• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Extender v1.08 for S60V3 - Một giải pháp tiết kiệm pin

Status
Không mở trả lời sau này.

tekpal

Active Member
Giới thiệu:

Ứng dụng giúp bạn thiết lập cho các tính năng của máy, giúp hạn chế tối đa để pin của bạn được lâu hơn.
Bạn có thể tùy chỉnh cho các chức năng Bluetooth, GPS, Screensaver,...
Ngoài ra ứng dụng còn có thêm tính năng so sánh giữa các thiết lập của bạn...

Hướng dẫn sử dụng:

Khi vào thì chương trình sẽ cho phép bạn thiết lập cấu hình tiết kiệm pin. Theo hình thì có 5 chế độ dành cho bạn, với chế độ Max Battery bạn có thể sử dụng pin hiệu quả nhất mà vẫn đảm bảo yêu cầu, Bạn có thể tự chọn thiết lập cho mình bằng chế độ Custom.

Nhấn Options/Customise để tùy chọn theo ý thích (có thể chọn mức độ sáng của màn hình, màn hình chờ, Bluetooth, GPS,...) cái này tự đặt nhé :)

Trong giao diện chính của chương trình có thể chọn Options/Compare Profile để xem biểu đồ so sánh giữa các thiết lập mà bạn đã chọn, theo đó bạn có thể điều hòa hợp lý hơn.

Download:

Link MF:
http://www.mediafire.com/file/jzn2yjydyya/Ravensoft.Battery.Extender.v1.08.S60v3.Cracked-CODePDA.rar
Link dự phòng:
http://vnnshare.com/download.php?file=35913476

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Không bít cài vô,xài thêm được bao lâu nhỉ :-?

Thêm khoảng tối đa là 30% bạn ạ

Nó cho phép bạn thiết lập 1 cầu hình hoạt động, bạn có thể thiết đặt cho các ứng dụng theo cấp độ Pin, ví dụ như Pin đầy là mức cấp độ 7 thì bạn sẽ cho bao nhiêu ứng dụng được chạy ngầm, và GPS sẽ phải tắt khi Pin xuống cấp độ mấy chẳng hạn, Mình nghĩ nó sẽ cải thiện tốt cho điện năng của Pin. Còn nói là bao nhiêu % thì không ai trả lời được, bởi phụ thuộc tùy biến.:D

tekpal

Active Member
PV có nhiều miền mà em.Anh miền .net có thể em là miền .com :))
Vẫn chấm net mà anh :)
Nó cho phép bạn thiết lập 1 cầu hình hoạt động, bạn có thể thiết đặt cho các ứng dụng theo cấp độ Pin, ví dụ như Pin đầy là mức cấp độ 7 thì bạn sẽ cho bao nhiêu ứng dụng được chạy ngầm, và GPS sẽ phải tắt khi Pin xuống cấp độ mấy chẳng hạn, Mình nghĩ nó sẽ cải thiện tốt cho điện năng của Pin. Còn nói là bao nhiêu % thì không ai trả lời được, bởi phụ thuộc tùy biến.:D

Em xem thấy bảo là khoảng 30% gì đó nên em biểu thế chứ em đã test đâu ạ ;)

mattomo

Bản VH của Congvoi cài chạy gần xong thì báo lỗi ,mà cài bản tiếng anh thì được là sao vậy anh Congvoi .......

tekpal

Active Member
Bản VH của Congvoi cài chạy gần xong thì báo lỗi ,mà cài bản tiếng anh thì được là sao vậy anh Congvoi .......

Vậy thì cứ dùng bản Eng đã nhé, chờ các mod fix sau vậy, chắc lỗi trong quá trình đóng gói...

MinhThang

Manager

Bản đó do mình VH Congvoi đã test lại trên 5800, rồi mới post lên mà em.

Khà khà lâu lâu vào đây spam tí:D

Cái này cài vào chả thấy tác dụng gì hết á:-?? N95 thường cài vào, sử dụng bình thường 2 ngày, ko thấy tăng gì cả.

neo1105

Sao không cho thêm vài dòng hướng dẫn sử dụng cụ thể hả bạn, bài thế này khác gì trong Tổng hợp cập nhật các ứng dụng đâu.

MinhThang

Manager
Khà khà lâu lâu vào đây spam tí:D

Cái này cài vào chả thấy tác dụng gì hết á:-?? N95 thường cài vào, sử dụng bình thường 2 ngày, ko thấy tăng gì cả.

Nếu cài vào không thì không tác dụng gì đâu em, thiết lập cho nó 1 cấu hình để thấy tác dụng.

tekpal

Active Member
Sao không cho thêm vài dòng hướng dẫn sử dụng cụ thể hả bạn, bài thế này khác gì trong Tổng hợp cập nhật các ứng dụng đâu.

Mình ít post bài bên này nên không rõ về quy định cho lắm, mọi người thông cảm ;)

MinhThang

Manager
Ok rồi, không biết vậy đã được chưa nhỉ :)

Thực ra Pm này đã có cập nhật, bài viết của bạn nếu muốn tồn tại thì bạn phải post rõ ràng có hứong dẫn đầy đủ như Nội qui, bạn cứ làm theo Nội qui là OK rồi. Cảm ơn bạn đã chia sẻ hy vọng bạn sẽ có nhiều bài viết hay và luôn luôn đến với PV. Chúc bạn có những phút giây thỏa mái nhất trong cuộc sống.

mattomo

Bản đó do mình VH Congvoi đã test lại trên 5800, rồi mới post lên mà em.

Sao của em cài vào N96 nó chạy gần xong thi nó bào lỗi mà bản tiếng anh thì ngon lành ,mà anh có thể hướng dẫn cụ thể thiết lập nhủ nào thì FW có tác dụng tiết kiệm pin không ?:)

MinhThang

Manager
Sao của em cài vào N96 nó chạy gần xong thi nó bào lỗi mà bản tiếng anh thì ngon lành ,mà anh có thể hướng dẫn cụ thể thiết lập nhủ nào thì FW có tác dụng tiết kiệm pin không ?:)

Chọn 1 cấu hình nào đó, theo phân chia thì có 7 cấp độ Pin, bạn sẽ chọn các mục, ví dụ như độ sáng của màn hình, ở cấp độ 7 thì nên để ở mức nào, và khi Pin ở cấp độ 5 thì nên giảm độ sáng xuống mức nào, các mục khác cũng vây, những ứng dụng chạy ngầm chẳng hạn, khi ở cấp độ thấp thì nên tắt bớt đi bao nhiêu, ở cấp độ nào thì GPS sẽ đuợc tắt hoàn toàn, như thế sẽ cải thiện được tiêu hao điện năng.:D dễ mà bạn vọc đi.

Status
Không mở trả lời sau này.