• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản đồ sử dụng GPS cho N95

spiderman_anhvu

Xin chao!
Cho minh hoi chút ve GPS cho N95 thường. Hiện tại máy bản dồ GPS có sẵn trong máy hết hạn sử dụng thì làm nhu thế nào.

Bản đồ kèm sẵn trong máy là Nokia Maps hả bạn :) Thế thì bạn có thể sử dụng những phần mềm GPS free khác như google maps hoặc tìm bản đã crk của nokia maps để cài nhé :D

kennh0x

em xài n95 8g v30 sao em vào dữ liệu gps thấy có tín hiệu vệ tinh mà đợi mấy phút luôn nhưng không thể nào xác định dc tọa độ để định vị.anh em giúp với.em đã trượt máy lên rồi

HoangTrungkt

Hôm trước mới thử nên có tý kinh nghiệm đây. Bác muốn xem nó thế nào thì như mình đầu tiên vào quán nào có Wifi ấy. Bật Map của Nokia nên. Wifi nó tự dò và tải bản đồ tại vị trí con trỏ ( Cái này chỉ cần tải 1 lần là oke ). Sau đó bác ra một vùng nông thôn nào đó bật Map và GPS nên. Nó sẽ tự hiện nên cái chấm đỏ trên bản đồ. Bác đi đâu nó theo đó ( Như ma vậy ). Nếu dùng Vietmap thì vào phần tải dữ liệu rồi đặt lộ trình nó nói nghe hay lắm. Nếu vào nội thành thì xịt luôn - Mình ở Hải Phòng bắt GPS ở xã Du lễ, huyện Kiến thuỵ.

kennh0x

cho em hỏi n95 8g kết nối gps có cần phải có gps không.sao em vào gps thì nó báo là chọn mạng để kết nối kỳ vậy

spiderman_anhvu

cho em hỏi n95 8g kết nối gps có cần phải có gps không.sao em vào gps thì nó báo là chọn mạng để kết nối kỳ vậy

Ý bạn muốn hỏi có phải là kết nối GPS có cần phải có GPRS không hả? 1 số soft như nokia maps hay google maps yêu cầu phải có kết nối internet(qua WIFI hay GPRS) để load dữ liệu về bản đồ còn bản thân GPS chỉ xác định tọa độ của bạn đang ở đâu trên cái bản đồ đó. Nếu không muốn mất tiền kết nối GPRS, bạn nên dùng những phần mềm đã có sẵn dữ liệu về bản đồ như VietMap chẳng hạn :)

chicovaythoido

Cám ơn các bồ nhiều nhé. Bạn nào có thể chỉ chi tiết hơn về cách sử dụng asia map không. Mình ở Quận Phú Nhuận mà khi tìm qua GPS thì ở Thảo Cầm Viên hoài ah. He he he

kennh0x

Ý bạn muốn hỏi có phải là kết nối GPS có cần phải có GPRS không hả? 1 số soft như nokia maps hay google maps yêu cầu phải có kết nối internet(qua WIFI hay GPRS) để load dữ liệu về bản đồ còn bản thân GPS chỉ xác định tọa độ của bạn đang ở đâu trên cái bản đồ đó. Nếu không muốn mất tiền kết nối GPRS, bạn nên dùng những phần mềm đã có sẵn dữ liệu về bản đồ như VietMap chẳng hạn :)

không phải em vào dữ liệu gps ở trong máy có sẵn đó.khi vào thì nó đòi kết nối mạng.hối đó em xài n82 đâu có vậy đâu.xác định dc tọa độ liền ah.không có đăng ký gps gì hết.mà cái n95 8g thì có tính hiệu vệ tinh mà không xác định dc tọa độ,mua dc mấy ngày mà không định vị dc.mặc dù em ngồi ở ngoài đường luôn.em có cài vietmap rồi

spiderman_anhvu

không phải em vào dữ liệu gps ở trong máy có sẵn đó.khi vào thì nó đòi kết nối mạng.hối đó em xài n82 đâu có vậy đâu.xác định dc tọa độ liền ah.không có đăng ký gps gì hết.mà cái n95 8g thì có tính hiệu vệ tinh mà không xác định dc tọa độ,mua dc mấy ngày mà không định vị dc.mặc dù em ngồi ở ngoài đường luôn.em có cài vietmap rồi

Về vụ bắt GPS yếu của N95 thì mình cũng đã được nghe anh em phàn nàn nhiều lắm rồi. Có 1 cách có thể tăng tốc kết nối GPS của các thiết bị mobile nói chung đó là sử dụng GPRS để load dữ liệu đồng thời.

Hồi trước, mình cũng đã đọc được 1 bài về cách "độ" GPS của N95 đạt kết quả rất tốt, ngồi trong nhà cũng bắt được 5 vạch sóng lận. Nhưng yêu cầu phải mở máy ra và hàn vào ăn-ten bắt GPS của N95 :)