• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bàn phím Tiếng Việt kiểu Iphone- new !!!!

leminhquan

Mình đã thử!

Mình đang dùng cả 2 con O2 XDA II Mini & Flame, mình cài vào cả 2 con, một VGA một QVGA đều không chạy được!

DECAPITATED_8888

Mình đang dùng cả 2 con O2 XDA II Mini & Flame, mình cài vào cả 2 con, một VGA một QVGA đều không chạy được!

bản QVGA chắc chắn là chạy đc, mình đang dùng mà và rất nhiều người đã dùng đc :-?? (hay do bạn dùng WM03 thì ko chạy đc là đúng thôi :|, mình đã đính chính là soft này WM03 ko dùng đc rồi ), còn bản VGA do mình ko có máy để test nên có thể vẫn còn lỗi, lỗi bạn gặp ở bản VGA như thế nào bạn nói rõ hoặc chụp cái ảnh màn hình lên để mình xem thì mình mới config lại đc :D

phuongicb

cái này xài tốt cho QVGA ko bác? thấy mấy bác cài bị hack registry ớn quá chưa dám cài vào :D

DECAPITATED_8888

cái này xài tốt cho QVGA ko bác? thấy mấy bác cài bị hack registry ớn quá chưa dám cài vào :D

máy mình QVGA đang dùng rất ngon đây, sao lại cài bị hack registry :-??, đấy là do mình hướng dẫn hack registry để set bàn phím này là mặc định mà :))

Rose_killer

layout của bạn còn thiếu 1 số fím quan trọng nên khi dùng nên mình fải sửa chữa lại 1 chút... dù sao cũng thanks bạn đã share..

DECAPITATED_8888

layout của bạn còn thiếu 1 số fím quan trọng nên khi dùng nên mình fải sửa chữa lại 1 chút... dù sao cũng thanks bạn đã share..

do mình chỉ làm 1 mình nên ko thể hoàn hảo đc cũng như bỏ sót 1 số symbol :D, nhưng cái hay của soft này là cho người dùng tùy biến đc nên mình rất thích dùng b-)

Medkid

Mình cũng thử chỉnh lại cái layout 1 chút, mấy bạn coi thử xem sao.
thêm:
ỳ ỹ ỷ ỵ
# % \ > <
chỉnh lại chiều cao của phím cho nó bớt tốn "diện tích" màn hình

binhhdda

Có lẽ nên dùng file cab thì tốt hơn là hack registry vì nhiều khi gõ nhâm lắm :)

DECAPITATED_8888

Mình cũng thử chỉnh lại cái layout 1 chút, mấy bạn coi thử xem sao.
thêm:
ỳ ỹ ỷ ỵ
# % \ > <
chỉnh lại chiều cao của phím cho nó bớt tốn "diện tích" màn hình

mấy chữ ỳ ỹ ỷ ỵ ủ ử ỏ ổ ẻ ể đã có trong bản layout mình update rồi mà, còn chủ quan của mình là cỡ bàn phím đó là vừa phải để dùng ngón tay chấm, chứ bé hơn tí nữa thì lại hơi khó, mình cũng đã thử rồi :D

Medkid

mấy chữ ỳ ỹ ỷ ỵ ủ ử ỏ ổ ẻ ể đã có trong bản layout mình update rồi mà, còn chủ quan của mình là cỡ bàn phím đó là vừa phải để dùng ngón tay chấm, chứ bé hơn tí nữa thì lại hơi khó, mình cũng đã thử rồi :D

Mình làm lại file cab cho nó cài vào là ăn luôn bàn phím tiếng Việt, và defaultIM selector nhẹ hơn cái sip change.

megia007

Mình đóng góp thêm một skin màu xanh và chỉnh lại thấp hơn một chút xíu. Space bar mình cho ngắn lại để đưa ra một số dấu hay sử dụng luôn cho tiện. Chép 2 file đính kèm vào thư mục cài PCM keyboard và chọn Layout là Vietnamese cùng skin là Bluepad.
Lưu ý các bạn nên tham khảo và download phiên bản mới nhất của PCM Keyboard tại trang chủ:
[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://pocketcm.com/keyboard2.php[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

E thì ko hiểu lém về lập trình, vì là dân thiết kế, nhưng các bro có thể chỉnh sửa để có thế gõ dấu như bàn phím máy tính đc hem, chẳng hạn như aa -> â, nếu đc thế thì tốt quá, và cũng đỡ phức tạp...Một vài góp ý nho nhỏ, mong các bro giải đáp...

hanoiwap

Super V.I.P
E thì ko hiểu lém về lập trình, vì là dân thiết kế, nhưng các bro có thể chỉnh sửa để có thế gõ dấu như bàn phím máy tính đc hem, chẳng hạn như aa -> â, nếu đc thế thì tốt quá, và cũng đỡ phức tạp...Một vài góp ý nho nhỏ, mong các bro giải đáp...

To @salemgtvt84

PCM cho tiếng Việt không có giá trị thực tiễn.Còn cách gõ tiếng Việt kiểu telex đã có VnTyping rồi.Tuy nhiên RKb Pro và FSK cho tiếng Việt tuy chưa quen nhưng rất tiện khi nhập liệu bằng tiếng Việt vì có thuật toán đoán trước từ cần nhập.Đặc biệt thuật toán của FSK rất thông minh.Đã được nhiều người dùng ở các quốc gia khác ca ngợi.Vì FSK không làm sẵn layout cho tiếng Việt nêm ít người dùng(tuy phiên bản đầu tiên đã 2,3 năm rồi)Nếu bạn mới dùng sẽ cảm thấy khó nhưng khi đã quen(mà cũng nhanh quen thôi). RKb Pro và FSK sẽ là lựa chọn đúng của bạn

DECAPITATED_8888

oái sao mình ko gửi file đính kèm lên đc forum nhờ :| ?
bạn nào cần cái Skin cả cái Layout thì pm mình để mình send qua mail vậy(nhớ nói rõ là dùng cho QVGA hay VGA nhé) :(