• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BATTERY INDICATOR cho HD2 (Leo)

PhamQuang

Manager

File CAB nhỏ của tác giả smaberg (XDA), cài cho HD2 (Leo) sẽ hiển thị khá chuẩn % của PIN.
Ứng dụng này tôi đã tích hợp trong File thay đổi giao diện của mình, tuy nhiên để các bạn tiện chỉ thay đổi riêng nên giới thiệu riêng Topic này.

Cab đưa kèm dưới bài.

vvq

Mỗi người một ý thích về cái hiển thị Pin.
Riêng tôi dùng PPC bao giờ cũng cài cái WKTask như một phần mềm không thể thiếu: hiển thị pin dễ nhìn hơn nhiều, lại còn chức năng task manager, đổi qua lại ứng dụng, đóng ứng dụng, tắt GPRS, khởi động lại máy ... Dùng qua nhiều loại phần mềm khác rồi nhưng thấy không OK bằng, lại phải quay lại WKtask, mặc dù lâu lắm rồi nó không được nâng cấp phiên bản mới.
Trao đổi cùng các bạn tham khảo. http://soft.photoracer.net/docs/wktask_en.html

benhtamthan

Mỗi người một ý thích về cái hiển thị Pin.
Riêng tôi dùng PPC bao giờ cũng cài cái WKTask như một phần mềm không thể thiếu: hiển thị pin dễ nhìn hơn nhiều, lại còn chức năng task manager, đổi qua lại ứng dụng, đóng ứng dụng, tắt GPRS, khởi động lại máy ... Dùng qua nhiều loại phần mềm khác rồi nhưng thấy không OK bằng, lại phải quay lại WKtask, mặc dù lâu lắm rồi nó không được nâng cấp phiên bản mới.
Trao đổi cùng các bạn tham khảo. http://soft.photoracer.net/docs/wktask_en.html

Phần mềm này Mình cũng thích nhưng đâu có dùng được cho con HD2 đâu Pác...

vvq

Phần mềm này Mình cũng thích nhưng đâu có dùng được cho con HD2 đâu Pác...

Dùng tốt chứ sao không?
Nói đúng ra là khi chạy cho WM6.5 nó sẽ có lỗi 1 chút. Chỉ cần vào Refferanceings, chọn Excluded, add thêmdongfw \windows\shel32exe là OK

ngkhanhhoang

Dùng tốt chứ sao không?
Nói đúng ra là khi chạy cho WM6.5 nó sẽ có lỗi 1 chút. Chỉ cần vào Refferanceings, chọn Excluded, add thêmdongfw \windows\shel32exe là OK

Bạn giải thích rõ hơn chút xíu được ko?

hp1422

làm sao để hiện lại battery indicator

File CAB nhỏ của tác giả smaberg (XDA), cài cho HD2 (Leo) sẽ hiển thị khá chuẩn % của PIN.
Ứng dụng này tôi đã tích hợp trong File thay đổi giao diện của mình, tuy nhiên để các bạn tiện chỉ thay đổi riêng nên giới thiệu riêng Topic này.

Cab đưa kèm dưới bài.

Em nghịch cái máy của em thế nào mà nó mất luôn cái Batteries indicator này, em cài cái bản này của bác vào mà cũng không thấy hiện lên được.
Máy của em ROM: 1.48.707.2 (71294) WWE

doanduyngoc

Em nghịch cái máy của em thế nào mà nó mất luôn cái Batteries indicator này, em cài cái bản này của bác vào mà cũng không thấy hiện lên được.
Máy của em ROM: 1.48.707.2 (71294) WWE

Em thấy đt của bác không có sóng, không biết cài vào đt em có bị như thế không?

doanduyngoc

Em thì bị mất biểu tượng loa như thế này, có bác nào bị như thế không nhỉ?????

Chỉnh sửa cuối:

sacuboy

mình bị mất biểu tượng loa giống y như bạn, có cách khắc phục chưa nhỉ?

MÌnh cài Spb Pocket Plus chỉ để sử dụng 2 chức năng hiển thị pin và safe mode.Các chức năng khác của ứng dụng này mình xóa sạch vì không cần thiết.

thuanthien

Hx Hx mat bieu tuong loa.cach khac phuc di.sua dc ko hay go~ bo~ Touch_X_1_percent_battery_LEO vay may bac.

thuanthien

hx hx chuyện này không ai giải quyết dạ ta.các pro nào có cách khắc phục chỉ mình với.

chamcham737877

hix hix nhìn thấy thời tiết 9 độ C là phê rồi, nhưng bây giờ WM trong cty mình dùng WinMo ngoài cty vẫn là Android. Vái trời cho HD2 dùng đc WP7

AnhPheCT

Bác ơi có làm hiện dc biểu tượng loa chưa bác.chỉ mình với

hx hx chuyện này không ai giải quyết dạ ta.các pro nào có cách khắc phục chỉ mình với.

mình bị mất biểu tượng loa giống y như bạn, có cách khắc phục chưa nhỉ?

Em thì bị mất biểu tượng loa như thế này, có bác nào bị như thế không nhỉ?????

Tìm khóa và xóa 2 khóa màu đỏ sau, Reset PPC xem nhé!!

[HKLM/Software/HTC/VolumeOverlay]

LoadIconFromResDLL
SoundIconLink