• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Leak mới của Belle cho N8 !

minhdale

Lang thang trên mạng nhìn thấy có bản leak mới này.Theo như test của 1 số người thì nó đã khắc phục được 1 số bug của bản trước như chơi game lag,java và 1 số thứ khác.

Download

https://rapidshare.com/files/2769479129/RM-596_111.020.0203_APAC.7z - Original APAC file

Modded file

https://rapidshare.com/files/853595137/RM-596_111.020.0203_English_FakeRu_RuInput_fix.7z

source : http://symbian-coderus.blogspot.com
only for N8.

edit:Theo như lang code trong rof thì bản leak này đến từ HK :)).

link MF cho ai cần.
http://www.mediafire.com/?1xc4jp05ojrkaic
đã test rồi.Chạy rất ổn.Còn ổn thế nào thì.... chỉ có người flash mới biết.Với 1 số người hay chơi game thì nó rất mượt mà.Ai mà không flash thì thiệt thòi đó :=)).Sắp tới sẽ ra 1 bản leak xịn hơn.Các bạn có thể đợi nếu đủ kiên nhẫn

Chỉnh sửa cuối:

thj3ugj4bs

on la the nao hả bạn .sao không cho vài cái hình.mà cho hỏi mình up len 022.014 rồi có flash được không vậy.khi up lên có flash lai phiên bản cũ dc không

Chỉnh sửa cuối:

hieu123

nếu bạn muốn flash nó lên thì sẽ lên.còn nếu muốn nó xuống lại như cũ thì nó sẽ xuống lại thôi.tất cả đều có hướng dẫn rồi

minhdale

Có fix nhiều lỗi rồi.Lỗi như bạn thì mình chưa thấy.Nhưng theo như danny thì anh ấy sắp sửa release 1 bản còn tuyệt vời hơn bản này cơ :)).Bạn có thể đợi nếu muốn :D.
Phiên bản này không nhớ walpaper mình set nếu kết nối usb với máy tính.Phải khởi động lại máy hoặc set lại
update vài ảnh rồi.

Chỉnh sửa cuối:

hieu123

do máy mình up lên anna bị lỗi 3G -> lên belle cũng bị lỗi 3G luôn.có 1 số bạn của mình úp lên bị những lỗi khác (chẳng hạn như vào ovi thi bị restart).chẳng hiểu Nokia làm ăn kiểu j mà up lên anna mỗi máy lại lỗi mỗi kiểu khác nhau. potay.com

jack_hunter97

Chưa can thiệp vô được roft phải không nhỉ thấy s^3 mà cũng lắm lỗi

minhdale

Đã có thể hack rof từ lâu rồi :)).
Lỗi thì do file down bị lỗi hoặc do máy tính, virus...Nói chung là còn tuỳ vào các yếu tố khác chứ đâu phải do lỗi của Nokia.Bao nhiêu người dùng đâu có lỗi như bạn thấy đâu.Với mình thì mọi thứ đều tốt cả.Không gặp phải lỗi gì nghiêm trọng.

hieu123

đã down FW từ nhiều nguồn khác nhau rồi.với máy tính cũng đã thử với 2 cái khác nhau rồi.^3 hồi giờ chưa bị lỗi j.lên anna hay belle thì mỗi máy bị mỗi kiểu khác nhau.X_X

minhdale

Vậy thì bạn nên sử dụng FW cũ thôi.Đừng up lên Anna hay Belle làm gì :)).May cho bạn N8 có thể downgrade đó :))

satthumuhn1

đã down FW từ nhiều nguồn khác nhau rồi.với máy tính cũng đã thử với 2 cái khác nhau rồi.^3 hồi giờ chưa bị lỗi j.lên anna hay belle thì mỗi máy bị mỗi kiểu khác nhau.X_X

không hiểu máy N8 của mấy bác kia bị sao mà mỗi ng 1 lỗi :D
theo mình và đa ssoos thấy up lên anna làm gì có lỗi lầm gì đâu :p
mà ngay cả bác MinhThang cũng bị lỗi ovimap hay ovi store gì đó mà cũng lạ
bác kia lại lỗi 3G
chẳng hiểu kiểu gì mà cùng 1 phần cứng up 1 bản FW chính thức mọi ng không bị mà một số bác lại bị lỗi lặt vặt đó là sao :D
bác chủ 2pic tét xem bản này có dùng đc operamini ko?
chứ ko dùng đc opera là nghỉ luôn àh nha !
:mad:)

ChuVanLong

không hiểu máy N8 của mấy bác kia bị sao mà mỗi ng 1 lỗi :D
theo mình và đa ssoos thấy up lên anna làm gì có lỗi lầm gì đâu :p
mà ngay cả bác MinhThang cũng bị lỗi ovimap hay ovi store gì đó mà cũng lạ
bác kia lại lỗi 3G
chẳng hiểu kiểu gì mà cùng 1 phần cứng up 1 bản FW chính thức mọi ng không bị mà một số bác lại bị lỗi lặt vặt đó là sao :D
bác chủ 2pic tét xem bản này có dùng đc operamini ko?
chứ ko dùng đc opera là nghỉ luôn àh nha !
:mad:)

Bác Hieu123 nói đúng đấy, N8 up lên Anna bị rất nhiều lỗi:
Ở cơ quan mình có tổng cộng 04 cái N8, 03 cái đã úp lên Anna
- một cái bị lỗi hay khởi động lại (không tắt hẳn mà chĩ trắng màn hình khoản vài giây rồi trở vào menu)
- một cái bị lỗi thỉnh thoảng không nhận file trong bộ nhớ chung (những hình ảnh chụp từ camera)
- một cái thì danh bạn bị rối tung, lộn tên búa xua.
............... hết ....................
Chưa biết Nokia sẽ cho ra phiên bản mới như thế nào chứ bản anna hiện thời chỉ được mỗi cái cảm ứng rất mượt, giao diện đẹp hơn thế thôi.

minhdale

@ChuVanLong: Đôi khi phải chạy FW đến vài lần thì tự dưng bug sẽ hết bạn à.Với lần đầu chạy Belle mình đã bị restart liên tục khi vừa copy musicstopper :(.Chạy lần thứ 2 thì ổn định hơn rồi :D.
Trình duyệt mặc định của máy vừa nhanh lại dễ sử dụng làm gì phải dùng Opera nữa bạn :)).Với lại đây là bản leak còn nhiều lỗi vì vậy bạn thấy chấp nhận được thì mới dùng.Mình thì chưa thử O.Mini/Mobile vì mình không hay lên mạng = mobile lắm.Có người test là dùng được với bản java.Còn người nào thì bạn sang bên DM mà xem họ thảo luận.
Bản này không còn vào camera khi khóa máy nữa.Thích nhất ở MusicPlayer là có thể vuốt để next bài

hieu123

hạ xuống ^3 làm j.chỉ cần chịu khó xài 2G là ổn rồi cũng không nghiêm trọng đến mức khó chịu như những người up lên như ChuVanLong đã nói là được rồi.

satthumuhn1

- một cái bị lỗi hay khởi động lại (không tắt hẳn mà chĩ trắng màn hình khoản vài giây rồi trở vào menu)
- một cái bị lỗi thỉnh thoảng không nhận file trong bộ nhớ chung (những hình ảnh chụp từ camera)
Chưa biết Nokia sẽ cho ra phiên bản mới như thế nào chứ bản anna hiện thời chỉ được mỗi cái cảm ứng rất mượt, giao diện đẹp hơn thế thôi.
theo mình nghĩ
mấy em n8 đó mua phải lô hàng lỗi phần cứng rùi :D
cũng hên là em n8 white của mình là hàng xách tay 2second dùng chán mà có làm sao đâu :p
chỉ thất vọng lớp mạ sơn ngoài vỏ,dùng giữ gìn mà trầy hết àh,chán
nhìn mặt trc thì sexy mà mặt sau bjờ cháh k mún nhìn
dùng op lưng thì máy dầy cùng cục một thời gian bóc ra ngay :Dsẽ
theo mình nghĩ
mấy em n8 đó mua phải lô hàng lỗi phần cứng rùi :D
cũng hên là em n8 white của mình là hàng xách tay 2second dùng chán mà có làm sao đâu :p
chỉ thất vọng lớp mạ sơn ngoài vỏ,dùng giữ gìn mà trầy hết àh,chán
nhìn mặt trc thì sexy mà mặt sau bjờ cháh k mún nhìn
dùng op lưng thì máy dầy cùng cục một thời gian bóc ra ngay :D

hoaibaocm

sao mình chạy cái fw này ko đc vậy bạn?khi chạy thì chương trình báo là thiếu file vậy bạn...
Sao mình thấy cái FW Gốc có tới 8 file mà cái này chỉ có 4 file khi chạy thì nó báo là thiếu...
phải làm sao đây?

minhdale

Bạn download thêm 3 file dưới sẽ load như bình thường.Sau đó check dead flash - vào options thay 4 file core, rof2, rof3, uda rồi xoá hết các file màu đỏ còn lại.Flash là xong (nhưng mà file trên là file gốc chưa hack.Bạn nên hack đi nhé)
Mã:
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/7/--FID--A0A22LTKOHYMV/--LID--FiRe1309880424396/RM596_0599280_022.014_015_signature.bin
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/7/--FID--A0A22VLFDMNMJ/--LID--FiRe1309880425479/RM596_0599280_022.014_015.vpl
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/7/--FID--A0A22XXWFVCYB/--LID--FiRe1309880423023/RM596_0599280_022.014_015.dcp
Nhưng mà chơi game thỉnh thoảng tự dưng dis :(.

minhdale

vẫn là Nokia Sans nhưng mà cách setting khác thì phải.Điển hình là nếu mình set font default cho X-plore thì thấy khác hẳn.Thanh mảnh hơn.