánh thế thì khập khiễng quá! Nhìn cái list điện thoại của bác mà kết vãi!

NBLam

Hè hè, đúng là nếu đặt ít trên màn Today thì nhanh hơn thật, nhưng mình dùng O2s đây, vẫn ngon lành mà, có sao đâu nhỉ? :D Có điều ngoài mấy cái cần thiết trên màn today (như ở bài đầu) và một hai phần mềm bắt buộc phải cài, mình dùng những PM và game khác dưới dạng Portable nằm trên thẻ nhớ hết nên ko ảnh hưởng đến hệ thống và tốc độ lắm :D Nói chung là ngon lành, chơi SkyForce còn ngon nữa là :p

sorrymylove

bác cho em hỏi, bác sử dụng Soft để làm màn hình Today như thế?
bác chỉ vài chiêu đi bác :D

Status
Không mở trả lời sau này.