• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Doctor Pro 5.1 Việt hóa - Bác sỹ cho pin iPhone ^^

Status
Không mở trả lời sau này.

AquaSta

Moderator

Battery Doctor Pro v5.1

Bạn đang mong chờ một ứng dụng pin đầy tính năng? Bạn có cần một ứng dụng giúp bạn tăng tuổi thọ pin nhất? Battery Doctor Pro chính là cái bạn cần đấy

Battery Doctor Pro cung cấp nhiều hơn các thông tin về pin của bạn. Thật dễ dàng để hoàn thành một Vòng Sạc Đầy (Full Cycle Charge) với ứng dụng này

Ứng dụng có 6 mục tính năng là
►Battery Status◄
Each day, this program will display the remaining usage time (correct to the minute) based upon your specific device and available battery capacity; your intended use of it (16 specific conditions are provided.) You also can customize the display of items. Our battery data are more accurate than other apps.

►Full Cycle Charge◄
Let your battery RUN DOWN to at least 20%, then LAUNCH Battery Doctor app from home screen. and PLUG in the charger cable, Battery Doctor will do the rest for you.

►Build theme with any photo◄
You can make your own theme with any photo, such as a photo of your family, friends, pet, cat, team LOGO, company LOGO or art photo, etc. If these photos are in our album, you can easily import, zoom and place them through the program, and create very beautiful battery icon theme. (Theme only available at App inside)

►Charge Log◄
The log can track your device’s charge time, type and remaining battery capacity.

►Battery Tips◄
A lot of information on the proper use of your battery is provided here, and the battery life may be extended by adjusting your settings.

►Battery Health◄
The iPhone battery is properly maintained, after 400 charge-discharge cycles, 80% of the original battery recharge capacity can be retained.

Ứng dụng hỗ trợ ngôn ngữ tiếng Việt, mình bỏ hết các ngôn ngữ chỉ để lại tiếng Việt mặc định (iPhone để tiếng anh thì ứng dụng vẫn sử dụng tiếng Việt)

qdtmobile

Em cài bảng english thì sài ok.khi em remove để cài bảng việt hóa này vì vào là nó out ra à. FW là 3.1.2 có anh em nào bị giống em không chỉ em cách khắc phục với.thanks

AquaSta

Moderator
Em cài bảng english thì sài ok.khi em remove để cài bảng việt hóa này vì vào là nó out ra à. FW là 3.1.2 có anh em nào bị giống em không chỉ em cách khắc phục với.thanks

Bạn ơi bản tiếng Anh và bản Việt hóa này mình cài trên 4.1 máy mình chạy ok, còn mấy bữa trước cài bản tiếng anh trên 3.1.2 bị out luôn nên mãi đến đợt này dùng 4.1 mình mới làm vì dùng được.
Các bạn khác cài có vấn đề gì comment cho mình tiếng nha^^
@qdtmobile: bạn có thể cài bản tiếng anh trên máy bạn, sau đó dùng chương trình iFile hoặc quản lý SSH File vào thư mục chương trình BatteryDoctor.app\vi.lproj và copy hai tập tin Localizable.strings, Help.html sang thư mục English.lproj là được tiếng Việt

Chỉnh sửa cuối:

qdtmobile

cho em xin 2 cái tập tin này Localizable.strings, Help.html để việt hóa cái app English đi anh.thanks anh nhiều

huynhminhhung

bác AquaSta em cài bản TV vào cho IP3G 4.1 bị out ra ngay , em cài bản tiếng Anh thì được .
xin bác chỉ cụ thể đường dẫn để chép file TV của bác vào , em tìm mãi mà không thấy . em vào BatteryDoctor.app\ nhưng không thấy thư mục vi.lproj đâu cả .cảm ơn bác

AquaSta

Moderator
bác AquaSta em cài bản TV vào cho IP3G 4.1 bị out ra ngay , em cài bản tiếng Anh thì được .
xin bác chỉ cụ thể đường dẫn để chép file TV của bác vào , em tìm mãi mà không thấy . em vào BatteryDoctor.app\ nhưng không thấy thư mục vi.lproj đâu cả .cảm ơn bác
Bạn vào BatteryDoctor.app rùi thay thế thư mục English.lproj mình đính kèm ở trên vào thay thế English.lproj cũ và copy thêm vi.lproj để khi bạn dùng tiếng Việt thì iPhone sẽ dùng String ở trong thư mục đó

huynhminhhung

lạ nhỉ ? mình cũng mới xài IP thôi nhưng lâu nay mình cũng chép nhiều phần mềm TV rồi . nhưng riêng PM này là mình vào /private/var/mobile/Applications/8480FAF9-05A0-4472-B4C6-B7007725C88B/BatteryDoctor.app ....mở thư mục này ra không thấy English.lproj đâu cả ? và chẳng biết chép file TV của bác vào đâu ? bác xem lại và giúp mình với

AquaSta

Moderator
lạ nhỉ ? mình cũng mới xài IP thôi nhưng lâu nay mình cũng chép nhiều phần mềm TV rồi . nhưng riêng PM này là mình vào /private/var/mobile/Applications/8480FAF9-05A0-4472-B4C6-B7007725C88B/BatteryDoctor.app ....mở thư mục này ra không thấy English.lproj đâu cả ? và chẳng biết chép file TV của bác vào đâu ? bác xem lại và giúp mình với
:-? Bạn xem lại xem là có còn thư mục nào XXX/BatteryDoctor.app nữa không?Nếu cài bằng iPhonePCSuite dễ có thể bị đè nhau. Kiểm tra lại một lần nữa xem sao bạn nhé.

Ditimdivang

Đã xuất hiện phiên bản Battery Doctor Pro 5.3 xin tác giả việt hóa bản này luôn. Cám ơn :D

Status
Không mở trả lời sau này.