• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BarCoder 1.5.1 - Phần mềm đọc mã vạch sản phẩm

Caohieu88

BarCoder 1.5.1​

Trong giao dịch thương mại hiện nay thì mã vạch là sự bảo đảm cho xuất xứ của hàng hóa và nhiều khi chúng ta ko thể biết hết được. Từ đó có thể mua nhầm hàng ko đúng chủng loại hoặc ko đúng nguồn gốc mình cần. Bar Coder là PM Java miễn phí sẽ giúp đỡ bạn điều này, đây là sản phẩm của một tác giả người Nga với 2 ngôn ngữ là Tiếng Nga và Tiếng Anh với bản mới nhất có hỗ trợ cho bút cảm ứng ( bản trước đó 1.4 ko hỗ trợ điểm này )

Với PM bạn sẽ nhập mã số dưới mã vạch của các sản phầm và biết được:

- Country ( Nước sản xuất )
- Verification ( Chứng minh xuất xứ )
- Manufacturer Code ( Mã nhà sản xuất )
- Item Code ( Mã danh mục hàng )

Tuy phải nhập thủ công bằng tay và chưa phát triển đến mức có thể dùng chức năng chụp ảnh của máy để Scan được mã vạch nhưng mình nghĩ đây là một chương trình khá thú vị cho những ai thích mua sắm

Một vài hình ảnh cho các bạn tham khảo:

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Phần mềm rất hay và rất hữu dụng , hàng hóa bay giờ phong phú lắm không biết dễ nhầm như chơi

decon

Cái này hay ah..hôm nào đi siêu thị mình thử mò mẩm xem.thanks...(xin lổi mìtnh online bằng mobile nên kg click thanks được).

smiler

Well-Known Member
Cái này hay ah..hôm nào đi siêu thị mình thử mò mẩm xem.thanks...(xin lổi mìtnh online bằng mobile nên kg click thanks được).

Dạo này GPRS rẻ và còn có 1 số SIM được miễn phí nữa nên bấm được nút thank là cả một nghệ thuật. Thật đáng buồn là mình cũng là 1 trong số đó.

Vẫn biết rằng H tham gia kô fải vì những nút thank nhưng quả thật mình thấy rất cần fải cảm ơn.
Soft này bọn 3rd khoe lâu rồi. Lắm lúc bực ghê. P9 hoành tráng thế mà . . . Giờ thì có thể nói to được rồi.
Cảm ơn H rất nhiều.
Posted via Mobile Device

thanhtamlx

Hay lắm, cái vụ này tụi bạn nó cũng tranh cãi hoài, lấy cái này làm chứng coi tụi nó còn cãi bướng nữa không.:D

Caohieu88

Nếu anh dùng IE thì Save Target As là Ok, còn dùng Opera em vẫn Download bình thường. Tiện thể em Up luôn lại cho anh ^ ^

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Ai dùng P1i đã thử PM này chưa vậy , mình dùng P1 không nhập code được. ở bản nhập code không hiển thị bàn phím ảo , còn bàn phím cứng không tác dụng luôn

Caohieu88

cái này hay hay để biết hàng nào từ china thì tẩy chay nó luôn cho rồi;;)

Nói vậy anh Công lại buồn đó bạn, mấy hôm nay anh Công đi Shopping Quảng Châu cùng chi P.ANH ko có thời gian vào Forum nữạ =))

nguyendoanto

Ai dùng P1i đã thử PM này chưa vậy , mình dùng P1 không nhập code được. ở bản nhập code không hiển thị bàn phím ảo , còn bàn phím cứng không tác dụng luôn
P1 dùng tốt mà bạn. Lúc đầu nó loading xong ấn phím 2 chọn ngôn ngữ tiếng Anh. Nhập mã rồi ấn phím# nó hiện có 3 thông tin à. Không hiểu rõ về cái này lắm. Tại sao không hiển thị ngày sản xuất nhỉ

Posted via Mobile Device

eternal_vnn

tuỵet thật đó.giờ thì đi siêu thị hay đi mua sắm ở đâu cũng không lo mua nhầm hàng nữa ^^
thanks anh Hiếu nhiều nhiều :D
p/s : anh ơi anh cố chuyển cái này sang *.sis nữa thì quá hay rùi !

haluongdat

sao mình test 2 thiết bị của china nó lại báo của italy & switzeland nhỉ ? đây các bạn phán xem : USB Flash Drive - 760557801535 . Máy in - 829160710563 . Kiểu này mua máy china được máy sịn hơn , mừng quá .

lamquangtu

sao mình test 2 thiết bị của china nó lại báo của italy & switzeland nhỉ ? đây các bạn phán xem : USB Flash Drive - 760557801535 . Máy in - 829160710563 . Kiểu này mua máy china được máy sịn hơn , mừng quá .

Không phải được máy xịn đâu bạn, đến Barcode còn giả nữa là....:D