• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Battery Icon Mod

senshin

Hôm nay rảnh định ngồi làm cho bạn, mà mang thì chậm, mình thì hơi ốm. Bạn chịu khó chờ chút nhé! 1-2 hôm thôi.

Cuối cùng cũng có anh em giúp đỡ ;;).Cảm ơn bạn nhiều lắm.:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

Bạn down file ADD-ON.circle.battery-CWM.zip về,
Dùng winrar mở ra (double click vào file đấy luôn), vô tiếp system/framework
Click phải chuột chọn Add files to Archive, chỉ đường dẫn đến file framework-res.apk mà bạn muốn add
Add xong thì đóng cửa sổ winrar lại, chép lại file ADD-ON.circle.battery-CWM.zip vào thư mục gốc thẻ nhớ rồi up qua CWM như up rom bình thường

Lưu ý : nên back up lại rom trước khi up để phòng ngừa. Mình xài rom của CMYLXGO up cái framework-res.apk của RAFROID chạy ok

up qua CWM ( CLOCKWORKMOD) mới được hả bạn vậy Rom nand bó tay sao?:(( Hông hiểu lắm :-?

Chỉnh sửa cuối:

kimquypticc

Bạn down file ADD-ON.circle.battery-CWM.zip về,
Dùng winrar mở ra (double click vào file đấy luôn), vô tiếp system/framework
Click phải chuột chọn Add files to Archive, chỉ đường dẫn đến file framework-res.apk mà bạn muốn add
Add xong thì đóng cửa sổ winrar lại, chép lại file ADD-ON.circle.battery-CWM.zip vào thư mục gốc thẻ nhớ rồi up qua CWM như up rom bình thường
Lưu ý : nên back up lại rom trước khi up để phòng ngừa. Mình xài rom của CMYLXGO up cái framework-res.apk của RAFROID chạy ok

Đơn giản, mình đã thực hiện ok với ROM imika 1.0 ! Vậy nguyenh cho lên post 1 luôn để những ai dùng bản RAM có thể mod cho mình!

dungphp

Chỉ cần 1 người làm được cho rom version nào cho lên là người khác thấy cùng version là có thể dùng, bất luận rom của tác giả nào mà !

nguyenh

Cuối cùng cũng có anh em giúp đỡ ;;).Cảm ơn bạn nhiều lắm.:D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

up qua CWM ( CLOCKWORKMOD) mới được hả bạn vậy Rom nand bó tay sao?:(( Hông hiểu lắm :-?

Của bạn đây nhé, http://www.multiupload.com/1WK00R41RH. Cách cài thì tạm thời cứ làm như bạn nvn1010 đã nói. File này có thể cài cho các máy chạy ROM gauner1986 hd-fi nand 0.3!
p/s: quên mất làm cho bạn cai icon battery hình tròn rồi. Thông cảm nhé, nếu không thích mình sẽ làm lại!

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Của bạn đây nhé, http://www.multiupload.com/1WK00R41RH. Cách cài thì tạm thời cứ làm như bạn nvn1010 đã nói. File này có thể cài cho các máy chạy ROM gauner1986 hd-fi nand 0.3!
p/s: quên mất làm cho bạn cai icon battery hình tròn rồi. Thông cảm nhé, nếu không thích mình sẽ làm lại!
Hi ! Không sao có là mừng rồi.Thanks bạn nhiều lắm.Cái icon kia khi nào bạn rảnh rỗi tâm trạng vui vẻ làm cũng được (^_^)

nguyenh

Ok ban cu dung di. Ma quen ko dan nho backup may ban nhe. Hom nay ranh lam them cho ban vai cai cung duoc.