• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản Mod sound mới cho P1 tăng tiếng bass đáng kể .

cuonga2

Trước tiên xin cám ơn tác bạn tommy đã post bài.
Sau khi test trên P1i thì mình nhận xét như sau: THẬT SỰ THÌ ÂM THANH KHÔNG HỀ ĐƯỢC CẢI THIỆN.
Các bạn chú ý nghe kỹ sẽ thấy nếu để âm lượng từ 0 --> 65, 70% thì âm thanh có to hơn thật (nhưng lên đến 70% thì âm chát quá, nghe dở tệ); sau đó nếu tăng âm lượng lên (quay bánh xe) lên trên 70% cho đến maximum thì âm thanh ko hề lớn hơn được so với mức 70%.
Các bạn cứ test kỹ lại sẽ thấy!
P/s: sau khi thử rất nhiều bản mod sound thì mình thấy có lẽ là để theo mặc định của nhà sản xuất là hay hơn cả. Các bạn vào Service Menu của máy --> vào phần test speaker sẽ thấy: âm thanh test cực kỳ ấn tượng, nếu tăng lên 100% thì cực hay, lớn cực kỳ mà ko hề bể tiếng.
chúc cả nhà vui vẻ vì sự nghiệp UIQ 3.x

tphthanh

Trước tiên xin cám ơn tác bạn tommy đã post bài.
Sau khi test trên P1i thì mình nhận xét như sau: THẬT SỰ THÌ ÂM THANH KHÔNG HỀ ĐƯỢC CẢI THIỆN.
Các bạn chú ý nghe kỹ sẽ thấy nếu để âm lượng từ 0 --> 65, 70% thì âm thanh có to hơn thật (nhưng lên đến 70% thì âm chát quá, nghe dở tệ); sau đó nếu tăng âm lượng lên (quay bánh xe) lên trên 70% cho đến maximum thì âm thanh ko hề lớn hơn được so với mức 70%.
Các bạn cứ test kỹ lại sẽ thấy!
P/s: sau khi thử rất nhiều bản mod sound thì mình thấy có lẽ là để theo mặc định của nhà sản xuất là hay hơn cả. Các bạn vào Service Menu của máy --> vào phần test speaker sẽ thấy: âm thanh test cực kỳ ấn tượng, nếu tăng lên 100% thì cực hay, lớn cực kỳ mà ko hề bể tiếng.
chúc cả nhà vui vẻ vì sự nghiệp UIQ 3.x

Theo mình nghĩ thì bản Mod này có cải thiện được hơn chứ. Đúng theo bạn cuonga2 thì sau 70% âm thanh không lớn hơn được nhiều nhưng không đến nỗi dở tệ đâu. Đây là bản mod tương đối tốt cho anh em P1i thử nghiệm đó. Còn tất cả cấu hình do nhà sản xuất đưa ra tất nhiên là tốt nhất rồi nếu vậy thì đâu cần Mod làm chi cho mệt =))

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình mới gửi bản SuperSound mod Final version, khắc phục được rất nhiều lỗi. Các bạn thử xem nhé.

Còn bản này tác giả modify từ bản của mình bên persian-forums, xem qua thì thấy có thay đổi ở những thông số chung như volume và bass theo phương pháp làm cũ thôi , còn thật sự gọi là tinh chỉnh theo phương pháp mới thì chưa thấy làm. Do đó nó chỉ tốt hơn bản cũ một chút. Dầu sao cũng đáng khen :)

tom_riddle

Bản này với bản final của anh dongxanh thì cái nào ngon hơn vậy ? Bác nào test rồi thì cho em nhận xét với. Em đang phân vân là không biết nên mod bản nào :D

shadow141206

Bản này với bản final của anh dongxanh thì cái nào ngon hơn vậy ? Bác nào test rồi thì cho em nhận xét với. Em đang phân vân là không biết nên mod bản nào :D

bạn vào xem bài viết của Dongxanh đi, bản final là bản tổng hợp từ bản này với V2.2 đó. Nghe nói rất tốt...! Tiếc là... Mình thử quài ko đc ;;);;);;)

minhtattoo

bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo. máy chưa mod âm thanh lần nào hết nên khi mở mục c/private/10200b19 thì chỉ có thấy duy nhất 1 file là
ec_0000fdea.dat thui. làm sao để mod bản v3 này của bác tommynguyen ? chỉ cần chép hết trong muc AATFiles vô c/private/10200b19 thôi hay sao?

tom_riddle

Đúng rồi bạn, chỉ cần copy thư mục AATFiles của bác tommynguyen vào C:/private/10200b19 là xong, nhưng trước hết bạn phải cài bản sound mod full 1.1 trước đã. Bạn xem hướng dẫn ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=27462

Chú ý là phải copy cả thư mục AATFiles luôn chứ ko phải copy file nhé, kết quả là bạn sẽ có C:/private/10200b19/AATFiles chứa các file *.aat

minhtattoo

thank bạn phát nè. cám ơn nhiều lém. mà bạn đã dùng thử bản này chưa? kết quả thế nào vậy?

tom_riddle

Mình dùng bản này rồi, kết quả là bản này không hay bằng bản final của bác dongxanh.
Bản này có cải thiện được chất lượng âm thanh và tăng volume nhưng để volume khoảng 60-70% là loa ngoài bắt đầu rè, còn tai nghe thì không sao. Điều này cũng đúng thôi, do bản này được edit lại từ bản cũ của bác dongxanh mà, bác ấy đã nói ở trên rồi đấy :D nên mình khuyên bạn nên xài bản final của bác dongxanh đi, dù sao hàng vietnam vẫn ngon hơn.

tommynguyen1961

Mình dùng bản này rồi, kết quả là bản này không hay bằng bản final của bác dongxanh.
Bản này có cải thiện được chất lượng âm thanh và tăng volume nhưng để volume khoảng 60-70% là loa ngoài bắt đầu rè, còn tai nghe thì không sao. Điều này cũng đúng thôi, do bản này được edit lại từ bản cũ của bác dongxanh mà, bác ấy đã nói ở trên rồi đấy :D nên mình khuyên bạn nên xài bản final của bác dongxanh đi, dù sao hàng vietnam vẫn ngon hơn.

Mình thấy bản này và bản soung mod mới của dongxanh đều ko có hiện tượng bị rè gì ở loa ngoài khi để 100% cả.Nếu có hiện tượng rè là do loa của các bạn bị sao đó vì theo mình nghĩ khi nhà sản xuất họ làm ra 1 thiết bị loa nào đó thì họ đã có giới hạn về ngưỡng âm thanh rồi.ví dụ tần số âm thanh của bạn tời đó thì khi bạn mod chương trình này vào theo mình nghĩ nó cũng giống như bạn thêm 1 bộ equalizer mới thôi chứ không phải là mod để kéo thêm tần số âm thanh rộng thêm ra đâu.

dream_come_true

cac bác cho hỏi tôi đã thử cái này oy nhu*ng cai loa dam` thoại tieng vẫn bé tý. loa ngoài thì rất to. toi dang dùng w950i. các bác có bjeets cách làm thế nào để cải thiện không a, xin hướng dẫn ku thể cám ơn nhiều

cantienwa100

mình thấy bản này cho p1 khủng nhất ồy hộ trợ bass hay cực luôn :D test thử mấy bản 4.1 4.2 của pác dongxanh xong quyết định xài bản này ;)

shadow141206

Mình đang xài bản Metalic của Dongxanh, thấy bass nghe cũng đc lắm ! Giờ mình muốn chép mấy file ATT này đè lên mấy file ATT của Dongxanh thì máy có bị gì không nhỉ ??? (Chỉ chép mấy file trùng, còn cái nào không trùng thì giữ nguyên, ko xóa)

cantienwa100

Mình đang xài bản Metalic của Dongxanh, thấy bass nghe cũng đc lắm ! Giờ mình muốn chép mấy file ATT này đè lên mấy file ATT của Dongxanh thì máy có bị gì không nhỉ ??? (Chỉ chép mấy file trùng, còn cái nào không trùng thì giữ nguyên, ko xóa)

shadow141206

được chứ mà làm thế mình hok nhận thấy sự khác biệt khi chép đè này hay xóa bản của pác DX đưa ra chất lượng nghe nhạc như nhau thôi ah :D

Chất lượng như nhau ở cùng một bài hay khác bài ??? Mình thấy chất lượng âm bass có tăng đấy chứ !!! Mình vừa xài cái này, vừa xìa của DX, tổng cộng đc 95 files ATT !!! Thấy ko có thay đổi gì mấy...!!!

cantienwa100

ý mình nói cài đè cái bản v3 này hay xóa bản của DX đi copy lại cái này đều cho chất lượng nghe nhạc như nhau chỉ thay đổi về chuông & âm báo thui

shadow141206

Đã test (dùng bản này + với bản của DX lun). Xài thấy cũng ổn âm bass tăng lên đáng kể (lúc trước phải chú tâm lắm mới nghe đc bass, bây giờ phải chú tâm lắm mới nghe đc nhạc...Kidding). Ty nhiên, có một lần duy nhất mình bị lỗi, đại khái là file M3S gì gì đó hoặc là file mmmg gì gì đó (ko nhớ rõ nữa, trong bản mod fll 1.1 á) bị trục trặc, phải khởi động lại !! Chỉ duy nhất một lần bị thôi ???!