• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bản NAND Rom Android đầu tiên dành cho LEO HD2 [31/12/2010]

voiconbt

uhm đúng là vậy,ngoài cái đó ra còn vấn đề là không set root được,có ai biết cách chỉ với?

hatnaf

"Ngày đó ngày đó đã đến rồi, và chúng ta là người chiến thắng!!!" \-/

Công nhận Cottula và DFT ra quả này toàn bộ dân chúng HD2 náo loạn cả lên, ng ng phấn khởi, giao lưu , hồi hộp , sung sướng.... Hơn cả mấy quả sự kiện của Iphone, Android Phone và windows phone nữa. Pó tay :)) =)) . Đây có lẽ là sự kiện đáng chú ý nhất trong năm 2010 của PDA Việt . Topic này trong 1 buổi sáng nhảy vọt số lượng view và comment , HOT hơn bất kỳ topic nào trong toàn bộ các topic của các box khác @@

dungphp

Công nhận Cottula và DFT ra quả này toàn bộ dân chúng HD2 náo loạn cả lên, ng ng phấn khởi, giao lưu , hồi hộp , sung sướng.... Hơn cả mấy quả sự kiện của Iphone, Android Phone và windows phone nữa. Pó tay :)) =)) \m/

Tha hồ mà nhận Donate đấy !

mphuong95

hix, chưa bao h sốt ruột với cái đường truyền cùi of nhà mình đến vậy. download mãi mà ko xong :((

doquangduc

Well-Known Member
làm đi làm lại các bước rồi sao nó vẫn báo :
Error happen
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (723)

Error Description: wait marker fails
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (225)

làm thêm cả bước này cũng vẫn thế là sao : http://www.pdaviet.net/showthread.p...-khi-cài-NAND-Rom-Android-ở-bước-chạy-DAF.exe
:( ... hic ai bít chỉ mình với ,
Hình như là nó báo cái gì liên quan đến HSPL ý. Bác kiểm tra lại cái HSPL của Bác xem sao. Trưa nay em cũng bị như Bác, nhưng làm theo cách hướng dẫn ở trên thì OK rùi.

xemtynhi

Hình như là nó báo cái gì liên quan đến HSPL ý. Bác kiểm tra lại cái HSPL của Bác xem sao. Trưa nay em cũng bị như Bác, nhưng làm theo cách hướng dẫn ở trên thì OK rùi.

PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

Hiện tại HSPL của mình đang như vậy , liệu có vấn đề gì k , ai bít chỉ nhanh giúp mình với nóng trong người quá rồi ~X(

hatnaf

Cảm giác ban đầu khi chạy 1 tiếng, Chỉ 1 từ thôi : NGON.

Bác chạy bản nào thế, Desire hay Non Sense hay Desire HD

PB81*** SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

Hiện tại HSPL của mình đang như vậy , liệu có vấn đề gì k , ai bít chỉ nhanh giúp mình với nóng trong người quá rồi ~X(

Máy bác HSPL rồi, chiến thôi. Đọc kỹ hướng dẫn ở các post phía trên và úp thôi. Chúc may mắn

lehung1108

Hiện tại có 73 người xem chủ đề này (55 thành viên và 18 khách) :D Thớt được mở lúc 3:57AM và bây giờ là 3:10PM ~ 12h -> 20 pages =D>

Bây giờ Android chạy NAND được rùi, làm thế nào để Winmo chạy được trên thẻ nhớ nhỉ =))

Chúc mừng anh em HD2.

xemtynhi

mọi người cho hỏi thời gian từ lúc bất đầu cài cho dến lúc xong xuôi là bao nhiêu time vây :(

hai

Tốt nhất bác quay lại win đi sau đó làm lại từng bước 1 nhá, đừng có cuống. Nếu đang bối rối thì tháo pin ra đi uống cafe :p sau khi bình tĩnh lại làm tiếp

magerlos

Có bác nào check thử pin pọt thế nào chưa nhỉ ... update cho anh em mừng với .

ppc_hhvn

Mọi thứ đều OK.
Tuy nhiên mỗi lần Reboot nó lại hiện cái bảng MAGLDR lên phải chọn 2.... để vào Android. Cũng bất tiện một chút nhỉ.

kakatoi

Hiện tại có 73 người xem chủ đề này (55 thành viên và 18 khách) :D Thớt được mở lúc 3:57AM và bây giờ là 3:10PM ~ 12h -> 20 pages =D>

Bây giờ Android chạy NAND được rùi, làm thế nào để Winmo chạy được trên thẻ nhớ nhỉ =))

Chúc mừng anh em HD2.
cho e chạy trên the e cũng ko chạy, cho chạy win Xp để chơi ongame thì đc. hồi tối mới cài cái Ubuntu tưởng vào chơi đc Ongame ai ngờ ko chơi đc ức chế, Thấy có bản Win95 chạy đc trên HD2 ko bít có chơi đc Ongame ko nhỉ, có người thành công WIn Xp rồi ai tìm hỉu đc hướng dẫn phát.
Mới Up lại Winmo thử xem thế nào thấy ngon. cài lại bản trên Ram so tốc đọ thì thấy on Ram vẫn cảm nhận nhanh hơn, nhưng ổn định thì k bằng, sạc điện lúc báo 1 lúc hơn 800 lúc đc có 300 èo ^^!

xemtynhi

Hic vẫn bị tình trậng trên :
Error happen

:(( mà trên phone báo USB ... USB rồi mà vẫn k cài đc .. hichic ai giúp với ...............................

caonha

Hic vẫn bị tình trậng trên :
Error happen

:(( mà trên phone báo USB ... USB rồi mà vẫn k cài đc .. hichic ai giúp với ...............................

Đổi sang PC khác cài thử xem nha bác.....................