• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Báo cáo A, E phiên bản 3.1 sau khi Jailbreak với 3G

Zenki

Super V.I.P
Mình 3GW đang ở FW 3.1 (Gốc) Res bản Cus này có sao không nhỉ các Bác???
Chẳng vấn đề gì cả. 3G rồi mà còn bản World nữa thì cứ vô tư thoải mái mà làm :)) Chỉ sợ 3G Lock đã up lên 3.1 bị nâng Baseband lên thôi :D

CoNhieuTaiLe

Các bác ở trên đã nói rõ phải RESTORE từ bản CUSTOM (GỐC) mà bác tức là bản GỐC được pwnagetool, JB và unlock sẵn!

hix chưa hiểu lắm vì có ng bảo được, có ng bảo không. Lấy ví dụ thế này, máy của mình là 3G mới bóc hộp, FW 3.1 sẵn rồi, thì liệu có restore lại bằng bản 3.1 CS gốc để có cydia không vậy. Mình làm thử mấy lần đều bị lỗi 1600, nếu restore với bản 3.1 CS là khả thi thì khắc phục lỗi 1600 như nào vậy.

Zenki

Super V.I.P
hix chưa hiểu lắm vì có ng bảo được, có ng bảo không. Lấy ví dụ thế này, máy của mình là 3G mới bóc hộp, FW 3.1 sẵn rồi, thì liệu có restore lại bằng bản 3.1 CS gốc để có cydia không vậy. Mình làm thử mấy lần đều bị lỗi 1600, nếu restore với bản 3.1 CS là khả thi thì khắc phục lỗi 1600 như nào vậy.
Vẫn có thể Shift + Restore về FW Custom 3.1 đã được JB. Nếu bị lỗi 1600 thì thay vì đưa iPhone sang DFU MODE thì bạn đưa sang RECOVERY MODE xem còn bị lỗi đó không.

Cách đưa về RECOVERY MODE: Tắt iPhone và ngắt kết nối USB với iTunes, nhấn nút HOME và đồng thời kết nối Cáp vào với PC, tiếp tục giữ nút HOME cho đến khi trên màn hình iPhone xuất hiện cọng cáp với icon iTunes.

CoNhieuTaiLe

Vẫn có thể Shift + Restore về FW Custom 3.1 đã được JB. Nếu bị lỗi 1600 thì thay vì đưa iPhone sang DFU MODE thì bạn đưa sang RECOVERY MODE xem còn bị lỗi đó không.

Cách đưa về RECOVERY MODE: Tắt iPhone và ngắt kết nối USB với iTunes, nhấn nút HOME và đồng thời kết nối Cáp vào với PC, tiếp tục giữ nút HOME cho đến khi trên màn hình iPhone xuất hiện cọng cáp với icon iTunes.

thanks bạn đã chỉ dẫn nhưng vẫn không được, bị treo ở hình cọng cáp với cai itune đó xong lại báo lỗi 1606 chứ ko phải 1600 nữa, chả hiểu kiểu gì.

spy_41176

Bác viết bài hướng dẫn cho con 3GS đi. Hix em up lên 3.1 từ tuần trc, ko biết có JB & Unlock ko? thấy anh em làm đc rồi vừa vui vừa bùn

CoNhieuTaiLe

3GS chưa unlock dc đâu bạn à, JB thì mình cũng có nghe loáng thoáng nhưng chưa thấy ai confirm cả. iPhone 3GS giờ thành iBrick 3GS rồi

kythuat

Các bác nâng lên có gặp trở ngại jif không, thông báo cho anh em với.
Tình hinh khi nâng lên OK, mọi thứ tốt chứ
thanks

LYLAC

em đang nóng lòng đợi bản 3gs vì để nó nằm tro ra cả tuần rồi

IPHONE12

Máy đập hộp là Chưa JB bạn phải JB Xog mới Shift + Rostore FW Custom khôg sẽ bị lỗi 16xx

kidkylin

thanks bạn đã chỉ dẫn nhưng vẫn không được, bị treo ở hình cọng cáp với cai itune đó xong lại báo lỗi 1606 chứ ko phải 1600 nữa, chả hiểu kiểu gì.

mình theo dõi bên tinhte, có cách này sẽ giúp bạn vượt qua lỗi 16xx

Việc cần làm là down iH8snow.zip về.
Hướng dẫn:

1. Giải nén iH8snow.zip và chạy file .EXE đã giải nén.

2. Chọn dòng máy thích hợp.

3. Sau đó cứ tiếp tục theo hướng dẫn đến khi xuất hiện bảng:
picture.php

thì các bác cứ ENTER tiếp tục.

4. Sau khi Enter 1 đoạn text sẽ hiện ra trên bảng:
Waiting for Iphone/Ipod to power off----> chờ 20s và bạn hãy tự tắt nguồn iphone bằng tay.

5. Khi iphone đã tắt nguồn 1 đoạn text sẽ chạy tiếp:
picture.php

Lúc này hãy đưa iphone về chế độ DFU
- Ấn giữ nút HOME và POWER trong 10s
- Thả nút POWER nhưng vẫn giữ nút HOME trong 30s
>>> Nếu làm đúng thì bảng sẽ chạy tiếp đoạn TEXT
picture.php

6. Chờ 1 lúc Iphone của bạn sẽ xuất hiện màn hình màu trắng
>>> Tắt bảng thông báo đi và chạy Itunes lên >> Restore FW 3.1 Custom >> wait and smile :)

P.s: đã TEST và thành công.

Chỉnh sửa cuối:

CoNhieuTaiLe

mình theo dõi bên tinhte, có cách này sẽ giúp bạn vượt qua lỗi 16xx

Việc cần làm là down iH8snow.zip về.
Hướng dẫn:

1. Giải nén iH8snow.zip và chạy file .EXE đã giải nén.

2. Chọn dòng máy thích hợp.

3. Sau đó cứ tiếp tục theo hướng dẫn đến khi xuất hiện bảng:
picture.php

thì các bác cứ ENTER tiếp tục.

4. Sau khi Enter 1 đoạn text sẽ hiện ra trên bảng:
Waiting for Iphone/Ipod to power off----> chờ 20s và bạn hãy tự tắt nguồn iphone bằng tay.

5. Khi iphone đã tắt nguồn 1 đoạn text sẽ chạy tiếp:
picture.php

Lúc này hãy đưa iphone về chế độ DFU
- Ấn giữ nút HOME và POWER trong 10s
- Thả nút POWER nhưng vẫn giữ nút HOME trong 30s
>>> Nếu làm đúng thì bảng sẽ chạy tiếp đoạn TEXT
picture.php

6. Chờ 1 lúc Iphone của bạn sẽ xuất hiện màn hình màu trắng
>>> Tắt bảng thông báo đi và chạy Itunes lên >> Restore FW 3.1 Custom >> wait and smile :)

P.s: đã TEST và thành công.

cảm ơn bạn, mình làm theo cách bạn nói đã restore lại đc bản FW CS...nhưng lại ko có sóng hix. Cứ phải restore về bản gốc của apple thì mới có sóng được, máy của mình dùng đúng mạng nhà cung cấp nên kiểu gì thì cũng phải có sóng chứ nhỉ.

kythuat

Tình hình các bác up lên cho ý kiến về sóng, Pin và các app thuốc. Có kết nối với Iphone PC suite được không.

greenboy

3gs vẫn phải chờ ạ, thế bây h có cần phải lấy cái IBSS, IBEC nữa ko ạ, nếu có thì lấy thế nào ạ

tuanbreak

mình dùng 3G lock restore 3.1 xong vào cydia cài ultrasn0w có dùng được không thê

kidkylin

cảm ơn bạn, mình làm theo cách bạn nói đã restore lại đc bản FW CS...nhưng lại ko có sóng hix. Cứ phải restore về bản gốc của apple thì mới có sóng được, máy của mình dùng đúng mạng nhà cung cấp nên kiểu gì thì cũng phải có sóng chứ nhỉ.

tuy không có sóng nhưng bạn hãy thử lấy ĐT ra gọi thử xem, mình thấy bên 1 số 4rum khác 1 số bạn bị lỗi ko thấy sóng gió đâu hết mà vẫn gọi ầm ầm

sonpham1102

Tình hình các bác up lên cho ý kiến về sóng, Pin và các app thuốc. Có kết nối với Iphone PC suite được không.

Tình hình đã có báo cáo:
- Riêng App thuốc thì được rồi sau khi cài Mobileinstallations 3.1 là xong.
- PC Suite là công cụ không nên dùng dễ gây vỡ cấu trúc thư mục và treo máy.
===============
Mình có thêm ý kiến này với một số Bạn nói về bản Custom gốc:
- Mình đã kiểm tra Bản này và có 1 phân tích như sau:
Khi chúng ta dùng PwnageTool build thì ai build cũng được nhưng nên rút kinh nghiệm. Nếu khi Build mà để chế độ update Baseband thì sẽ diễn ra quá trình ghi vào Boot và nếu có sự cố gì trong quá trình Restore sẽ bị lỗi Wifi hoặc No imei ...
- Mình đã có kinh nghiệm nhiều và khi build Custom chuẩn đã bỏ qua khâu này để đảm bảo an toàn nhất. Cái đó là dựa trên thời gian và kiến thức tích lũy.

Giải thích qua để mọi người cùng hiểu!
Chúc vui!