• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BẢN HTC + WEATHER + NO CHINA TEXT

galabuon

Mặc dù topic về HTC và weather đã có, nhưng có đông hồ thì mất thời tiết, có thời tiết thì lại có chử China nên nhìn khá khó chịu.

- Đây là bản có đủ, nhưng ko China text
- Có 3 bản cho bạn lựa chọn

bản 1.8mb là bản gốc , có đủ các loại thời tiết, giao diện HTC, giao diện rút gọn để lựa chọn, hổ trợ trung tâm hành chính lớn China, Biển VN

bản 1.4mb là chỉ có thời tiết nhiệt đới, giao diện HTC, hổ trợ trung tâm hành chính lớn China, Biển VN

bản 1.1mb là chỉ có thời tiết nhiệt đới, giao diện HTC, Biển VN, Bỏ hết màu mè mang phong cách China.

@ MOD đừng đưa qua phần ứng dụng, vì để ở đây có thể thảo luận đưa vào ROM thế nào .v.v. @

link

xautraiking

May là có phần hd chỗ setting+thay nền HTC....Nếu không thì vọc trong mù lòa :))

jackpham

Hao pin khủng lắm. Nhìn cho đẹp thôi. Không dám cook vào room đâu

galabuon

có, ngày hôm qua hôm kia mưa ở Trường Sa, thì ở Sài gòn cũng có vài trận bé bé

panrai

Super V.I.P
cook vào thì đc rùi lở có gì chắc chạy lại thêm lần nữa hôm ngày anh chạy cả chục lần rùi chán quáX_X

galabuon

dạo này bản rom gốc có 18mb nên nghĩ cái gì lớn lớn bỏ vào rom cho nó mau đầy chút :))

mathanh

cook vào thì đc rùi lở có gì chắc chạy lại thêm lần nữa hôm ngày anh chạy cả chục lần rùi chán quáX_X

thú vui chơi firmware cook là vậy đó... những phần mềm nào chạy ổn định = file sisx thì đừng cook vô, những pm nào yêu cầu vào rom mới chạy ổn định thì mới cho vào

cái 5800 của minh giời cook tới đem ra tiệm người ta hỏi máy gì vậy, mới ác chứ:D:-??:O

Chỉnh sửa cuối:

binzhaha

bạn ơi bạn bỏ hộ mình luôn thời tiết mà vẫn còn cái khung trong suốt đc hem ^^! cám ơn gala
(cái vòng tròn ở dưới là gì vậy bạn)

galabuon

-bỏ thời tiết mà còn cái khung thì dc chứ, nhưng nhìn trống vắng quá
-vòng tròn là slideunlock , skin burnsun

bomdaica150693

trời, sao xài font đa ngôn ngữ mà vẫn bị ******* bị đống lun:D, ma sao chỉnh lên trên được vậy, mình cài vô nó nằm ở dưới không đệp lắm.

Chỉnh sửa cuối:

duong_tuan_viet

các bác cho em hoi tí ngoài lề tiện có cả anh Panrai anh TruongHan anhjackPham.em dùng Nokia editor cook rom sao nó không mở cái Rofs 2 nguyên bản mà toàn mở cái nào ý,chẳng cook dc j cả,em hỏi mấy lần trên 4rum mà ko ai trả lời cả.nản wa

TruongHan

Super V.I.P
các bác cho em hoi tí ngoài lề tiện có cả anh Panrai anh TruongHan anhjackPham.em dùng Nokia editor cook rom sao nó không mở cái Rofs 2 nguyên bản mà toàn mở cái nào ý,chẳng cook dc j cả,em hỏi mấy lần trên 4rum mà ko ai trả lời cả.nản wa

Bạn dùng Navifirm down cái rofs2 của FW gốc về rồi dùng Nokia Editor Extract cái rofs2 này ra,khi mod và add thêm pm xong chọn Repack là được bản FW Cook,qua đây xem hướng dẫn dùng Nokia Editor nhé bạn

duong_tuan_viet

em làm nguyên xi như vậy?nhưng sao trong thư mục nhạc chuông lại có nokia tune là cái nhạc giông bản FW của anther1991?của JackPham trong khi em dang mở FW gốc.còn nữa.no lai có sẵn Rompatcher và hơn 30 patch y hệt như FW cook.em bó tay.